ಟೈಮ್ ನಿಯತಕಾಲಿಕ 100 ಪ್ರಭಾವಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ’ ವಾರ್ಷಿಕ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ, ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ,ಆದರ್‌ ಪೂನಾವಾಲ್ಲಾ

ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ, ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಮತ್ತು ಸೀರಮ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (SII) ಸಿಇಒ ಆದರ್ ಪೂನವಲ್ಲಾ ಅವರು ಟೈಮ್ ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಯ 2021 ರ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಭಾವಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ಟೈಮ್ ನಿಯತಕಾಲಿಕವು ತನ್ನ ವಾರ್ಷಿಕ ಜಾಗತಿಕ ಪಟ್ಟಿಯಾದ 100 ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಜನರು'(The 100 Most Influential People’) ಎಂಬ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಬುಧವಾರ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಐಕಾನ್‌ಗಳು, ಪ್ರವರ್ತಕರು, ಟೈಟಾನ್ಸ್, ಕಲಾವಿದರು, ನಾಯಕರು ಮತ್ತು ನಾವೀನ್ಯಕಾರರು ಎಂದು ಆರು ವರ್ಗಗಳಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಸಿಎನ್ಎನ್ ಪತ್ರಕರ್ತ ಫರೀದ್ ಜಕಾರಿಯಾ ಬರೆದಿರುವ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರ ಪ್ರೊಫೈಲ್, ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ನಂತರ ಭಾರತವು ಮೂರು ಪ್ರಮುಖ ನಾಯಕರನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ – ಜವಾಹರಲಾಲ್ ನೆಹರು, ಇಂದಿರಾ ಗಾಂಧಿ ಮತ್ತು ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ. “ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ (70) ಮೂರನೆಯವರು, ದೇಶದ ರಾಜಕೀಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಜಕರಿಯಾ ಬರೆಯುತ್ತಾರೆ.
ಅದೇ ರೀತಿ, ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಅವರ ಪ್ರೊಫೈಲ್ ಅವರನ್ನು “ಭಾರತೀಯ ರಾಜಕೀಯದಲ್ಲಿ ಉಗ್ರತೆಯ ಮುಖ” ಎಂದು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ.
SII ಸಿಇಒ ಆದರ್ ಪೂನವಲ್ಲಾ ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ಟೈಮ್ ಮ್ಯಾಗಜೀನ್ ಪ್ರೊಫೈಲ್ “ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗ ಇನ್ನೂ ಮುಗಿದಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಪೂನವಲ್ಲಾ ಇನ್ನೂ ಅದನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.
ಟೈಮ್ ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಯ ವಾರ್ಷಿಕ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬಿಡೆನ್, ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷೆ ಕಮಲಾ ಹ್ಯಾರಿಸ್, ಚೀನಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕ್ಸಿ ಜಿನ್‌ಪಿಂಗ್, ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಮತ್ತು ಡ್ಯೂಕ್ ಮತ್ತು ಡಚೆಸ್ ಆಫ್ ಸಸೆಕ್ಸ್ – ಪ್ರಿನ್ಸ್ ಹ್ಯಾರಿ ಮತ್ತು ಮೇಘನ್.
ಕುತೂಹಲಕಾರಿಯಾಗಿ, ತಾಲಿಬಾನ್ ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಮುಲ್ಲಾ ಅಬ್ದುಲ್ ಘನಿ ಬರದಾರ್ ಅವರ ಹೆಸರು ಕೂಡ ಟೈಮ್ ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಯ ‘2021 ರ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ’ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಮಧ್ಯಕಾಲೀನ ತಾಲಿಬಾನ್ ಆಡಳಿತದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮುಲ್ಲಾ ಅಖುಂದ್ ಅವರಿಗೆ ಬರದಾರ್ ಅವರನ್ನು ಉಪನಾಯಕ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿರುವ ಇತರರಲ್ಲಿ ಇಸ್ರೇಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ನಫ್ತಾಲಿ ಬೆನೆಟ್, ರಷ್ಯಾದ ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕ ಅಲೆಕ್ಸಿ ನವಲ್ನಿ, ಅಮೆರಿಕ ರಾಜಕಾರಣಿ ಲಿಜ್ ಚೆನಿ, ಟಿವಿ ನಿರೂಪಕ ಟಕರ್ ಕಾರ್ಲ್ಸನ್ ಮತ್ತು ಟೆಸ್ಲಾ ಸಿಇಒ ಎಲಾನ್ ಮಸ್ಕ್ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ.
ಜಪಾನಿನ ಟೆನಿಸ್ ಆಟಗಾರ್ತಿ ನವೋಮಿ ಒಸಾಕ, ಅಮೆರಿಕದ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಕ್ವಾರ್ಟರ್ ಬ್ಯಾಕ್ ಟಾಮ್ ಬ್ರಾಡಿ, ಪಾಪ್ ತಾರೆ ಬ್ರಿಟ್ನಿ ಸ್ಪಿಯರ್ಸ್, ಗಾಯಕ-ಗೀತರಚನೆಕಾರ ಡಾಲಿ ಪಾರ್ಟನ್, ಫ್ಯಾಷನ್ ಡಿಸೈನರ್ ಅರೋರಾ ಜೇಮ್ಸ್, ನಟರಾದ ಕೇಟ್ ವಿನ್ಸ್ಲೆಟ್, ಜೇಸನ್ ಸುಡೆಕಿಸ್, ಸ್ಕಾರ್ಲೆಟ್ ಜೋಹಾನ್ಸನ್ ಮತ್ತು ಒಮರ್ ಸೈ ಕೂಡ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ