ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ಕೋವಿಡ್ ತರಂಗವು 20 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಗರಿಷ್ಠ ಸಾಧ್ಯತೆ: ಎಸ್‌ಬಿಐ ವರದಿ

ಭಾರತದ ಎರಡನೇ ಅಲೆಯ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಮೇ ಮಧ್ಯಭಾಗದಲ್ಲಿ ಏರಿಕೆಯಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಎಸ್‌ಬಿಐನ ಅರ್ಥಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು ವರದಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಭಾರತವು ಅಭೂತಪೂರ್ವ ಎರಡನೇ ಕೋವಿಡ್ ಅಲೆ ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಸಂಬಂಧಿತ ಸಾವುಗಳು ಹೊಸ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟ ಮುಟ್ಟುತ್ತಿವೆ. ಕಳೆದ 24 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ಹೊಸ ಕರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ 379,257 ಮತ್ತು 3,645 ಸಾವುಗಳ ದಾಖಲೆಯ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ, ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರಕರಣಗಳು 30.84 ಲಕ್ಷಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ.
ಎರಡನೇ ತರಂಗದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ 97% ರಷ್ಟಿದ್ದ ಭಾರತದ ಚೇತರಿಕೆ ಪ್ರಮಾಣವು ಈಗ 82.5% ರಷ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಗಮನಿಸಬಹುದು. ಚೇತರಿಕೆ ದರದಲ್ಲಿ ಈ 14.5% ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಇದು 69 ದಿನಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಆಗಿದೆ. ಇತರ ದೇಶಗಳ ಅನುಭವದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಚೇತರಿಕೆ ದರ 77.8% ರಷ್ಟಿರುವಾಗ ಭಾರತ ತನ್ನ ಎರಡನೇ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟ ತಲುಪಬಹುದು ಎಂದು ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ “ಎಂದು ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಚೇತರಿಕೆ ದರದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ 1% ಕಡಿತವು ಸುಮಾರು 4.5 ದಿನಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಇದು ಇಂದಿನಿಂದ ಸುಮಾರು 20 ದಿನಗಳಿಗೆ ಅನುವಾದಿಸುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ ಪ್ರತಿ 1% ಚೇತರಿಕೆಯ ದರವು ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು 1.85 ಲಕ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಮ್ಮ ಅಂದಾಜು ತೋರಿಸುತ್ತಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಎರಡನೇ ಅಲೆಯ ಗರಿಷ್ಠ ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಸುಮಾರು 36 ಲಕ್ಷಗಳನ್ನು ತಲುಪುವ ಮೂಲಕ ಮೇ ಮಧ್ಯಭಾಗದಲ್ಲಿ ಬರಲಿದೆ ಎಂದು ಸಮೀಕ್ಷೆ ಹೇಳಿದೆ.
ಏಪ್ರಿಲ್ 21 ರಲ್ಲಿ ಕುಸಿಯುತ್ತಿರುವ ಎಸ್‌ಬಿಐ ವ್ಯವಹಾರ ಚಟುವಟಿಕೆ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಈಗ ಹೊಸ ಕನಿಷ್ಠ 75.7 ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ, ಇದು ಆಗಸ್ಟ್ 2020 ರಲ್ಲಿ ಸಾಧಿಸಿದ ಮಟ್ಟವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಈಗ ಪೂರ್ವ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಮಟ್ಟದಿಂದ 24.3% ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ. “ವಿವಿಧ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಹೇರಿದ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳು / ನಿರ್ಬಂಧಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಅಡ್ಡಿ ಈಗ ಆರ್ಥಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಅರ್ಥಪೂರ್ಣ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಇದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ