ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರಗಳಿಗೆ ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಬೆಲೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿದ ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್

ಹೈದರಾಬಾದ್ ಮೂಲದ ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್ ತನ್ನ ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆ ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಬೆಲೆಯನ್ನು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರಗಳಿಗೆ 200 ರೂ. ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿದೆ. ಈ ಮೊದಲು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿ ಡೋಸ್‌ಗೆ 600 ರೂ. ಬಲೆ ನಿಗದಿ ಪಡಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಈಗ ಪ್ರತಿ ಡೋಸಿಗೆ 400 ರೂ. ಬೆಲೆ ನಿಗದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಭಾರತದ ಬಯೋಟೆಕ್ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದು, ದೇಶದ ಕೋವಿಡ್‌ 19 ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿದೆ. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್ ತೀವ್ರ ಕಳವಳ ಹೊಂದಿದೆ. ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೆ ಆಗಿರುವ ಅಗಾಧ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ ನಾವು ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಅನ್ನು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿ ಡೋಸಿಗೆ 400 ರೂ. ನಿಗದಿ ಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ ”ಎಂದು ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್ ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಆಂತರಿಕವಾಗಿ ಧನಸಹಾಯದ ಉತ್ಪನ್ನ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ, ಹಲವಾರು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ-ತೀವ್ರವಾದ ಬಿಎಸ್ಎಲ್ -3 ಉತ್ಪಾದನಾ ಸೌಲಭ್ಯಗಳು (ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಈ ರೀತಿಯ ಮೊದಲನೆಯದು) ಮತ್ತು ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಯೋಗಗಳಿಂದ ನಿರ್ಧರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಬೆಲೆಗೆ ನಮ್ಮ ವಿಧಾನದಲ್ಲಿ ನಾವು ಪಾರದರ್ಶಕವಾಗಿರಲು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ. “ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಇನ್ನೋವೇಶನ್” ಅನ್ನು ಚಾಂಪಿಯನ್ ಮಾಡಲು ನಾವು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ನಮ್ಮ ಬದ್ಧತೆಯು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿದೆ “ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಈ ಮೊದಲು ಹೈದರಾಬಾದ್ ಮೂಲದ ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರಗಳಿಗೆ ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ದರವನ್ನು 600 ರೂ. ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ 1,200 ರೂ. ಸೀರಮ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಈ ಹಿಂದೆ ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್, ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಡೋಸ್‌ಗೆ 600 ರೂ. ಎರಡೂ ಲಸಿಕೆಗಳು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿ ಡೋಸ್‌ಗೆ 150 ರೂ.ನಿಗದಿ ಮಾಡಿವೆ.
ಮೇ 1 ರಿಂದ 18 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಸರ್ಕಾರವು ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಡ್ರೈವ್ ಅನ್ನು ತೆರೆದಿದ್ದರಿಂದ ಆರೋಗ್ಯ ತಜ್ಞರು ಮತ್ತು ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕರು ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವರು ಲಸಿಕೆಯ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದರು. ಏಪ್ರಿಲ್ 26 ರಂದು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಕಳೆದ ವಾರ ಸೀರಮ್ ಅನ್ನು ಕೇಳಿದೆ ಇಂತಹ ದೊಡ್ಡ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕಂಪೆನಿಗಳು ಲಾಭದಾಯಕವೆಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ ವಿವಿಧ ರಾಜ್ಯಗಳ ಟೀಕೆಗಳ ಮಧ್ಯೆ ಸಂಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ಭಾರತ್ ಬಯೋಟೆಕ್ ತಮ್ಮ ಕೋವಿಡ್‌ -19 ಲಸಿಕೆಗಳ ಬೆಲೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿವೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ