ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಫೈಂಡರ್ ಟೂಲ್ ಹೊರತರಲಿರುವ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್, ಬಳಕೆದಾರರು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್-19 ಲಸಿಕೆಗೆ ನೋಂದಾಯಿಸಬಹುದು

ಹೈಲೈಟ್ಸ್

* ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನ ಹೊಸ ಲಸಿಕೆ ಶೋಧಕ ಸಾಧನವು 17 ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಲಸಿಕೆ ಕೇಂದ್ರದ ಸ್ಥಳಗಳು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಸಮಯದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡುತ್ತದೆ.

*ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಕೋವಿನ್ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ನೋಂದಾಯಿಸಲು ಲಿಂಕ್ ಮೂಲಕ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವರ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ನೇಮಕಾತಿಚನಿಗದಿಪಡಿಸಬಹುದು.

*ವಾಟ್ಸಾಪ್ಸ್‌ ಮೈಗೊವ್ ಕೊರೊನಾ ಹೆಲ್ಪ್‌ ಡೆಸ್ಕ್‌ ಚಾಟ್‌ ಬಾಕ್ಸಿಗೆ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಒಂದು ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಸೇರಿಸಿದೆ, ಇದನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಜನರು ತಮ್ಮ ಹತ್ತಿರವಿರುವ ಕೋವಿಡ್ -19 ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಕೇಂದ್ರ ಹುಡುಕಬಹುದು.

ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನೊಳಗಿನ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಹೊರತರಲು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದೊಂದಿಗೆ ಸಹಭಾಗಿತ್ವವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಹೊಸ ಲಸಿಕೆ ಶೋಧಕ ಸಾಧನವು 17 ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಲಸಿಕೆ ಕೇಂದ್ರದ ಸ್ಥಳಗಳು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಸಮಯದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಕೋವಿಡ್‌- 19 ಮಾಹಿತಿ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಉಪಕರಣವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು. ಈ ಸಾಧನವು 46 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟವರಿಗೆ ವಾಕ್-ಇನ್ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಸಹ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
ದೇಶದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ, ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರವು 18 ರಿಂದ 44 ವರ್ಷದೊಳಗಿನ ಜನರಿಗೆ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಚಾಲನೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಈ ವಯೋಮಾನದ ಯಾರಾದರೂ ಆರೋಗ್ಯ ಸೇತು ಆ್ಯಪ್ ಬಳಸಿ ಅಥವಾ ನೇರವಾಗಿ ಕೋ-ವಿನ್ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್- 19 ಲಸಿಕೆಗಾಗಿ ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದರೂ, ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಕೋವಿನ್ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ನೋಂದಾಯಿಸಲು ಮತ್ತು ಅವರ ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ನೇಮಕಾತಿಯನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಲು ಲಿಂಕ್ ಮೂಲಕ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮಿನಲ್ಲಿ ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಲಸಿಕೆ ಶೋಧಕ ಸಾಧನದಲ್ಲಿ, ಲಸಿಕೆ ಕೇಂದ್ರದ ಸ್ಥಳಗಳು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಸಮಯವನ್ನು ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬ ಕಲ್ಯಾಣ ಸಚಿವಾಲಯ ಒದಗಿಸಿದೆ.
ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದೊಂದಿಗೆ ಸಹಭಾಗಿತ್ವದಲ್ಲಿ, ಲಸಿಕೆ ಪಡೆಯಲು ಹತ್ತಿರದ ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಜನರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ತನ್ನ ಲಸಿಕೆ ಶೋಧಕ ಸಾಧನವನ್ನು ಭಾರತದಲ್ಲಿ 17 ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊರತರಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ತನ್ನ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ .
ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಸಿಇಒ ಮಾರ್ಕ್ ಜುಕರ್‌ಬರ್ಗ್ ದೇಶದ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ತುರ್ತು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗಾಗಿ 10 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್‌ ಅನುದಾನ ಘೋಷಿಸಿದರು. 5000+ ಆಮ್ಲಜನಕ ಸಾಂದ್ರಕಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಜೀವಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿರ್ಣಾಯಕ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸರಬರಾಜುಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಹಣವನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಲು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಯುನೈಟೆಡ್ ವೇ, ಸ್ವಾಸ್ತ್, ಹೆಮಕುಂಟ್ ಫೌಂಡೇಶನ್, ಐ ಆಮ್ ಗುರಗಾಂವ್, ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ಮುಂಬೈ, ಮತ್ತು ಯುಎಸ್-ಇಂಡಿಯಾ ಸ್ಟ್ರಾಟೆಜಿಕ್ ಪಾರ್ಟ್‌ನರ್‌ಶಿಪ್ ಫೋರಂ (ಯುಎಸ್‌ಐಎಸ್ಪಿಎಫ್) ನಂತಹ ಸಂಸ್ಥೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಹಭಾಗಿತ್ವವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. -ವೆಂಟಿಲೇಟರ್‌ಗಳು, ಬೈಪಾಪ್ ಯಂತ್ರಗಳಂತಹ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಉಳಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಹಾಸಿಗೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು.
ಇದಲ್ಲದೆ, ಯುನಿಸೆಫ್ ಭಾರತದ ಜನರಿಗೆ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ, ಯಾವಾಗ ತುರ್ತು ಆರೈಕೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಬೇಕು ಮತ್ತು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸೌಮ್ಯವಾದ ಕೋವಿಡ್‌ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನ COVIS 19 ಮಾಹಿತಿ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಫೀಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಈ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ಲೋರ್ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಗೈಡ್ಸ್ ಮೂಲಕ ಪಡೆಯಬಹುದು.
ಈ ವಾರದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಒಡೆತನದ ವಾಟ್ಸಾಪ್‌ನ ಮೈಗೊವ್ ಕೊರೊನಾ ಹೆಲ್ಪ್‌ಡೆಸ್ಕ್ ಚಾಟ್‌ಬಾಟ್‌ಗೆ ಒಂದು ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಸೇರಿಸಿದ್ದು, ಇದನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಜನರು ತಮ್ಮ ಹತ್ತಿರವಿರುವ ಕೋವಿಡ್ -19 ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಹುಡುಕಬಹುದು. ಮೆಸೇಜಿಂಗ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಚಾಟ್‌ಬಾಟ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ, ಇದನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಹಲವಾರು ಆರೋಗ್ಯ ಪಾಲುದಾರರು ಮತ್ತು ಅಂತಹ ಕೆಲವು ಸಹಾಯವಾಣಿಗಳ ಸಹಯೋಗದೊಂದಿಗೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ