ಅಂತಾರಾಜ್ಯ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಆರ್‌ಟಿ-ಪಿಸಿಆರ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಅಗತ್ಯ ತೆಗೆದುಹಾಕಿ: ಕೋವಿಡ್‌ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಐಸಿಎಂಆರ್ ಹೊಸ ಸಲಹೆ

ನವ ದೆಹಲಿ: ಭಾರಿ ಕೋವಿಡ್ 19 ಎರಡನೇ ಅಲೆಯ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುವಲ್ಲಿ ಅಭೂತಪೂರ್ವ ಹೊರೆ ಇದೆ ಎಂದು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸಿರುವ ಐಸಿಎಂಆರ್, ಅಂತಾರಾಜ್ಯ ಪ್ರಯಾಣದ ಮೊದಲು ಆರ್‌ಟಿ-ಪಿಸಿಆರ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ದೂರವಿಡುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸುವ ಕುರಿತು ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಹೊಸ ಸಲಹೆ ನೀಡಿದೆ. .
ಪ್ರಯೋಗಾಲಯಗಳ ಮೇಲಿನ ಹೊರೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಅಂತಾರಾಜ್ಯ ದೇಶೀಯ ಪ್ರಯಾಣ ಕೈಗೊಳ್ಳುವ ಆರೋಗ್ಯವಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಆರ್‌ಟಿ-ಪಿಸಿಆರ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತೆಗೆದುಹಾಕಬಹುದು” ಎಂದು ಎರಡನೇ ತರಂಗದಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸುವ ಇತ್ತೀಚಿನ ಸಲಹೆಯಲ್ಲಿ ಐಸಿಎಂಆರ್ ಹೇಳಿದೆ.
ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಮತ್ತು ಕರ್ನಾಟಕದಂತಹ ಹಲವಾರು ರಾಜ್ಯಗಳು ಯಾವುದೇ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ತಮ್ಮ ರಾಜ್ಯ ಪ್ರವೇಶಿಸುವ ಮೊದಲು ಆರ್‌ಟಿ-ಪಿಸಿಆರ್ ನೆಗೆಟಿವ್‌ ವರದಿ ಕಡ್ಡಯ ಮಾಡಿವೆ.
ಕ್ಷಿಪ್ರ ಆಂಟಿಜೆನ್ ಪರೀಕ್ಷೆ ಅಥವಾ ಆರ್‌ಟಿ-ಪಿಸಿಆರ್ ಮೂಲಕ ಒಮ್ಮೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಿದ ಯಾವುದೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಆರ್‌ಟಿ-ಪಿಸಿಆರ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಬಾರದು ಎಂದು ಸಂಸ್ಥೆ ಹೇಳಿದೆ.
ಪ್ರಸ್ತುತ, ಐಸಿಎಂಆರ್ ಪ್ರಕಾರ, ಭಾರತವು ಆರ್ಟಿ-ಪಿಸಿಆರ್, ಟ್ರೂನಾಟ್, ಸಿಬಿಎನ್ಎಟಿ ಮತ್ತು ಇತರ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಒಟ್ಟು 2506 ಆಣ್ವಿಕ ಪರೀಕ್ಷಾ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಮೂರು-ಶಿಫ್ಟ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ ಒಟ್ಟು ದೈನಂದಿನ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪರೀಕ್ಷಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು 15 ಲಕ್ಷ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗೆ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿದೆ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯ ಜಾಲ.
ಅಸಾಧಾರಣ ಪ್ರಮಾಣದ ಕೇಸ್ ಲೋಡ್ ಮತ್ತು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗುವುದರಿಂದ ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಪರೀಕ್ಷಾ ಗುರಿಯನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಪ್ರಯೋಗಾಲಯಗಳು ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಅದು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದೆ.
ಈ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ, ಆರ್‌ಟಿ-ಪಿಸಿಆರ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸುವುದು ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ದೇಶದ ಎಲ್ಲ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಪ್ರವೇಶ ಮತ್ತು ಲಭ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಅತಿಯಾದ ಪರೀಕ್ಷಾ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಪೂರೈಸಲು, ರಾಪಿಡ್‌ ಎಂಟಿಜನ್‌ ಟೆಸ್ಟ್‌(ಆರ್‌ಎಇಟಿ) ಬಳಕೆ ಹೆಚ್ಚಸುವುದು ವಿವೇಕಯುತವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಶೋಧನಾ ಸಂಸ್ಥೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದು, ಈ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಸರ್ಕಾರಿ ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು, ಆರ್‌ಡಬ್ಲ್ಯೂಎ ಕಚೇರಿಗಳು, ಶಾಲೆಗಳು, ಕಾಲೇಜುಗಳು ಮತ್ತು ಸಮುದಾಯ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಸಬಹುದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಸ್ಥಳೀಯ ಆಡಳಿತವು ಗುರುತಿಸಿದಂತೆ ಅನುಕೂಲಕರ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಡ್ರೈವ್-ಥ್ರೂ ಆರ್‌ಎಟಿ ಪರೀಕ್ಷಾ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಅದು ಒತ್ತಿಹೇಳಿದೆ.

ಕೋವಿಡ್ -19 ಗಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಎಲ್ಲಾ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಆರ್ಟಿ-ಪಿಸಿಆರ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿ ಆರ್ಟಿ-ಪಿಸಿಆರ್ ಮತ್ತು ರಾಟ್ ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಮಾದರಿ ಉಲ್ಲೇಖಿತ ರೂಪದಲ್ಲಿ ನಮೂದಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಐಸಿಎಂಆರ್ ಹೇಳಿದೆ. “ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ” ಎಂದು ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ