ಆಪಲ್ ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಸ್ಟೀವ್ ಜಾಬ್ಸ್ ಮೊದಲ ಮತ್ತು ಏಕೈಕ ಉದ್ಯೋಗ ಅರ್ಜಿ 2.5 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಗೆ ಮಾರಾಟ

ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ನಾವು ಆಪಲ್ ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಸ್ಟೀವ್ ಜಾಬ್ಸ್ ಅವರ ಸ್ಮರಣಿಕೆಗಳನ್ನು ಕೋಟ್ಯಂತರ ರೂಪಾಯಿಗಳಿಗೆ ಹರಾಜು ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಅದಕ್ಕೆ ಈಗ ಹೊಸ ಸೇರ್ಪಡೆ ಯಾಗಿದೆ.ಅವರ ಮೊದಲ ಹಾಗೂ ಏಕೈಕ ಉದ್ಯೋಗದ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ಈಗ 2.5 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಗೆ ಹರಾಜು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.
ಸ್ಟೀವ್ ಜಾಬ್ಸ್ ಯಾವಾಗಲೂ ಅನೇಕರಿಗೆ ಗೊತ್ತಿರುವಂತೆ ನೆಚ್ಚಿನ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕಂಪನಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಉದ್ಯಮಿ ಪ್ರತಿಭೆ ತನ್ನ ಆಪಲ್ ದಿನಗಳ ಮೊದಲು ಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕೆಲವೇ ಜನರಿಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ಇದರ ಜೀವಂತ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ $ 3,43,00 ಅಥವಾ 2.5 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಗೆ ಹರಾಜು ಮಾಡಲಾಯಿತು.
ಈ “ಪುರಾವೆ” 1973 ರ ಹಿಂದಿನ ಸ್ಟೀವ್ ಜಾಬ್ಸ್‌ ತುಂಬಿದ ಉದ್ಯೋಗ ಅರ್ಜಿಯ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸ್ಟೀವ್ ಜಾಬ್ಸ್ ಕೇವಲ 18 ವರ್ಷದವರು. ಇದು ಸ್ಟೀವ್ ಜಾಬ್ಸ್ ತಮ್ಮ ಜಿವನದಲ್ಲಿ ಭರ್ತಿ ಮಾಡಿದ ಏಕೈಕ ಉದ್ಯೋಗ ಅರ್ಜಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
ಸ್ಟೀವ್ ಜಾಬ್ಸ್‌ನ ಉದ್ಯೋಗ ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನು ಹರಾಜಿನಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವುದು ಇದೇ ಮೊದಲಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸಿ.
ಈ ಸ್ಮರಣಿಕೆಗಳು ಈ ಮೊದಲು ಮೂರು ಬಾರಿ ಹರಾಜಾಗಿದೆ. ಹಾಗೂ ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ ಮೌಲ್ಯದಲ್ಲಿ ಏರಿಕೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ. ಈ ಮಾರ್ಚ್ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ, ಅದೇ ಉದ್ಯೋಗ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು GBP 162,000 (ಅಥವಾ 1.7 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳು) ಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಇದು ಮೊದಲು 2017 ರಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನ ಬೋನ್‌ಹ್ಯಾಮ್ಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಹರಾಜಿಗೆ ಹೋಯಿತು.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ಹರಾಜು ಹಲವಾರು ಅಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಮೊದಲನೆಯದು. ಆರಂಭಿಕರಿಗಾಗಿ, ಇದು ಕೇವಲ ಉದ್ಯೋಗ ಅರ್ಜಿಯ ಭೌತಿಕ ನಕಲನ್ನು ಹೊಂದಿರಲಿಲ್ಲ. ಇದು NFT ಅಥವಾ ಟೋಕನ್ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದೆ.
ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಹರಾಜು ನಡೆಸಲು ಇದು ಒಂದು ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ವಿಂಥೋರ್ಪ್ ವೆಂಚರ್ಸ್ ಎಂಬ ಅಲಿಯಾಸ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿರುವ ಸ್ನೇಹಿತರ ಗುಂಪು ಡಿಜಿಟಲ್ ಸ್ವತ್ತು ಅದರ ಭೌತಿಕ ಸ್ವರೂಪಕ್ಕೆ ಸಮಾನವಾದ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆಯೇ ಎಂದು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಹರಾಜನ್ನು ನಡೆಸಿತು. ಜನರು ಅಮೆರಿಕ ಡಾಲರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ದೈಹಿಕ ಉದ್ಯೋಗ ಅರ್ಜಿಗಾಗಿ ಬಿಡ್ ಮಾಡುವಾಗ, NFT ಯನ್ನು Ethereum ಬಳಸಿ ಹರಾಜು ಹಾಕಲಾಯಿತು.
ಹರಾಜಿನ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಗುಂಪು ಬಯಸಿದ ಉತ್ತರವನ್ನು ಪಡೆಯಿತು. ಸ್ಟೀವ್ ಜಾಬ್ಸ್ ಅವರ NFT ಆವೃತ್ತಿ ಪಡೆದ ನಾಲ್ಕು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿನ ಉದ್ಯೋಗ ಅರ್ಜಿಯ ಮುದ್ರಣ ಪ್ರತಿಯೊಂದಿಗೆ ಹರಾಜು ಮುಕ್ತಾಯವಾಯಿತು.
ಆದ್ದರಿಂದ, ಜಾಬ್ಸ್ ಸ್ವತಃ ಬರೆದ ನಿಜವಾದ ಪತ್ರದ ಬಗ್ಗೆ ಜನರು ಹೆಚ್ಚು ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಕೇವಲ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪ್ರತಿ ಅಲ್ಲ. ಈ ತತ್ವವು ಉಳಿದ ಕಲಾ ಪ್ರಕಾರಗಳಿಗೂ ಅನ್ವಯಿಸಬಹುದೇ? ಉತ್ತರವು ವಿಶ್ವದ NFT ಗಳ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ