ಕೃಷ್ಣ ನೀರಿನ ವಿವಾದದಿಂದ ಉದ್ವಿಗ್ನ :ಆಂಧ್ರ -ತೆಲಂಗಾಣ ರಾಜ್ಯಗಳಿಂದ ಅಣೆಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಪೊಲೀಸರ ನಿಯೋಜನೆ..!

ವಿಜಯವಾಡ:ನಾಗಾರ್ಜುನ ಸಾಗರ ಮತ್ತು ಪುಲಿಚಿಂತಲಾ ಯೋಜನೆಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡೂ ರಾಜ್ಯಗಳು ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ಬಿಗಿಗೊಳಿಸಿವೆ. ಶ್ರೀಶೈಲಂ ಮತ್ತು ನಾಗಾರ್ಜುನ ಸಾಗರದಲ್ಲಿ ಜಲ ವಿದ್ಯುತ್ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವಂತೆ ತೆಲಂಗಾಣಕ್ಕೆ ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿರುವ ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶ ಗುಂಟೂರು ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಬಲವನ್ನು ತನ್ನ ಕಡೆ ನಿಯೋಜಿಸಿದೆ. ಸೂರ್ಯಪೇಟೆ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ತೆಲಂಗಾಣ ಬಿಗಿಗೊಳಿಸಿದೆ.
ಪುಲಿಚಿಂತಲಾ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಆಂಧ್ರ ಪೊಲೀಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಭದ್ರತೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಿದ್ದು, ಉದ್ವಿಗ್ನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಮಧ್ಯೆ 100 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಪೊಲೀಸರನ್ನು ಯೋಜನೆಯ ಬಳಿ ನಿಯೋಜಿಸಲಾಗಿತ್ತು.
ಪುಲಿಚಿಂತಲಾದಲ್ಲಿ ನೀರಿನ ಮಟ್ಟ ಕಡಿಮೆ ಇದ್ದರೂ ಶ್ರೀಶೈಲಂ ಮತ್ತು ನಾಗಾರ್ಜುನ ಸಾಗರ ಯೋಜನೆಗಳಲ್ಲಿ ಪೂರ್ಣ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದಲ್ಲಿ ಹೈಡ್ರಲ್ ವಿದ್ಯುತ್ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ತೆಲಂಗಾಣಕ್ಕೆ ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶ ಸರ್ಕಾರ ಬಲವಾದ ವಿನಾಯಿತಿ ನೀಡಿದೆ. ಇದು ಕೇಂದ್ರ ಕೇಂದ್ರ ಜಲಶಕ್ತಿ ಸಚಿವಾಲಯಕ್ಕೂ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ದಾಖಲಿಸಿದೆ.
ನಾಗಾರ್ಜುನ ಸಾಗರ ವಿದ್ಯುತ್ ಉತ್ಪಾದನಾ ಘಟಕದಲ್ಲಿ ತೆಲಂಗಾಣ ಸಹ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಪೊಲೀಸ್ ಪಡೆಗಳನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಿದೆ. ತೆಲಂಗಾಣ ವಿಶೇಷ ರಕ್ಷಣಾ ಪಡೆಗೆ ಸೇರಿದ ಸುಮಾರು 100 ಪೊಲೀಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ನಿಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ.
ತೆಲಂಗಾಣ ಪೊಲೀಸರು ಗುರುವಾರ ಆಂಧ್ರ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ತಂಡವನ್ನು ವಿದ್ಯುತ್ ಉತ್ಪಾದನಾ ಘಟಕಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡದಂತೆ ತಡೆದರು. ತಂಡವು ತೆಲಂಗಾಣ ವಿದ್ಯುತ್ ಉತ್ಪಾದನಾ ನಿಗಮದ ಮುಖ್ಯ ಎಂಜಿನಿಯರ್ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಜ್ಞಾಪಕ ಪತ್ರವನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಲು ಬಯಸಿತು.
ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆ ಕ್ರಮವಾಗಿ ಪೊಲೀಸರು ಸೇತುವೆಯ ಮೇಲೆ ವಾಹನಗಳ ತಪಾಸಣೆ ಕೈಗೊಂಡು ಪ್ರವಾಸಿಗರನ್ನು ತಡೆದರು.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಎರಡು ರಾಜ್ಯಗಳ ನಡುವೆ ವಾಗ್ಯುದ್ಧ ಮುಂದುವರೆದಿದೆ.
ಇದು ತನ್ನ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗೆ ಧಕ್ಕೆ ತರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಆರ್‌ಎಲ್‌ಐಪಿ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ಮುಂದಾಗುವುದಕ್ಕೆಆಂಧ್ರಕ್ಕೆ ತೆಲಂಗಾಣ ಆಕ್ಷೇಪ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದೆ. ನಿರ್ಮಾಣ ಕಾರ್ಯ ಮುಂದುವರಿಸದಂತೆ ಆಂಧ್ರವನ್ನು ತಡೆಯಬೇಕೆಂದು ಕೃಷ್ಣ ಜಲ ನಿರ್ವಹಣಾ ಮಂಡಳಿಗೆ ಅದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿತು.
ವಿದ್ಯುತ್ ಉತ್ಪಾದನೆಗಾಗಿ ತೆಲಂಗಾಣದಿಂದ ಶ್ರೀಶೈಲಂ ಮತ್ತು ನಾಗಾರ್ಜುನ ಸಾಗರ (ಎನ್‌ಎಸ್‌ಪಿ) ಯಿಂದ ಕೃಷ್ಣಾ ನೀರನ್ನು ಅಕ್ರಮವಾಗಿ ಸೆಳೆಯುವುದರ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರಿಗೆ ದೂರು ನೀಡಲು ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶ ಸಚಿವ ಸಂಪುಟ ಬುಧವಾರ ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ.
ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ ಪ್ರತೀಕಾರ ತೀರಿಸಲು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಆಂಧ್ರ ಜಲಸಂಪನ್ಮೂಲ ಸಚಿವ ಪಿ.ಅನಿಲ್ ಕುಮಾರ್ ಯಾದವ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ತೆಲಂಗಾಣ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮ ಸಚಿವ ಶ್ರೀನಿವಾಸ್ ಗೌಡ್ ಗುರುವಾರ ಆಂಧ್ರ ಸಚಿವರು ಮಾಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಗಳು ಆಕ್ಷೇಪಾರ್ಹ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆರ್‌ಎಲ್‌ಐಪಿ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಆಂಧ್ರ ತಕ್ಷಣ ನಿಲ್ಲಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಪುನರುಚ್ಚರಿಸಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ