ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಟಿಎಂಸಿ ಗೆದ್ದಿದೆ.. ಪ್ರಶಾಂತ್ ಕಿಶೋರ್ ಚುನಾವಣಾ ತಂತ್ರಜ್ಞನ ವೃತ್ತಿ ತ್ಯಜಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ…!

ನವ ದೆಹಲಿ:ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಅವರ ಅದ್ಭುತ ಪ್ರದರ್ಶನದ ನಂತರ ಅನೇಕರು ಪಂದ್ಯಶ್ರೇಷ್ಠ ಎಂದು ಬಣ್ಣಿಸಿರುವ ಪ್ರಶಾಂತ್ ಕಿಶೋರ್ ಅವರು ಚುನಾವಣಾ ತಂತ್ರಜ್ಞನ ವೃತ್ತಿ ತ್ಯಜಿಸುವುದಾಗಿ ಭಾನುವಾರ ಚುನಾವಣಾ ಫಲಿತಾಂಶದ ದಿನವೇ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.
“ನಾನು ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ನಾನು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. ನಾನು ಸಾಕಷ್ಟು ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ. ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಇನ್ನೇನಾದರೂ ಮಾಡುವ ಸಮಯ ಇದು. ನಾನು ಈ ಜಾಗವನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಪ್ರಶಾಂತ ಕಿಶೋರ್ ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿಗೆ ನೀಡಿದ ವಿಶೇಷ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಮತ್ತೆ ರಾಜಕೀಯಕ್ಕೆ ಸೇರುತ್ತೀರಾ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಉತ್ತರಿಸಿದ ಅವರು, ನಾನು ವಿಫಲ ರಾಜಕಾರಣಿ. ರಾಜಕೀಯಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗಿ ನಾನು ಏನು ಮಾಡಬೇಕು ಎಂದು ನೋಡಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಬಂಗಾಳ ಚುನಾವಣೆಯ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು, ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪರವಾಗಿ ಏಕಪಕ್ಷೀಯವೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆಯಾದರೂ, ಇದು ಕಠಿಣ ಹೋರಾಟವಾಗಿದೆ. ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗವು ಭಾಗಶಃ ನಮ್ಮ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿಸಿತು. ನಾವು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶ್ವಾಸ ಹೊಂದಿದ್ದೆವು ಮತ್ತು ಜನರು ನೀಡಲು ಸಿದ್ಧರಿರುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಟಿಎಂಸಿ ಗೆಲ್ಲುತ್ತದೆ. ಬಿಜೆಪಿ ಅವರು ಭಾರಿ ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿತ್ತು ಎಂದು ಪ್ರಶಾಂತ ಕಿಶೋರ್‌ ಸಂದರ್ಶನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಮೋದಿಯವರ (ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ) ಜನಪ್ರಿಯತೆಯಿಂದ ಎಲ್ಲಾ ಚುನಾವಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಗೆಲ್ಲುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅರ್ಥವಲ್ಲ” ಎಂದು ಚುನಾವನಾ ತಂತ್ರಜ್ಞ ಹೇಳಿದರು.
ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ಗೆಲುವು ಗಳಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಡಿಸೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಅವರ ಟ್ವೀಟ್ ಇಂದು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಟೈಮ್‌ಲೈನ್‌ಗಳನ್ನು ಪ್ರವಾಹ ಮಾಡಿತು, ಪ್ರಶಾಂತ್ ಕಿಶೋರ್ ಅವರು ಡಿಸೆಂಬರ್ 21 ರಂದು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ದೊಡ್ಡ “ಸೇವ್-ಈ-ಟ್ವೀಟ್”ಎಂದು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದರು. 294 ಸದಸ್ಯರ ವಿಧಾನಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಆಡಳಿತ ಪಕ್ಷವು “ಎರಡು ಅಂಕೆಗಳನ್ನು ದಾಟಲು ಹೆಣಗಾಡಲಿದೆ” ಎಂದು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದರು.ಹಾಗೂ ಒಂದೊಮ್ಮೆ ಬಿಜೆಪಿಯು ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಡಬಲ್‌ ಅಂಕೆಯಷ್ಟು ಸ್ಥಾನಗೆದ್ದರೆ ಚುನಾವಣಾ ತಂತ್ರಜ್ಞ ವೃತ್ತಿ ತೊರೆಯುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದರು.
ಬೆಂಬಲಿತ ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ಒಂದು ವಿಭಾಗದಿಂದ ಅದರ ಗೆಲುವು ಪ್ರಚೋದಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ವಾಸ್ತವದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಡಬಲ್ ಅಂಕೆಗಳನ್ನು ದಾಟಲು ಮಾಡಲು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತದೆ: ದಯವಿಟ್ಟು ಈ ಟ್ವೀಟ್ ಅನ್ನು ಉಳಿಸಿ ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿ ಏನಾದರೂ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಮಾಡಿದರೆ ನಾನು ಈ ಜಾಗವನ್ನು ತ್ಯಜಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಮದು ಅವರು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದರು.
ಆಗ ಬಿಜೆಪಿಯ ಹಿರಿಯ ಮುಖಂಡ ಕೈಲಾಶ್ ವಿಜಯವರ್ಗಿಯ ಅವರು ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಬಿಜೆಪಿ ಸುನಾಮಿಯೊಂದಿಗೆ, ಸರ್ಕಾರ ರಚಿಸಿದ ನಂತರ ದೇಶವು ಮತದಾನ ತಂತ್ರಗಾರನನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ನಾವು ನೋಡುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

4.8 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 4

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ