ಸಮಾಧಾನಕರ ಸುದ್ದಿ..ಆಗಸ್ಟ್ ವೇಳೆಗೆ 12 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಜೈಡಸ್ ಕ್ಯಾಡಿಲಾ ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆಯ ನಿರೀಕ್ಷೆ

ನವದೆಹಲಿ:12 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಜೈಡಸ್ ಕ್ಯಾಡಿಲಾ ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆ ಆಗಸ್ಟ್ ವೇಳೆಗೆ ಲಭ್ಯವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದರ ಪ್ರಯೋಗಗಳು ಜುಲೈ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತಾಂತ್ರಿಕ ಸಲಹಾ ಸಮೂಹದ (ಎನ್‌ಟಿಎಜಿಐ) ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡಾ.ಎನ್.ಕೆ.ಅರೋರಾ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಜುಲೈ ಅಂತ್ಯದವರೆಗೆ ಪ್ರಯೋಗವು ಬಹುತೇಕ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆಗಸ್ಟಿನಲ್ಲಿ, ನಾವು 12-18 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಲಸಿಕೆ ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಎನ್‌ಟಿಎಜಿಐ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಹೇಳಿದರು.
ಕೋವಿಡ್ -19 ಮೂರನೇ ಅಲೆಯುತಡವಾಗಿ ಬರುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂಬ ಐಸಿಎಂಆರ್ ಅಧ್ಯಯನದ ಕುರಿತು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ಅವರು, ಮುಂಬರುವ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ, ದೇಶದ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ಸಮಯದ ಮಿತಿಯಲ್ಲಿ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಚುಚ್ಚುಮದ್ದು ನೀಡುವ ಗುರಿಯನ್ನುಆರರಿಂದ ಎಂಟು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಧಿಸಲು ಸರ್ಕಾರವು ಪ್ರತಿದಿನ 1 ಕೋಟಿ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ನೀಡುವ ಗುರಿ ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಮೂರನೇ ಅಲೆಯು ತಡವಾಗಿ ಬರುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಐಸಿಎಂಆರ್ ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನ ಹೇಳಿದೆ. ದೇಶದ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ನೀಡಲು ನಾವು 6-8 ತಿಂಗಳ ಅವಧಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ. ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಪ್ರತಿದಿನ 1 ಕೋಟಿ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ನೀಡುವುದು ನಮ್ಮ ಗುರಿ. ಜನರು ಪೂರ್ವಭಾವಿಯಾಗಿ ಮುಂದೆ ಬಂದು ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ – ಅದು ಅಗತ್ಯವೂ ಹೌದು. ದೇಶದಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ವದಂತಿಗಳು, ತಪ್ಪು ಮಾಹಿತಿ ಹರಡುತ್ತಿದೆ. ಅಂತೆಯೇ, ಜನರು ತಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿರುವ ಸ್ವಲ್ಪ ಅಸ್ಪಷ್ಟ ಭಯ ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಕೆಲವು ಅಡ್ಡಪರಿಣಾಮ ಇರಬಹುದು ಅಥವಾ ಲಸಿಕೆ ಅಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ ”ಎಂದು ಡಾ ಅರೋರಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ವೈಜ್ಞಾನಿಕವಾಗಿ, ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಾವು ಪ್ರತಿಕೂಲ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, 95-96 ಶೇಕಡಾ ಜನರಿಗೆ ಸೌಮ್ಯ ಜ್ವರ ಅಥವಾ ಸ್ಥಳೀಯ ನೋವು ಮಾತ್ರ ಇದೆ. 4-5 ಶೇಕಡಾ ಜನರು ಅಲರ್ಜಿಯಿಂದಾಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾಗಿದ್ದಾರೆ ಅಥವಾ ಕೆಲವರು ಆತಂಕಕ್ಕೊಳಗಾಗುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸೇರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಈ ಲಸಿಕೆಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿವೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು.
ಜೈಡಸ್ ಕ್ಯಾಡಿಲಾದ ಕೋವಿಡ್ -19 ಲಸಿಕೆ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದ ಏಮ್ಸ್ ದೆಹಲಿ ನಿರ್ದೇಶಕ ಡಾ. ರಣದೀಪ್ ಗುಲೇರಿಯಾಜೈಡಸ್ ಕ್ಯಾಡಿಲಾ ಡಿಎನ್‌ಎ ಲಸಿಕೆ. ಇದಕ್ಕೆಹೊಸ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಇದು ನಾವು ಹೆಮ್ಮೆಪಡಬೇಕಾದ ವಿಷಯ. ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಹಿಂದೆ ಸಂಶೋಧನೆ ಮಾಡದ ಮತ್ತು ಈಗ ಈ ಹೊಸ ರೀತಿಯ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುವ ವೇದಿಕೆಯಾಗಿದೆ, ಡೇಟಾವನ್ನು ಇನ್ನೂ ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಕ ಅನುಮೋದನೆಗಾಗಿ ಅವರು ಡಿಸಿಜಿಐಗೆ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಇದು ಒಂದು ಆಶಾದಾಯಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಕಂಪನಿಯು ಎಷ್ಟು ಬೇಗನೆ ಡೇಟಾವನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಕ ಪ್ರಾಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ