ಕೋವಿಡ್ -19: ಟಾಟಾ ಸಮೂಹದಿಂದ 60 ಕ್ರಯೋಜೆನಿಕ್ ಟ್ಯಾಂಕರ್‌ಗಳ ಏರ್‌ಲಿಫ್ಟ್, 400 ಆಮ್ಲಜನಕ ಸ್ಥಾವರ ನಿರ್ಮಾಣ

ಟಾಟಾ ಸಮೂಹವು ವಿದೇಶದಿಂದ 60 ಕ್ರಯೋಜೆನಿಕ್ ಆಮ್ಲಜನಕ ಟ್ಯಾಂಕರ್‌ಗಳನ್ನು ತರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸುಮಾರು 400 ಆಮ್ಲಜನಕ ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಮಧ್ಯೆ ಸಣ್ಣ ಪಟ್ಟಣಗಳಲ್ಲಿನ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂದು ಟಾಟಾ ಸನ್ಸ್‌ನ ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಇದಲ್ಲದೆ, ಈ ಗುಂಪು ಕೋವಿಡ್‌- ಆರೈಕೆಗಾಗಿ ಸುಮಾರು 5,000 ಹಾಸಿಗೆಗಳನ್ನು ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಲಿದೆ ಮ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದರು.
ಟಾಟಾ ಸಮೂಹವು ತನ್ನ ಕೆಲವು ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು, ಅದರಲ್ಲೂ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ತನ್ನ ಭಾರತೀಯ ಹೋಟೆಲ್‌ಗಳೊಳಗೆ ಮರುಹೊಂದಿಸುತ್ತಿದ್ದು, ಇದು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯಕ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಕೊರತೆಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ತನ್ನ ಅನೇಕ ಹೋಟೆಲ್‌ಗಳನ್ನುಕೋವಿಡ್‌- ಆರೈಕೆ ಸೌಲಭ್ಯಗಳಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಿದೆ.
ನಾವು ದಿನಕ್ಕೆ 900 ಮೆಟ್ರಿಕ್ ಟನ್ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಲಭ್ಯಗೊಳಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ಅದು ಟಾಟಾ ಸ್ಟೀಲ್ನಿಂದ ಮಾತ್ರ ಉತ್ಪಾದನೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ. ಟಾಟಾ ಸ್ಟೀಲ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ನಮ್ಮ ಅಡಚಣೆ ಉತ್ಪಾದನೆಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸಾರಿಗೆಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಿದೆ. ನಮಗೆ ವಿಶೇಷ ಕ್ರಯೋಜೆನಿಕ್ ಟ್ಯಾಂಕರ್‌ಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತವೆ. ಭಾರತವು ಅದನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಒಬ್ಬರು ಅವುಗಳನ್ನು ಹೊರಗೆ ಹುಡುಕಬೇಕು ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ವಿಮಾನದಲ್ಲಿ ತರಬೇಕು.
ನಾವು ಗುರುತಿಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಸುಮಾರು 60 ಅಂತಹ ವಿಶೇಷ ಕ್ರಯೋಜೆನಿಕ್ ಟ್ಯಾಂಕರ್‌ ತರುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 14 ಈಗಾಗಲೇ ಬಂದಿವೆ, ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವು ದಾರಿಯಲ್ಲಿವೆ. ಇದರಲ್ಲಿ, ನಾವು ಲಿಂಡೆಯಂತಹ ನಮ್ಮ ಪಾಲುದಾರರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ಅವರೊಂದಿಗೆ ನಾವು ಉತ್ತಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ”ಎಂದು ಟಾಟಾ ಸನ್ಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬನ್ಮಾಲಿ ಅಗ್ರವಾಲಾ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಕೆಲವು ಕಂಟೇನರ್‌ಗಳನ್ನು ತರಲು ವಾಯುಪಡೆಯಿಂದ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಅಗ್ರವಾಲಾ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದರು.
ಕೋವಿಡ್‌-19 ನ ಎರಡನೇ ಅಲೆಯು ಅದರ ತೀವ್ರತೆ ಮತ್ತು ಹಠಾತ್ತನೆ ದೇಶವನ್ನು ಸ್ಟ್ರೈಕ್‌ ಮಾಡುವುದರೊಂದಿಗೆ ಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ ಅಗ್ರವಾಲ, ಇದಕ್ಕೆ ಪರಿಹಾರಗಳು ಸಹ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಗುಂಪು ಆಮ್ಲಜನಕದ ಕೊರತೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಸಾಗಣೆಗೆ ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್‌ನ ಅಡಚಣೆಯನ್ನು ಪ್ರಾಥಮಿಕವೆಂದು ಗುರುತಿಸಿದ್ದು, ಈ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಜಯಿಸಬೇಕು ಎಂದರು.
“ಆಮ್ಲಜನಕ ಇನ್ನೂ ಒಂದು ಸವಾಲಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ. ನಾವು ಸಣ್ಣ ಸ್ಥಳಗಳು, ಶ್ರೇಣಿ II, ಶ್ರೇಣಿ III, ಹಳ್ಳಿಗಳು ಮತ್ತು ಮುಂತಾದವುಗಳಿಗೆ ಹೋದಾಗ, ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಳೀಯ ವಿಧಾನಗಳು ಮತ್ತು ಆಮ್ಲಜನಕದ ಉತ್ಪಾದನೆಯ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ನಾವು ಹೊಂದಿರಬೇಕು, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಇದಕ್ಕಾಗಿ, ಆಮ್ಲಜನಕ ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಘಟಕಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಪ್ರೆಶರ್ ಸ್ವಿಂಗ್ ಆಡ್ಸರ್ಪ್ಷನ್ (ಪಿಎಸ್ಎ) ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಲು ನಂತರದ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಟಾಟಾ ಸಮೂಹವು ಡಿಆರ್‌ಡಿಒ ಜೊತೆ ಪಾಲುದಾರಿಕೆ ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಆ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಘಟಕವು ನಿಮಿಷಕ್ಕೆ 1,000 ಲೀಟರ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹೊಂದಿದೆ. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ 350 ರಿಂದ 400 ಅನ್ನು ನಾವು ತಯಾರಿಸುತ್ತೇವೆ, ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ ನಾವು ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ. ನಾವು ಈಗಾಗಲೇ ಇದರ ಕೆಲಸವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಈ ತಿಂಗಳೊಳಗೆ 80-90 ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಬೇಗ ಅದನ್ನು ನೀಡಲು ನಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಪ್ರತಿ ಘಟಕವು 100 ಹಾಸಿಗೆಗಳ ಸೌಲಭ್ಯಕ್ಕೆ ಪೂರೈಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.
ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ ದೇಶವು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ತಮ್ಮ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ಸಂಘಟನೆಯ ಸಮೂಹ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಒಗ್ಗೂಡಿವೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದರು.
ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ, ಇಂಡಿಯನ್ ಹೊಟೇಲ್ ತನ್ನ ಅನೇಕ ಹೋಟೆಲ್ ಮತ್ತು ಹೋಟೆಲ್ ಕೊಠಡಿಗಳನ್ನು ಪರಿವರ್ತಿಸಿದೆ, ಕೋವಿಡ್‌-19 ರೋಗಿಗಳನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ 1,500 ಹಾಸಿಗೆಗಳನ್ನು ಲಭ್ಯಗೊಳಿಸಿದೆ, ಆದರೆ ಟಾಟಾ ಟ್ರಸ್ಟ್ಸ್ ಅವರು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಇನ್ನೂ 1,500 ಹಾಸಿಗೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಟಾಟಾ ಯೋಜನೆಗಳು ಹೊಸದಾಗಿ ನಿರ್ಮಿಸಲಾದ ಅಥವಾ ಮಾರ್ಪಡಿಸಿದ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳ ಮೂಲಕ ಇನ್ನೂ 400 ಬೆಸ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಹಾಸಿಗೆಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು.
ನೀವು ಸುಮಾರು 16 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಟಿಸಿಎಸ್ ಅನ್ನು ನೋಡಿದರೆ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 100 ಹಾಸಿಗೆಗಳ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿರುವ ವಿವಿಧ ಸೌಲಭ್ಯಗಳಿವೆ, ಆಮ್ಲಜನಕ ಪೂರೈಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಸುಸಜ್ಜಿತವಾಗಿದೆ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಸಹ ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕ ಆರೈಕೆಗಾಗಿ ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ. ನೀವು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಸೇರಿಸಿದರೆ, ಅದು ಸುಲಭವಾಗಿ 4,000-5000 ಹಾಸಿಗೆಗಳಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಅಗ್ರವಾಲ ಹೇಳಿದರು.
ನಾವು ನಮ್ಮ ಕೆಲವು ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಭಾರತೀಯ ಹೋಟೆಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಮರುಹೊಂದಿಸುವತ್ತ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಏಕೆಂದರೆ ನಾವು ಕೆಲವನ್ನು ಆರೈಕೆ ಕೇಂದ್ರಗಳಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ನಂತರ ನಾವು ಅವರ ಕೆಲವು ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಆಶಾದಾಯಕವಾಗಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ಇತರ ನುರಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ ಅವರನ್ನು ಮರುಹೊಂದಿಸಬಹುದು. ಟಾಟಾ ಟ್ರಸ್ಟ್‌ಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ಪ್ರಮುಖ ತರಬೇತಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯಗಳ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ತರಬೇತಿ ಮಾಡ್ಯೂಲ್‌ಗಳನ್ನು ಡಿಜಿಟಲ್ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದು ಇದರಿಂದ ಜನರಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಗತ್ಯತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಕಠಿಣ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಕಲಿತ ನಂತರ ಏನಾಗಬಹುದು ಎಂಬ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಲು ನಾವು ಸಿದ್ಧರಾಗುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಈ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ದೇಶದ ಇತರ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ದೆಹಲಿ ಮತ್ತು ಮುಂಬಯಿಯಲ್ಲಿಯೂ ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಅಗ್ರವಾಲಾ ಹೇಳಿದರು. ಅ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ