ತಮಿಳುನಾಡು ಚುನಾವಣೆ: ತಿರುತುರೈಪೂಂಡಿಯಲ್ಲಿ ಎಐಎಡಿಎಂಕೆ ಕೋಟ್ಯಧಿಪತಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಸೋಲಿಸಿದ ಗುಡಿಸಲಿನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಮಾರಿಮುತ್ತು..!

ತಮಿಳುನಾಡಿನ ತಿರುತುರೈಪೂಂಡಿಯಲ್ಲಿನ ರಾಜಕೀಯ ಯುದ್ಧವನ್ನು ಡೇವಿಡ್ ಮತ್ತು ಗೋಲಿಯಾತ್ ನಡುವಿನ ಯುದ್ಧವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಯಿತು.ಗುಡಿಸಲಿನಲ್ಲಿ ವಾಸವಾಗಿರುವ ಸಿಪಿಐ ಪಕ್ಷದ ಕೆ. ಮಾರಿಮುತ್ತು, ಎಐಎಡಿಎಂಕೆ ಕೋಟ್ಯಧಿಪತಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಸುರೇಶಕುಮಾರ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಪ್ರಮುಖ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದ್ದರು.
ಮಾರಿಮುತ್ತು ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬವು ಕಡುವಾಕುಡಿ ಗ್ರಾಮದ ಗುಡಿಸಲಿನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಅಡುಗೆ ಅನಿಲ ಸಿಲಿಂಡರ್‌ ಪುನಃ ತುಂಬಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಕಾರಣ ಮಣ್ಣಿನ ಒಲೆ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ.
ಡಿಎಂಕೆ ನೇತೃತ್ವದ ಸೆಕ್ಯುಲರ್ ಪ್ರೋಗ್ರೆಸ್ಸಿವ್ ಅಲೈಯನ್ಸ್ ಪರವಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದ್ದ ಮಾರಿಮುತ್ತು, ತನ್ನ ಹತ್ತಿರದ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಸುರೇಶಕುಮಾರ್ ಅವರನ್ನು 29,102 ಮತಗಳ ಅಂತರದಿಂದ ಸೋಲಿಸಿ ಗೆಲುವಿನ ನಗೆ ಬೀರಿದ್ದಾರೆ. ಮಾರಿಮುತ್ತು 95,785 ಮತಗಳನ್ನು ಪಡೆದರೆ, ಎಐಎಡಿಎಂಕೆ ಸುರೇಶ್‌ಕುಮಾರ್ 66,683 ಮತಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು.
ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುವ ಅವರ ಕೆಲವು ಒಡನಾಡಿಗಳು ಕೆಲವು ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳ ಮೌಲ್ಯದ ಚಲಿಸಬಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸ್ಥಿರವಾದ ಆಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದರೆ, ಇತರ ಅನೇಕ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳು ನಾಲ್ಕು ಚಕ್ರಗಳ ಐಷಾರಾಮಿ ಕಾರುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ,
ಮಾರಿಮುತ್ತು ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಮತದಾನ ಅಫಿಡವಿಟ್‌ನಲ್ಲಿ, ಅವರ ಪತ್ನಿ 75 ಸೆಂಟ್ಸ್ ಭೂಮಿ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಅವರ ಕೈಯಲ್ಲಿ 3,000 ರೂ. ನಗದು ಇದೆ, ಜೊತೆಗೆ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ 58,156 ರೂ. ಅವರ ಸಂಗಾತಿಯು 1,000 ರೂ. ಮತ್ತು ಒಟ್ಟು ಚಲಿಸಬಲ್ಲ ಆಸ್ತಿ 79,304 ರೂ.
ಮಾರಿಮುತ್ತು: ನಿಜವಾದ ಒಡನಾಡಿ:
ಅವರು 1994 ರಿಂದ ಸಕ್ರಿಯ ರಾಜಕಾರಣದಲ್ಲಿದ್ದಾಗ. ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ, ಗಾಜಾ ಚಂಡಮಾರುತವು ತನ್ನ ಗುಡಿಸಲನ್ನು ಬೀಸಿ ಒಗೆದಾಗ ಅದನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಎನ್‌ಜಿಒ ಮೂಲಕ 50,000 ರೂಗಳನ್ನು ಪಡೆದ ಮಾರಿಮುತ್ತು, ಸಂಪೂರ್ಣ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಹಳ್ಳಿಯ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ನೀಡಿದರು, ಪಟ್ಟಾ ಹೊಂದಿಲ್ಲದ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಅವರು ಪರಿಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಅನರ್ಹರಾಗಿದ್ದರು ಹಾಗೂ ಮತ್ತು ಗುಡಿಸಲು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದರು.
ಮತದಾನದ ಮೊದಲು, ಮಾರಿಮುತ್ತು ಅವರು ಗೆದ್ದರೆ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಕೃಷಿಭೂಮಿಗಳನ್ನು ಕಾಪಾಡುವ ಮತ್ತು ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಉದ್ಯೋಗ ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ್ದರು.
ಹೈಡ್ರೋಕಾರ್ಬನ್ ಯೋಜನೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವು ಆಂದೋಲನಗಳಲ್ಲಿ ಅವರು ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಮಾರಿಮುತ್ತು ಒಂದು ದಶಕದಿಂದ ಸಿಪಿಐ ಕೊಟ್ಟೂರು ಕೇಂದ್ರ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿದ್ದರು. ತಿರುವರೂರು ಜಿಲ್ಲೆಯ ಕಾಯ್ದಿರಿಸಿದ ವಿಭಾಗವಾದ ತಿರುತುರೈಪೂಂಡಿ 1971 ರಿಂದ ಸಿಪಿಐನ ಭದ್ರಕೋಟೆಯಾಗಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ