13 ಜಾಗತಿಕ ನಾಯಕರಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯೇ ಬೆಸ್ಟ್‌ : ಮಾರ್ನಿಂಗ್ ಕನ್ಸಲ್ಟ್ ಟ್ರ್ಯಾಕ್‌ ನಲ್ಲಿ 70%ರಷ್ಟು ಅತ್ಯಧಿಕ ಅನುಮೋದನೆ ರೇಟಿಂಗ್

ನವದೆಹಲಿ: ಮಾರ್ನಿಂಗ್ ಕನ್ಸಲ್ಟ್ ಪೊಲಿಟಿಕಲ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಿದ ಹಲವಾರು ಜಾಗತಿಕ ನಾಯಕರ ಅನುಮೋದನೆ ರೇಟಿಂಗ್ ಪ್ರಕಾರ, ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ 13 ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ನಾಯಕರಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಧಿಕ ಅನುಮೋದನೆ ರೇಟಿಂಗ್ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಜನವರಿ 2020 ರಿಂದ ಭಾರತದ ಪ್ರಧಾನಿಯು ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯ ಜಾಗತಿಕ ನಾಯಕರಾಗಿ ಉಳಿದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಆಗಸ್ಟ್ 31 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ಅವರ ನಿವ್ವಳ ಅನುಮೋದನೆ ರೇಟಿಂಗ್ ಜೋ ಬಿಡೆನ್‌  ನಿವ್ವಳ ರೇಟಿಂಗ್‌ನ 11 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದು ಡೇಟಾ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
13 ಜಾಗತಿಕ ನಾಯಕರಲ್ಲಿ, ಕೇವಲ 6 ನಾಯಕರು ಮಾತ್ರ 0 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿವ್ವಳ ಅನುಮೋದನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಉಳಿದವರು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ರೇಟಿಂಗ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಅಂದರೆ ಅವರ ಅಸಮ್ಮತಿ ರೇಟಿಂಗ್‌ಗಳು ಅನುಮೋದನೆ ರೇಟಿಂಗ್‌ಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. 13 ನಾಯಕರು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ, ಬ್ರೆಜಿಲ್, ಕೆನಡಾ, ಫ್ರಾನ್ಸ್, ಜರ್ಮನಿ, ಭಾರತ, ಇಟಲಿ, ಜಪಾನ್, ಮೆಕ್ಸಿಕೋ, ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾ, ಸ್ಪೇನ್, ಯುನೈಟೆಡ್ ಕಿಂಗ್‌ಡಮ್ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕದಿಂದ ಬಂದವರು.
ಅಮೆರಿಕದ ಮೂಲದ ಡೇಟಾ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ಕಂಪನಿಯು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ವಾರದ ರೇಟಿಂಗ್ ಪ್ರಕಾರ, ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರ ನಿವ್ವಳ ಅನುಮೋದನೆ 45 ಆಗಿದ್ದು, ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಆಂಡ್ರೆಸ್ ಮ್ಯಾನುಯೆಲ್ ಲೋಪೆಜ್ ಒಬ್ರಡಾರ್, ಎರಡನೇ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ನಿವ್ವಳ ಅನುಮೋದನೆ ರೇಟಿಂಗ್ 37 ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇಟಾಲಿಯನ್ ಪ್ರಧಾನಿ ಮಾರಿಯೋ ಡ್ರಾಗಿ 32 ರೊಂದಿಗೆ ಮೂರನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬಿಡೆನ್ ಅವರಿಗೆ ಮಾತ್ರ 4. ಬ್ರಿಟನ್‌ ಪ್ರಧಾನಿ ಬೋರಿಸ್ ಜಾನ್ಸನ್ -11 ಮತ್ತು ಕೆನಡಾದ ಪ್ರಧಾನಿ ಜಸ್ಟಿನ್ ಟ್ರುಡೊ -4 ರೇಟಿಂಗ್ಸ್‌ ಗಳು ನಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿವೆ.
ಮಾರ್ನಿಂಗ್ ಕನ್ಸಲ್ಟ್‌ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರು 70% ಅನುಮೋದನೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತು 25% ಅಸಮ್ಮತಿಯನ್ನು 31 ನೇ ಆಗಸ್ಟ್ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಪಡೆದರು, ಅವರ ನಿವ್ವಳ ಅನುಮೋದನೆ 45. ಜೋ ಬಿಡೆನ್ ಅವರ ಅನುಮೋದನೆ 48% ಆದರೆ ಅಸಮ್ಮತಿ 44%, ಅವರ ಅಸಮ್ಮತಿ 40 ರಿಂದ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಏರಿತು ಆಗಸ್ಟ್ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ, ಅಮೆರಿಕ ಪಡೆಗಳು ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಗೊಂದಲಗಳ ನಡುವೆ ಕೈಬಿಟ್ಟಾಗ ತಾಲಿಬಾನ್ ದೇಶವನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿತು.
ಎಲ್ಲ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ” ನಡೆಸಿದ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯವರು ಶೇ .70 ರಷ್ಟು ಅನುಮೋದನೆ ಪಡೆದರೆ, ಮೆಕ್ಸಿಕೋ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಆಂಡ್ರೆಸ್ ಮ್ಯಾನುಯೆಲ್ ಲೋಪೆಜ್ ಒಬ್ರಡಾರ್ 64 % ಅನುಮೋದನೆ ಪಡೆದು ಎರಡನೇ ಸ್ಥಾನ ಹಾಗೂ ಇಟಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಮಾರಿಯೋ ಡ್ರಾಗಿ 63 % ಅನುಮೋದನೆ ಪಡೆದು ಮೂರನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ..
ಜನವರಿ 2020 ರಿಂದ ಆಗಸ್ಟ್ 2021 ರ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ, ಮೋದಿಯವರ ಗರಿಷ್ಠ ನಿವ್ವಳ ರೇಟಿಂಗ್ ಮೇ 3, 2020 ರಂದು 73 ಆಗಿತ್ತು, ಏಕೆಂದರೆ ಅವರ ಅನುಮೋದನೆಯು 80 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿತ್ತು ಮತ್ತು ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಸಮ್ಮತಿ 10 ರಷ್ಟಿತ್ತು. ಅವರ ಕನಿಷ್ಠ ಅನುಮೋದನೆಯು ಈ ವರ್ಷದ ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ 31 ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿತ್ತು.
ಜಪಾನಿನ ಪಿಎಂ ಯೋಶಿಹೈಡ್ ಸುಗಾ -39 ರ ನಿವ್ವಳ ಅನುಮೋದನೆಯೊಂದಿಗೆ ಕಡಿಮೆ ರೇಟಿಂಗ್ ಪಡೆದ ವಿಶ್ವದ ನಾಯಕ. ಅವನ ಅನುಮೋದನೆಯು 64% ನ ಅಸಮ್ಮತಿಯ ವಿರುದ್ಧ 25% ಆಗಿತ್ತು. ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಶಿಂಜೊ ಅಬೆ ಅವರು ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಕಾರಣ ನೀಡಿ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ ನಂತರ ಜಪಾನ್‌ನ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗಿ ನೇಮಕಗೊಂಡ ಯೋಶಿಹಿದೇ ಸುಗಾ ಅವರು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ಥಾನಕ್ಕಾಗಿ ಈ ತಿಂಗಳು ಪಕ್ಷದ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಅವರ ರೇಟಿಂಗ್ ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕ ಕಂಡ ನಂತರ ಕಡಿಮೆ ಅವರ ಲಿಬರಲ್ ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಪಾರ್ಟಿ (ಎಲ್ಡಿಪಿ) ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 29 ರಂದು ಪಕ್ಷದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಚುನಾವಣೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲು ಸಜ್ಜಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಸುಗಾ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡುವುದರೊಂದಿಗೆ, ಹೊಸ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಎಲ್ಡಿಪಿ ಬಹುಮತವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದರಿಂದ ದೇಶದ ಹೊಸ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗಲಿದ್ದಾರೆ.
ಮಾರ್ನಿಂಗ್ ಕನ್ಸಲ್ಟ್‌ನ ಪ್ರಕಾರ, ಅವರು ನಾಯಕತ್ವದ ಅನುಮೋದನೆಯ ಕುರಿತು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ 11,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ದೈನಂದಿನ ಸಂದರ್ಶನಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಅನುಮೋದನೆ ರೇಟಿಂಗ್‌ಗಾಗಿ ಅಮೆರಿಕದ 5,000 ನೋಂದಾಯಿತ ಮತದಾರರನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಸಂದರ್ಶಿಸುತ್ತಾರೆ. ದಿನನಿತ್ಯದ ಜಾಗತಿಕ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ದತ್ತಾಂಶವು ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ದೇಶದ ಎಲ್ಲ ವಯಸ್ಕರ 7-ದಿನಗಳ ಚಲಿಸುವ ಸರಾಸರಿಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ +/- 1-3%ನಡುವಿನ ದೋಷದ ಸಾಧ್ಯತೆ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

 

ಜಾಗತಿಕ ನಾಯಕ ಅನುಮೋದನೆ ರೇಟಿಂಗ್‌ಗಳು

 

ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ:                               70%
ಲೋಪೆಜ್ ಒಬ್ರಡಾರ್:                          64%
ಡ್ರಾಗಿ:                                             63%
ಮರ್ಕೆಲ್:                                         52%
ಬಿಡೆನ್:                                           48%
ಮಾರಿಸನ್:                                      48%
ಟ್ರೇಡೊ:                                          45%
ಜಾನ್ಸನ್:                                         41%
ಬೋಲ್ಸೊನಾರೊ:                               39%
ಚಂದ್ರ:                                            38%
ಸ್ಯಾಂಚೆಜ್‌:                                      35%
ಮ್ಯಾಕ್ರನ್:                                       34%
ಸುಗಾ:                                            25%

ಇತ್ತೀಚಿನ ಅನುಮೋದನೆ ಶ್ರೇಯಾಂಕದಲ್ಲಿ, ಭಾರತದ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಇತರ ಎಲ್ಲ ನಾಯಕರಿಗಿಂತ ಮುಂದಿದ್ದಾರೆ.
ಇದು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 17 ರಂದು ಆಚರಿಸಲಾಗುವ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರ ಜನ್ಮದಿನಕ್ಕೆ ಕೇವಲ ಎರಡು ವಾರಗಳ ಮೊದಲು ಬಂದಿದೆ.
ಆಡಳಿತಾರೂಢ ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷ (ಬಿಜೆಪಿ) 20 ದಿನಗಳ ‘ಸೇವಾ ಮತ್ತು ಸಮರ್ಪಣ’ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸೇವೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯವರ ಎರಡು ದಶಕಗಳ ನೆನಪಿಗಾಗಿ ವಿವಿಧ ಕಲ್ಯಾಣ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ