ದುರಂತ ತಪ್ಪಿಸಿದ ದೆಹಲಿ ಪೊಲೀಸರು: ಪಾಕ್‌ನಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿ ಪಡೆದಿದ್ದ ಇಬ್ಬರು ಸೇರಿ 6 ಭಯೋತ್ಪಾದಕರ ಬಂಧನ

ನವದೆಹಲಿ: ಆರು ಭಯೋತ್ಪಾದಕರ ಬಂಧನದೊಂದಿಗೆ “ದಾವೂದ್ ಇಬ್ರಾಹಿಂನೊಂದಿಗೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ-ಸಂಘಟಿತ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಘಟಕದ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ್ದ ಜಾಲವನ್ನು ದೆಹಲಿ ಪೋಲಿಸ್ ವಿಶೇಷ ಸೆಲ್ ಭೇದಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮಂಗಳವಾರ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದ ನೀರಜ್ ಠಾಕೂರ್, ವಿಶೇಷ ಸಿಪಿ (ಸ್ಪೆಶಲ್ ಸೆಲ್), ಈ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಭೂಗತ ಪಾತಕಿ ದಾವೂದ್ ಇಬ್ರಾಹಿಂನೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ್ದು, ಅವರು ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ 1993 ಬಾಂಬ್ ಸ್ಫೋಟ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಬಂಧಿತ ಇಬ್ಬರು ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು 15 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು, ಮುಂಬರುವ ಹಬ್ಬದ ಸೀಸನ್ ನಲ್ಲಿ ದಾಳಿಯ ಸಂಭಾವ್ಯ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸುವ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ, ಏಕೆಂದರೆ “ನವರಾತ್ರಿ ಮತ್ತು ರಾಮ್ ಲೀಲಾ ಉತ್ಸವಗಳ ಗುಂಪು ಅವರ ಗುರಿಗಳಾಗಿದ್ದವು ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದರು.
ಬಂಧಿತರನ್ನು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಜಾನ್ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಶೇಖ್ (47), ದೆಹಲಿಯ ಒಸಾಮಾ (22), ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ರಾಯ್ ಬರೇಲಿಯ ಮೂಲ್‌ಚಂದ್ (47), ಅಲಹಾಬಾದ್‌ನ ಜೀಶನ್ ಕಮಾರ್ (28), ಬೆಹರೈಚ್‌ನ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಅಬು ಬಕರ್ (23) ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ. ಲಕ್ನೋ ಮೂಲದ ಮೊಹಮದ್ ಅಮೀರ್ ಜಾವೇದ್ (31) ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ, ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ, ದೆಹಲಿ ಮತ್ತು ರಾಜಸ್ಥಾನದ ವಿವಿಧ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದಾಗ ಅವರನ್ನು ವಶಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಬಂಧನಕ್ಕೊಳಗಾದ ಆರು ಮಂದಿಯಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು (ಒಸಾಮ ಮತ್ತು ಜೀಶನ್) ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿ ಪಡೆದರು ಮತ್ತು ಅವರು ಈ ವರ್ಷವೇ ಭಾರತವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಿದರು. ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಪಡೆದಾಗ ನಾವು ವಿಶೇಷ ತಂಡವನ್ನು ರಚಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಮೊದಲು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು, ನಂತರ ದೆಹಲಿಯಿಂದ ಇಬ್ಬರು, ಮತ್ತೆ ಮೂವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಲು ನಾವು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಎಟಿಎಸ್ ಜೊತೆ ಸಮನ್ವಯತೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡೆವು ಎಂದು ಠಾಕೂರ್ ಹೇಳಿದರು.
ಪೋಲಿಸರು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳು, ಮದ್ದುಗುಂಡುಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಫೋಟಕಗಳನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಉನ್ನತ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಇಟಾಲಿಯನ್ ಪಿಸ್ತೂಲುಗಳು, ಅವುಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶಿತ ಕೊಲೆಗಳಿಗೆ ಬಳಸಲು ಅವರು ತಯಾರಿ ನಡೆಸಿದ್ದರು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಅವರಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಮಸ್ಕತ್‌ಗೆ ಹೋಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿಂದ ಅವರು ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ಹೋದರು. ಅವರಿಗೆ ಸ್ಫೋಟಕಗಳಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿ ನೀಡಲಾಯಿತು. ಅವರು ಸ್ಲೀಪರ್ ಸೆಲ್ ಆಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಗಡಿಯಾಚೆಗಿನ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟ ಸಮನ್ವಯತೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ದಾವೂದ್ ಇಬ್ರಾಹಿಂ ಸಹೋದರ ಅನಿಸ್ ಇಬ್ರಾಹಿಂ ತಂಡದ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದರು. ಹವಾಲಾ ಜಾಲದ ಮೂಲಕ ಹಣವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಹಬ್ಬದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ದಾಳಿಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತರುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಅವರು ನಗರಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದರು “ಎಂದು ಠಾಕೂರ್ ಹೇಳಿದರು.
ಬಂಧಿತ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು 14-15 ಬಾಂಗ್ಲಾ ಮಾತನಾಡುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸಿದ್ದರು ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರನ್ನೂ ಪಾಕಿಸ್ತಾನಕ್ಕೆ ಇದೇ ರೀತಿಯ ತರಬೇತಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದಿರಬಹುದು, ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ಘಟಕವನ್ನು ಗಡಿಯಾಚೆಗಿನಿಂದ ನಿರ್ವಹಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು 2 ತಂಡಗಳನ್ನು ರಚಿಸಿದ್ದರು, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಅನೀಸ್ ಅವರಿಂದ ಸಂಘಟಿತವಾಗಿದೆ. ಈ ಗುಂಪಿನ ಜವಾಬ್ದಾರಿ ಗಡಿಯುದ್ದಕ್ಕೂ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರ ಮತ್ತು ಮದ್ದುಗುಂಡುಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ಮತ್ತು ದಾಳಿಯನ್ನು ನಡೆಸಲು ಸೂಕ್ತ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಯಾರಿಗೂ ಕಾಣದಂತೆ ಇಡುವುದು ಇವರ ಕೆಲಸವಾಗಿತ್ತು..

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ