ಬಂಗಾಳದ ಚುನಾವಣೆಯ ಈ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಕೇವಲ 50 ರೂ.ಗೆ ಡಯಾಲಿಸಿಸ್ ನಡೆಸುವ ವೈದ್ಯರು, 7 ಬಾರಿ ಪ್ಲಾಸ್ಮಾ ದಾನಿ..!

ಕೋಲ್ಕತಾ: ಒಂದು ವರ್ಷದ ಹಿಂದೆ, ಡಾ. ಫುವಾಡ್ ಹಲೀಮ್ ತಮ್ಮ ವಿಶಿಷ್ಟ ಹಾಗೂ ಅಪರೂಪದ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವದ ಮೂಲಕವೇ ಗಮನ ಸೆಳೆಯುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಜನಸಾಮಾನ್ಯರ ವೈದ್ಯ ಹಾಗೂ ರಾಜಕಾರಣಿ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ 1,200 ರಿಂದ 2,000 ರೂ.ಗಳ ವರೆಗೆ ಖರ್ಚಾಗುವ ಡಯಾಲಿಸಿಸ್‌ಗೆ ರೋಗಿಗಳಿಂದ ಅವರು ಕೇವಲ 50 ರೂ.ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ…!!
ರಾಜಕಾರಣಿಯೂ ಆಗಿರುವ ಮತ್ತು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲೂ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿರುವ ‘ಈ ವೈದ್ಯರು’ ದಕ್ಷಿಣ ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದ ಪಾರ್ಕ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ಬಳಿಯ ತಮ್ಮ ಸಣ್ಣ ಚಿಕಿತ್ಸಾಲಯದಲ್ಲಿ ಡಯಾಲಿಸಿಸ್ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
ಪ್ಲಾಸ್ಮಾವನ್ನು ಅನೇಕ ಬಾರಿ ದಾನ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಕಳೆದ ಏಳು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ, ಹಲೀಮ್ ಕೋವಿಡ್ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಅವರ ಕುರಿತು ವರದಿ ಮಾಡಿರುವ ದಿ ಪ್ರಿಂಟ್‌, ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಜುಲೈನಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌ಗೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಐಸಿಯುನಲ್ಲಿ ಎರಡು ವಾರಗಳನ್ನು ಕಳೆದಿದ್ದೇನೆ, ಜೀವನಕ್ಕಾಗಿ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದೆ. ಆಗಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡ ಅವರು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಪ್ಲಾಸ್ಮಾವನ್ನು ದಾನ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ತಿಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ವರದಿ ಪ್ರಕಾರ, ಕಳೆದ ಏಳು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ, 50 ವರ್ಷದ ಹಲೀಮ್ ಏಳು ಬಾರಿ ಪ್ಲಾಸ್ಮಾ ದಾನ ಮಾಡಿದ್ದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಡೋಸೇಜ್ ಪಡೆದ ಯಾರಾದರೂ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಮಾಡಿದ ದಿನಾಂಕದಿಂದ 28 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಪ್ಲಾಸ್ಮಾವನ್ನು ದಾನ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಹೀಗಾಗಿ ಅವರು ಲಸಿಕೆಯನ್ನೂ ಪಡೆದಿಲ್ಲವಂತೆ…!
ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಸುದೀರ್ಘ ಅವಧಿಯ ವಿಧಾನಸಭಾ ಸ್ಪೀಕರ್ ಆಗಿದ್ದ ದಿವಂಗತ ಹಾಶಿಮ್ ಅಬ್ದುಲ್ ಹಲೀಮ್ ಅವರ ಪುತ್ರ ಫುವಾಡ್ ಹಲೀಮ್ ಬಂಗಾಳ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಪಿಐ (ಎಂ) ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ದಕ್ಷಿಣ ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದ ಬ್ಯಾಲಿಗಂಜ್ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಚುನಾವಣೆಗಿಂತ ಅವರ ಅಭಿಯಾನವು ಕೋವಿಡ್ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸುವಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಗಮನಹರಿಸಿದೆ.
ಆರೋಗ್ಯ ಅನುಮತಿ ನೀಡುವ ವರೆಗೆ ಪ್ಲಾಸ್ಮಾ ದಾನ ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತೇನೆ:
“ನನ್ನ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಎರಡು ಅಂಶಗಳಿವೆ – ಒಬ್ಬ ರಾಜಕಾರಣಿ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ವೈದ್ಯ. ನಾನು ಜನರಿಗೆ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಲು ರಾಜಕಾರಣಿಯಾಗಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಜನರಿಗೆ ಕೆಲವು ವಿಶೇಷ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ವೈದ್ಯಕೀಯವಾಗಿ ತರಬೇತಿ ಪಡೆದಿದ್ದೇನೆ. ನನ್ನ ಆರೋಗ್ಯ ನಿಯತಾಂಕಗಳು ಅನುಮತಿ ನೀಡುವ ವರೆಗೂ ನಾನು ಪ್ಲಾಸ್ಮಾ ದಾನ ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತೇನೆ ”ಎಂದು ಹಲೀಮ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಆದರ್ಶ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ (ಐಡಿಯಲ್‌ ಕಂಡಿಶನ್‌) ಪ್ಲಾಸ್ಮಾವನ್ನು ಕನಿಷ್ಠ ಒಂದು ವರ್ಷ ಸಂರಕ್ಷಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು 500 ಮಿಲಿ ಪ್ಲಾಸ್ಮಾ ಪ್ಯಾಕೆಟ್ ಎರಡು ಮೂರು ಜೀವಗಳನ್ನು ಸಹ ಉಳಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ತನಗೆ ಪ್ಲಾಸ್ಮಾ ದಾನ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದಾಗ ಮಾತ್ರ ಲಸಿಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಾಗಿ ಹಲೀಮ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಎರಡನೇ ಕೋವಿಡ್ ಅಲೆ ದೇಶವನ್ನು ಅಪ್ಪಳಿಸಿದೆ. ಪ್ಲಾಸ್ಮಾ ದಾನಿಗಳ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಗಗನಕ್ಕೇರಿದೆ. ನಾನು ಕೆಲವು ಜೀವಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ, ದಾನವನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಲು ನನಗೆ ಸಂತೋಷವಾಗುತ್ತದೆ, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಹಲೀಮ್ ಅವರು 2019 ರ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಡೈಮಂಡ್ ಹಾರ್ಬರ್‌ನಿಂದ ಸಿಪಿಐ (ಎಂ) ಟಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದ್ದರು. ನಾನು 1 ಲಕ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಮತಗಳೊಂದಿಗೆ ದೂರದ ಮೂರನೇ ಸ್ಥಾನ ಗಳಿಸಿದ್ದೇನೆ, ವಿಜೇತ, ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿಯ ಸೋದರಳಿಯ ಅಭಿಷೇಕ್ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಸುಮಾರು 8 ಲಕ್ಷ ಮತಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ