ತಾಲಿಬಾನೀಕರಣ … : ಮುಂದಿನ 5-10 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಕೇರಳ ಇನ್ನೊಂದು ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನವಾಗಬಹುದು ಎಂದ ಕೆಜೆ ಅಲ್ಫೋನ್ಸ್

ನವದೆಹಲಿ: ಮುಂದಿನ ಐದು ರಿಂದ ಹತ್ತು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಕೇರಳ ರಾಜ್ಯವು ಮತ್ತೊಂದು ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನವಾಗಲಿದೆ. ಕೇರಳದ ಎಲ್‌ಡಿಎಫ್ ಮತ್ತು ಯುಡಿಎಫ್ ಉಗ್ರಗಾಮಿತ್ವಕ್ಕೆ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ಸಂಸದ ಹಾಗೂ ಮಾಜಿ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಕೆಜೆ ಅಲ್ಫೋನ್ಸ್ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ತುಂಬಾ ತಾಲಿಬಾನೀಕರಣ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕಳೆದ 25 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಕೇರಳದ ಕೆಲವು ಪಾಕೆಟ್‌ಗಳು. ಮುಂದಿನ 5-10 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಕೇರಳ ಇನ್ನೊಂದು ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನವಾಗಬಹುದು, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಕೇರಳದ ಬಿಜೆಪಿ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಜಾರ್ಜ್ ಕುರಿಯನ್ ಅವರು ಕೇಂದ್ರ ಗೃಹ ಸಚಿವ ಅಮಿತ್ ಶಾ ಅವರಿಗೆ ಜಿಹಾದಿ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ತಡೆಯಲು ಕೇಂದ್ರದ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆ ಮತ್ತು ಪಾಲಾದ ರೋಮನ್ ಕ್ಯಾಥೋಲಿಕ್ ಬಿಷಪ್ ಜೋಸೆಫ್ ಕಲ್ಲರಂಗಟ್ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಸಮುದಾಯದ ರಕ್ಷಣೆಗಾಗಿ ಪತ್ರ ಬರೆದ ನಂತರ ಅಲ್ಫೋನ್ಸ್ ಈ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
ಕುರಿಯನ್ ತನ್ನ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ, “ಮುಸ್ಲಿಂ ಅಲ್ಲದ ಯುವಕರನ್ನು ಸಿಲುಕಿಸಲು ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಘಟಕಗಳು ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಜಿಹಾದ್ ಬಗ್ಗೆ ಪಾಲಾದ ರೋಮನ್ ಕ್ಯಾಥೊಲಿಕ್ ಬಿಷಪ್ ಮಾರ್ ಜೋಸೆಫ್ ಕಲ್ಲರಂಗಾರ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ಆರೋಪಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಗಮನ ಸೆಳೆಯುತ್ತೇನೆ. ಬಿಷಪ್ ಪ್ರಕಾರ, ಕೇರಳ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಜಿಹಾದಿ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು “ಲವ್ ಜಿಹಾದ್ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೇ ಮಾದಕವಸ್ತು ಜಿಹಾದ್ ಮತ್ತು ಹಿಂದೂ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಹುಡುಗಿಯರನ್ನು ಬಲೆಗೆ ಬೀಳಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಇದು ರಾಜ್ಯದ ಮುಸ್ಲಿಮೇತರ ಸಮುದಾಯಗಳಲ್ಲಿ ಭಯಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು
ಕೇರಳವನ್ನು ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಸಂಘಟನೆಗಳಿಗೆ ನೇಮಕಾತಿ ಕೇಂದ್ರವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಹೇಳಿದ್ದ ಅವರು ಮಾಜಿ ಪೊಲೀಸ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಲೋಕನಾಥ್ ಬೆಹ್ರಾ ಅವರನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದರು.
ಗುರುವಾರ, ಬಿಷಪ್ ಜೋಸೆಫ್ ಕಲ್ಲರಂಗಟ್ ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಯುವತಿಯರು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ “ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ಮಾದಕವಸ್ತು ಜಿಹಾದ್” ಗೆ ಬಲಿಯಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಮುಸ್ಲಿಮರಲ್ಲದವರನ್ನು ನಾಶಮಾಡಲು ಈ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.
ಬಿಷಪ್ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಗೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮತ್ತು ಸಿಪಿಐ (ಎಂ) ಖಂಡಿಸಿದರೂ, ಬಿಜೆಪಿ ರಾಜ್ಯಸಭೆಯ ಸಂಸದ ಸುರೇಶ್ ಗೋಪಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದರು, .
ಈ ಹಿಂದೆ, ಕೇರಳ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಪಿಣರಾಯಿ ವಿಜಯನ್ ಅವರು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರವು ಬಿಷಪ್ ವಿರುದ್ಧ ಯಾವುದೇ ಕಾನೂನು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಆರಂಭಿಸುವ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.
ಬಿಷಪ್ ಅವರ ಕಡೆಯಿಂದ ಅಗತ್ಯವಾದ ಸ್ಪಷ್ಟೀಕರಣಗಳು ಬಂದಿವೆ, ಅವರ ಟೀಕೆಗಳ ಹಿಂದಿನ ಉದ್ದೇಶವು ಅವರ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಮಾದಕ ವಸ್ತುಗಳ ದುಷ್ಕೃತ್ಯಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಎಚ್ಚರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಧರ್ಮಗಳ ನಡುವೆ ದ್ವೇಷವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವುದು ಅಥವಾ ಕೋಮು ಸೌಹಾರ್ದತೆಯನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡುವುದು ಅಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

  1. Geek

    ಕಮ್ಯೂನಿಸ್ಟ್ ಪಕ್ಷಗಳ ಹಿಡಿತ ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಪ್ರಬಲವಾಗಿರುವವರೆಗೆ ಕೇರಳ ಎಂದೂ ಯಾವುದೇ ಧರ್ಮದ ಮೂಲಭೂತವಾದಕ್ಕೆ ಬಲಿಯಾಗಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ ಆಳುತ್ತಿರುವ ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶ ಹಿಂದೂ ತಾಲಿಬಾನ್ ಆಗದಂತೆ ತಡೆಯಬೇಕಾದ ತುರ್ತು ಅಗತ್ಯ.ಇಂದಿನದು.

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ