ಬಿಜೆಪಿಗೆ ನೋ ಅಂದ ಕೇರಳ.. ಒಂದು ಸೀಟೂ ಗೆಲ್ಲದ ಕೇಸರಿ ಪಕ್ಷ..!

2021 ರ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಬೇಡ ಎಂದು ಕೇರಳ ದೃಢವಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದು, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪಕ್ಷ ಒಂದೇ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಗೆಲ್ಲಲು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಏಕೈಕ ಸ್ಥಾನ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅದಕ್ಕೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ.
ಬಿಜೆಪಿ ರಾಜ್ಯಾಧ್ಯಕ್ಷ ಕೆ.ಸುರೇಂದ್ರನ್ ಎರಡು ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಸೋತರು.
ತಾವು 10-20 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ಬಹಿರಂಗವಾಗಿ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದರು. ಅದರೆ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಒಂದೂ ಸ್ಥಾನವನ್ನೂ ಗೆಲ್ಲಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ.
ಇ.ಶ್ರೀಧರನ್ ಅಲಿಯಾಸ್ ‘ಮೆಟ್ರೊಮನ್’ ಅವರ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಚಾರದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅವರ ಸ್ಪರ್ಧೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕುತೂಹಲಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸುತ್ತಿನ ಎಣಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಮುನ್ನಡೆ ಕಾಯ್ದುಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾದ ಬಿಜೆಪಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಶ್ರೀಧರನ್. ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷದ ಹಾಲಿ ಶಾಸಕ ಶಫಿ ಪರಂಬಿಲ್ ಅವರ ವಿರುದ್ಧ ಒಂದು ಹಂತದಲ್ಲಿ 5,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಮತಗಳ ಮುನ್ನಡೆ ಸಾಧಿಸಿದ್ದರು. ಆದರೆ ಎಣಿಕೆಯ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ, ಅವರ ಮುನ್ನಡೆ ಕುಸಿಯಿತು ಮತ್ತು ಕ್ರಮೇಣ ಶಫಿ ಮುನ್ನಡೆ ಸಾಧಿಸಿದರು.
ಕಳೆದ ಬಾರಿ ಬಿಜೆಪಿಯ ಹಿರಿಯ ನಾಯಕ ಒ ರಾಜಗೋಪಾಲ್ ಗೆದ್ದಿದ್ದ ನೆಮೊಮ್‌ನಲ್ಲಿ, ಪಕ್ಷದ ಮಾಜಿ ರಾಜ್ಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕುಮ್ಮನಂ ರಾಜಶೇಖರನ್ ಅವರು ಈ ವರ್ಷ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದ್ದರು. ಅವರೂ ಹಿಂದಿನ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಒಂದರಿಂದ ಎರಡು ಸಾವಿರ ಮತಗಳ ಮುನ್ನಡೆ ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ಹಿಂದೆ ನೆಮೊಮ್ ಶಾಸಕರಾಗಿದ್ದ ಸಿಪಿಐ (ಎಂ) ನಾಯಕ ವಿ.ಶಿವಂಕುಟ್ಟಿ ಕೆಲವು ಸಾವಿರ ಮತಗಳ ಮುನ್ನಡೆ ಸಾಧಿಸಿದರು. 2016 ರಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಜಯಗಳಿಸಿದ ಒಂದು ಸ್ಥಾನ ನೆಮೊಮ್ ಆಗಿದ್ದರಿಂದ,ಇಲ್ಲಿ ಮೂರು ಪಕ್ಷಗಳೂ ಈ ವರ್ಷ ಪ್ರಬಲ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಕಣಕ್ಕಿಳಿಸಿದ್ದವು. 2016 ರಲ್ಲಿ ದೂರದ ಮೂರನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಕುಸಿದಿದ್ದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನೇತೃತ್ವದ ಯುನೈಟೆಡ್ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಫ್ರಂಟ್ (ಯುಡಿಎಫ್) ಸಂಸತ್ ಸದಸ್ಯ ಕೆ ಮುರಲೀಧರನ್ ಅವರನ್ನು ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ಕರೆತಂದಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ ಮೂರನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಕುಸಿದರು.
ಕೇರಳದ ಬಿಜೆಪಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಕೆ.ಸುರೇಂದ್ರನ್ ಅವರು ಎರಡು ಸ್ಥಾನಗಳಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದ್ದರು- ಕೊನ್ನಿ (ಪಥನಮತ್ತಟ್ಟ) ಮತ್ತು ಮಂಜೇಶ್ವರ (ಕೋ ಕೋಝಿಕೋಡ್) – ಈ ಎರಡೂ ಸ್ಥಾನಗಳಿಂದ ಅವರು ಸೋತರು. ಕೊನ್ನಿಯಲ್ಲಿ, ಸಿಪಿಐ (ಎಂ) ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಅಡ್.ಕೆ.ಯು.ಜೆನಿಶ್ ಕುಮಾರ್ ಗೆದ್ದರೆ, ಮಂಜೇಶ್ವರದಲ್ಲಿ, ಇಂಡಿಯನ್ ಯೂನಿಯನ್ ಮುಸ್ಲಿಂ ಲೀಗ್‌ನ ಎಕೆಎಂ ಅಶ್ರಫ್ ಗೆದ್ದಿದ್ದಾರೆ. ಭಗವಾನ್ ಅಯ್ಯಪ್ಪ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳಾ ಪ್ರವೇಶಕ್ಕೆ ಅನುಮತಿ ನೀಡುವ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ತೀರ್ಪನ್ನು ಪಕ್ಷ ವಿರೋಧಿಸಿದಾಗ, 2018 ರ ಶಬರಿಮಲೆ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಸುರೇಂದ್ರನ್ ಬಿಜೆಪಿಯ ಪ್ರಮುಖ ನಾಯಕರಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದರು. ಅಂದಿನಿಂದ ಅವರು ಆಡಳಿತಾರೂಎಲ್‌ ಡಿಎಫ್‌ ವಿರುದ್ಧ ಅನೇಕ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿದ್ದರು.
ಆಸಕ್ತಿಯ ಮತ್ತೊಂದು ಕ್ಷೇತ್ರವೆಂದರೆ ತ್ರಿಶೂರ್, ಅಲ್ಲಿ ಮಲಯಾಳಂ ಚಲನಚಿತ್ರ ನಟ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯಸಭಾ ಸದಸ್ಯ ಸುರೇಶ್ ಗೋಪಿ ಬಿಜೆಪಿ ಪರ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದ್ದರು. ಎಣಿಕೆಯ ದಿನದಲ್ಲಿ ನಾನು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಸಾವಿರಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಮತಗಳ ಮುನ್ನಡೆ ಸಾಧಿಸಿದ್ದೇನೆ. ಬಹಳ ಸಮಯದ ನಂತರ ಎಲ್‌ಡಿಎಫ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಪಿ ಬಾಲಚಂದ್ರನ್ ಮುನ್ನಡೆ ಸಾಧಿಸಿ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಗೆದ್ದರು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
2016 ರಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಗೆ 10.6% ಮತಗಳು ದೊರಕಿತ್ತು. ಆದರೆ ಈ ವರ್ಷ 11.6%ಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.ಈ ಕಾರಣದಿದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಬಳಷ್ಟು ಕಡೆಗೆ ಸೋಲಬೇಕಾಯಿತು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ