ಕೋವಿಡ್‌ 3ನೇ ಅಲೆ ಆಗಸ್ಟ್ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಅಪ್ಪಳಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆ, ಇದರ ತೀವ್ರತೆ ಕಡಿಮೆ :ಐಸಿಎಂಆರ್

ನವದೆಹಲಿ: ಸಂಶೋಧಕರ ತಂಡಕ್ಕೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾದ ಭಾರತೀಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಂಶೋಧನಾ ಮಂಡಳಿ ಗುರುವಾರ ಕೋವಿಡ್‌ ಮೂರನೇ ಅಲೆ ಆಗಸ್ಟ್ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಭಾರತವನ್ನು ಅಪ್ಪಳಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಎರಡನೇ ಅಲೆಯಂತೆ ತೀವ್ರವಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿಯೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಇಂಡಿಯನ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ರಿಸರ್ಚ್‌ನ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಶಾಸ್ತ್ರ ಮತ್ತು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಗಳ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಡಾ.ಸಮಿರನ್ ಪಾಂಡ ಮಾತನಾಡಿ, ಉಲ್ಬಣಗೊಳ್ಳುವಿಕೆಯ ತೀವ್ರತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದು ಸೂಪರ್ ಸ್ಪ್ರೆಡರ್ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ನೇರವಾಗಿ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ. ಐಸಿಎಂಆರ್ ಮೊದಲು, ಭಾರತೀಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಂಘವು ಈ ವಾರದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಮೂರನೇ ಅಲೆಯು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಬರುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಲಭ್ಯವಿರುವ ಜಾಗತಿಕ ಪುರಾವೆಗಳು ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಗಳ ಇತಿಹಾಸದೊಂದಿಗೆ ಐಎಂಎ ಹೇಳಿದೆ, ಮೂರನೇ ಅಲೆ ಅನಿವಾರ್ಯ ಮತ್ತು ಸನ್ನಿಹಿತವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ದೇಶದ ಅನೇಕ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕರು ತೃಪ್ತರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್‌ಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸದೆ ಸಾಮೂಹಿಕ ಕೂಟಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿದ್ದಾರೆ.
ಮೂರನೇ ಅಲೆಯ ಮುನ್ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಜನರು “ಹವಾಮಾನ ಮುನ್ಸೂಚನೆ” ಯಂತೆ ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಬುಧವಾರ ಹೇಳಿದೆ
ಹಿಂದಿನ ದಿನ, ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಟೆಡ್ರೊಸ್ ಅಧಾನೊಮ್ ಘೆಬ್ರೆಯೆಸಸ್ ಅವರು ಕೋವಿಡ್ -19 ರ ಮೂರನೇ ಅಲೆ “ಆರಂಭಿಕ ಹಂತ”ದಲ್ಲಿದೆ, ಇದನ್ನು ವೈರಸ್‌ ಡೆಲ್ಟಾ ರೂಪಾಂತರದಿಂದ ನೋಡಲಾಗುತ್ತದೆ. “ಇದು ಈಗಾಗಲೇ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಪ್ರಸಾರವಾಗುವ ಪ್ರಬಲ COVID-19 ಸ್ಟ್ರೈನ್ ಎಂದು ನಾವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಜುಲೈ 13 ರಂದು ನೀತಿ ಆಯೋಗದ (ಆರೋಗ್ಯ) ಸದಸ್ಯ ಡಾ.ವಿ.ಕೆ ಪಾಲ್, ಕೋವಿಡ್ -19 ಸೋಂಕಿನ ಮೂರನೇ ಅಲೆಯ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ವಿಶ್ವದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತಿವೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಸುಮಾರು 3.9 ಲಕ್ಷ ಹೊಸ ದೃಢಪಡಿಸಿದ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಪ್ರತಿ ದಿನ ವರದಿಯಾಗುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿವರಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ ಡಾ. ಪಾಲ್ ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ಅಲೆಯಲ್ಲಿ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಸುಮಾರು ಒಂಬತ್ತು ಲಕ್ಷ ಹೊಸ ಸೋಂಕಿನ ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗುತ್ತಿತ್ತು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   ಎಲ್‌ಪಿಜಿ ಸಿಲಿಂಡರ್ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳ: ಗೃಹ ಬಳಕೆ -ವಾಣಿಜ್ಯ ಸಿಲಿಂಡರ್‌ ಎರಡರ ಬೆಲೆಯೂ ಹೆಚ್ಚಳ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ