ಕೋವಿಡ್‌-19 ಹೆಚ್ಚಳ: ವಾರದಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ಬಾರಿಗೆ ತನ್ನ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ಭಾರತ ತೊರೆಯುವಂತೆ ಅಮೆರಿಕ ಸೂಚನೆ

ದೇಶದ ಉಲ್ಬಣಗೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವ ಕೋವಿಡ್ -19 ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನಿಂದಾಗಿ ಅಮೆರಿಕ ಸರ್ಕಾರ ತನ್ನ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ಆದಷ್ಟು ಬೇಗ ಭಾರತ ತೊರೆಯುವಂತೆ ಹೇಳಿದೆ.

ದೇಶದಲ್ಲಿ ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು, ಇನ್ನೂ ಹಿಂದಿರುಗುತ್ತಿರುವ ವಾಣಿಜ್ಯ ವಿಮಾನಗಳ ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಭಾರತವನ್ನು ತೊರೆಯುವಂತೆ ಅಮೆರಿಕ ತನ್ನ ನಾಗರಿಕರನ್ನು ಕೇಳಿದೆ. ಭಾರತವು ಸತತ 8 ದಿನಗಳವರೆಗೆ 3 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದು, ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಏಪ್ರಿಲ್ 28 ರಂದು ಸುಮಾರು 3.8 ಲಕ್ಷಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ
4 ನೇ ಹಂತದ ಪ್ರಯಾಣ ಸಲಹೆಯಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ “ಭಾರತಕ್ಕೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸಬೇಡಿ ಅಥವಾ ತಕ್ಷಣ ಹೊರಹೋಗಬಾರದು” ಎಂದು ತಿಳಿಸಲಾಯಿತು. ಭಾರತ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕ ನಡುವೆ 14 ನೇರ ದೈನಂದಿನ ವಿಮಾನಗಳು ಮತ್ತು ಯುರೋಪಿನ ಮೂಲಕ ಸಂಪರ್ಕಿಸುವ ಇತರ ಸೇವೆಗಳಿವೆ ಎಂದು ಇಲಾಖೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ದಾಖಲೆಯ ಕೋವಿಡ್ -19 ಸೋಂಕುಗಳು ಮತ್ತು ಸಾವುಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಭಾರತೀಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿವೆ. ಹಿಂದಿನ 24 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಸೋಂಕು 3,60,960ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬುಧವಾರದ ಅಧಿಕೃತ ಮಾಹಿತಿಯು ತೋರಿಸಿದೆ, ಭಾರತವು ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಕ್ಯಾಸೆಲೋಡ್ ಹೊಂದಿದೆ.
ಈ ವಾರದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾವು ಭಾರತದಿಂದ ಎಲ್ಲ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಿತು, ಸೋಂಕಿನ ಜಿಗಿತದ ನಂತರ, ಒಳ-ನಗರ ಹೋಟೆಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ವಿದೇಶದಿಂದ ಹಿಂದಿರುಗಿದ ನಿವಾಸಿಗಳನ್ನು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ನಿರ್ಬಂಧಿಸುವ ರಾಷ್ಟ್ರದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಮೇಲಿನ ಒತ್ತಡವನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಬ್ರಿಟನ್‌ ಹಿಂದಿನ 10 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿದ್ದ ಯಾವುದೇ ಸಂದರ್ಶಕರಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುವುದನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿದೆ. ಭಾರತದಿಂದ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ಗೆ ಆಗಮಿಸುವ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಮತ್ತು ಐರಿಶ್ ಪ್ರಜೆಗಳು ಹೋಟೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾರೆಂಟೈನ್ ಆಗುವಂತೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ