ಮಹತ್ವದ ನಿರ್ಧಾರ… ಇನ್ಮುಂದೆ 60 ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಯರ್‌ ಆಗಲಿದೆ ಕೋವಿಡ್‌-19 ನಗದು ರಹಿತ ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮೆ..!

ಅಗತ್ಯವಿರುವ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ 60 ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ವಿಮೆಗಾರರು ಈಗ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಹಣವಿಲ್ಲದ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು (cashless claims related to COVID19 hospitalisation ) ಅನುಮೋದಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಕೋವಿಡ್‌-19 ಪ್ರಕರಣಗಳಿಗೆ ಒಂದು ತಾಸಿನೊಳಗೆ ನಗದು ರಹಿತ ಹಕ್ಕುಗಳ ದೃಢೀಕರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸುವಂತೆ ವಿಮಾ ನಿಯಂತ್ರಕ ಐಆರ್‌ಡಿಎಐ ವಿಮೆದಾರರಿಗೆ ನಿರ್ದೇಶನ ನೀಡಿದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ, ವಿಮೆಗಾರರು ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳವರೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದಾಗಿತ್ತು.
ಈ ಕುರಿತು ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ವರದಿ ಪ್ರಕಾರ, ವಿಮೆದಾರರು ಹಣವಿಲ್ಲದ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ದೆಹಲಿ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಆದೇಶವು ವಿಮಾ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಪ್ರಾಧಿಕಾರ(ಐಆರ್‌ಡಿಎಐ )ಕ್ಕೆ ನಿರ್ದೇಶನ ನೀಡಿದ ನಂತರ ಈ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ.
ಏಪ್ರಿಲ್ 28 ರ ದೆಹಲಿ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಆದೇಶವು ಐಆರ್‌ಡಿಎಐಗೆ 30-60 ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ನಗದು ರಹಿತ ಅನುಮೋದನೆಗಳನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಲು ವಿಮೆದಾರರಿಗೆ ಸೂಚಿಸುವಂತೆ ನೀಡುವಂತೆ ನಿರ್ದೇಶಿಸಿತ್ತು. ರೋಗಿಗಳ ಬಿಡುಗಡೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ವಿಳಂಬವಾಗಬಾರದು ಮತ್ತು ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಹಾಸಿಗೆಗಳು ಖಾಲಿಯಾಗಿ ಉಳಿಯಬಾರದು ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಾಗಿದೆ.
ನಗದು ರಹಿತ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿಮಾ ಪಾಲಿಸಿಗಳಲ್ಲಿನ ಒಂದು ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಗ್ರಾಹಕರು ಯಾವುದೇ ಹಣವನ್ನು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಮತ್ತು ವಿಮಾದಾರರ ನಡುವೆ ಬಿಲ್‌ಗಳನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಇತ್ಯರ್ಥಪಡಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಕೋವಿಡ್‌-19 ಕ್ಲೈಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ರೋಗಿಗಳ ಅಂತಿಮ ವಿಸರ್ಜನೆಯ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಅಂತಿಮ ಮಸೂದೆಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಒಂದು ಗಂಟೆಯೊಳಗೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ತಿಳಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.
ನಗದು ರಹಿತ ವಿಮೆಯನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸುವ ಕೆಲವು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವರದಿಗಳು ಬರುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಸೀತಾರಾಮನ್ ಹೇಳಿದ್ದರು.
ಏಪ್ರಿಲ್ 20 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ವಿಮಾ ಕಂಪೆನಿಗಳು ಇತ್ಯರ್ಥಪಡಿಸಿದ 8,642 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ 9,00,000 ಕೋವಿಡ್‌ -19 ಆರೋಗ್ಯ ಹಕ್ಕುಗಳಿವೆ. ಜನರಲ್ ಇನ್ಶುರೆನ್ಸ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳ ಪ್ರಕಾರ, 15,000 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಮೌಲ್ಯದ ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮೆ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯ ವಿಮಾದಾರರು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಕೋವಿಡ್‌-19 ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾತಿ ದರದಲ್ಲಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಮತ್ತು ವಿಮಾದಾರರ ನಡುವೆ ನಿರಂತರ ಜಗಳ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ.
ಸಾಮಾನ್ಯ ವಿಮಾ ಮಂಡಳಿಯು ಜೂನ್ 2020 ರಲ್ಲಿ ನೀಡಿದ ಪ್ರಮಾಣಿತ ದರ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ವಿಮಾದಾರರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಎಲ್ಲಾ ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಕ್ಯಾಪ್ಡ್ ದರದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.
ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಸರ್ಕಾರವು ದರಗಳನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದೆ. ಆದರೆ ಎಲ್ಲಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಈ ದರಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ವಿಮಾದಾರರು ಮೊದಲೇ ಒಪ್ಪಿದ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ