ಇಸ್ರೇಲಿ ಪುರಾತತ್ವಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರಿಗೆ ಪತ್ತೆಯಾದ 1000 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದಿನ ಕೋಳಿ ಮೊಟ್ಟೆ…!

ನಂಬಿದರೆ ನಂಬಿ ಅಥವಾ ಬಿಟ್ಟರೆ ಬಿಡಿ.. ಇಸ್ರೇಲ್‌ನ ಸೆಸ್‌ಪಿಟ್‌ನಲ್ಲಿ 1000 ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದಾದ ಕೋಳಿ ಮೊಟ್ಟೆ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಇದ್ದ ಹಾಗೆಯೇ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ..!
ಇಸ್ರೇಲ್ ಎಂಟಿಟಿಕ್ವಿಟೀಸ್ ಅಥಾರಿಟಿಯ (ಐಎಎ) ಪುರಾತತ್ತ್ವಜ್ಞರ ತಂಡವು ಇಟ್ಟು ವರ್ಷದ ಮೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಮಾನವನ ಮಲದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ, ಯಾವ್ನೆ ಪಟ್ಟಣದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸಂರಕ್ಷಣಾ ಉತ್ಖನನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಇದು ಸಿಕ್ಕಿದೆ. ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಐಎಎ ತಮ್ಮ ಅಧಿಕೃತ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಪುಟದಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದೆ. ಸುಮಾರು 1,000 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದಿನ ಅಖಂಡ ಕೋಳಿ ಮೊಟ್ಟೆ ಯಾವ್ನೆ ಪುರಾತತ್ತ್ವ ಶಾಸ್ತ್ರದ ಉತ್ಖನನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬಹಿರಂಗವಾಯಿತು. ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಕಾಲದಿಂದ ಬಂದ ಪ್ರಾಚೀನ ಸೆಸ್ಪಿಟ್ ಅನ್ನು ಉತ್ಖನನ ಮಾಡುವಾಗ, ಯಾವ್ನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಇಸ್ರೇಲ್ ಎಂಟಿಟಿಕ್ವಿಟೀಸ್ ಅಥಾರಿಟಿ ಪುರಾತತ್ವಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು ಒಡೆಯದ ಕೋಳಿಯ ಮೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಕಂಡು ಆಶ್ಚರ್ಯಚಕಿತರಾದರು ಎಂದು ಪೋಸ್ಟ್‌ ಹೇಳಿದೆ.
ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಐಎಎ ಅಧಿಕೃತ ಹೇಳಿಕೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ಪುರಾತತ್ವ ಉತ್ಖನನವನ್ನು ಡಾ. ಎಲಿ ಹಡ್ಡಾದ್, ಲಿಯಾಟ್ ನಾಡವ್- iv ಝಿವ್ ಮತ್ತು ಡಾ. ಜಾನ್ ಸೆಲಿಗ್‌ಮನ್ ನಿರ್ದೇಶಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇದು ಯವ್ನೆ ನಗರದಲ್ಲಿ ಇಸ್ರೇಲ್ ಭೂ ಪ್ರಾಧಿಕಾರದ ನಗರ ವಿಸ್ತರಣಾ ಯೋಜನೆಯ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿತ್ತು.
ಆವಿಷ್ಕಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವಾಗ, ಇಸ್ರೇಲ್ ಎಂಟಿಕ್ವಿಟೀಸ್ ಪ್ರಾಧಿಕಾರದ ಡಾ. ಲೀ ಪೆರ್ರಿ ಗಾಲ್ “ಎಗ್‌ಶೆಲ್ ತುಣುಕುಗಳನ್ನು ಹಿಂದಿನ ಅವಧಿಗಳಿಂದ ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಜಾಗತಿಕ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಅಪರೂಪದ ಸಂಶೋಧನೆಯಾಗಿದೆ. ” ಆವಿಷ್ಕಾರದ ಸ್ಥಳದ ಕ್ಷೇತ್ರ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಕ ಈ ಅಲಾ ನಾಗೋರ್ಸ್ಕಿ, “ಇಂದಿಗೂ, ವಿರಳವಾಗಿ ಉಳಿದುಕೊಂಡಿವೆ. ಇದು 1,000 ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಯೋಚಿಸುವುದು ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಮೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುವಾಗ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೂ, ಅದು ಕೆಲವು ಬಿರುಕುಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಿತು ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಒಳಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿಷಯವು ಸೋರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಪ್ರಾಚೀನ ಮೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಕೆಲವು ಹಳದಿ ಲೋಳೆ ಇದೆ, ಇದನ್ನು ಭವಿಷ್ಯದ ಡಿಎನ್‌ಎ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗಾಗಿ ಸಂರಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಆದರೆ ಪ್ರಶ್ನೆ ಇನ್ನೂ ಉಳಿದಿದೆ, “ಮೊಟ್ಟೆಯು ಸೆಸ್‌ಪಿಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು? ನಮಗೆ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಐಎಎ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 3

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ