ರಾಮಾಯಣ ಧಾರಾವಾಹಿಯ ರಾವಣ ಅರವಿಂದ ತ್ರಿವೇದಿ ನಿಧನ

ಮುಂಬೈ: ರಮಾನಂದ್ ಸಾಗರ್ ಅವರ 1987 ರ ಐಕಾನಿಕ್ ಟಿವಿ ಧಾರವಾಹಿ ರಾಮಾಯಣದಲ್ಲಿ ರಾವಣನ ಪಾತ್ರವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಿದ ಹಿರಿಯ ನಟ ಅರವಿಂದ ತ್ರಿವೇದಿ 82 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾದರು.
ತ್ರಿವೇದಿ ವಯಸ್ಸಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರು. ಮಂಗಳವಾರ ರಾತ್ರಿ ಅವರು ಹೃದಯಾಘಾತಕ್ಕೆ ಒಳಗಾದರು. ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಮತ್ತು ರಾಮಾಯಣ ಚಿತ್ರತಂಡವು ಅಗಲಿದ ನಟನಿಗೆ ಶ್ರದ್ಧಾಂಜಲಿ ಸಲ್ಲಿಸಿತು.
ತ್ರಿವೇದಿಯ ಸೋದರಳಿಯ ಕೌಶೌಬ್ ತ್ರಿವೇದಿ ನಟನ ಸಾವನ್ನು ದೃಢಪಡಿಸಿದರು. “ಅರವಿಂದ್ ಚಿಕ್ಕಪ್ಪನಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯ ಸರಿಯಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತಷ್ಟು ಹದಗೆಟ್ಟಿತು. ಅವರು ಮಂಗಳವಾರ ರಾತ್ರಿ 9.30 ರ ಸುಮಾರಿಗೆ ಹೃದಯಾಘಾತದಿಂದ ನಿಧನರಾದರು. ಅವರಿಗೆ 82 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಾಗಿತ್ತು. ಅವರು ಶಾಂತಿಯುತವಾಗಿ ಕಂಡಿವಲಿ (ಮುಂಬೈ) ಯಲ್ಲಿರುವ ಅವರ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಸುತ್ತುವರಿದರು.
ಹಿರಿಯ ನಟನನ್ನು ಬುಧವಾರ ಮುಂಜಾನೆ ಕಾಂಡಿವಲಿ ಪ್ರದೇಶದ ದಹನುಕರ್ ವಾಡಿ ಸ್ಮಶಾನದಲ್ಲಿ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು.
“ನಾವು ಒಬ್ಬ ಅಸಾಧಾರಣ ನಟ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸೇವೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದ ಶ್ರೀ ಅರವಿಂದ ತ್ರಿವೇದಿ ಅವರನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ತಲೆಮಾರುಗಳ ಭಾರತೀಯರಿಗೆ, ರಾಮಾಯಣ ಟಿವಿ ಧಾರಾವಾಹಿಯ ಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಎರಡೂ ನಟರ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ಸಂತಾಪಗಳು. ಓಂ ಶಾಂತಿ. ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಟ್ವೀಟ್‌ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ರಾಮಾಯಣದಲ್ಲಿ ಲಕ್ಷ್ಮಣನ ಪಾತ್ರವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಿದ ನಟ ಸುನೀಲ್ ಲಹರಿ, ತಮ್ಮ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ದಿವಂಗತ ನಟನಿಗೆ ಗೌರವ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು. ” ನಾನು ಮಾತು ಬಾರದವನಾಗಿದ್ದೇನೆ, ನಾನು ನನ್ನ ತಂದೆ, ನನ್ನ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕ, ಹಿತೈಷಿ ಮತ್ತು ಸಜ್ಜನರನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡೆ ಡಂದು ಸಂತಾಪ ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ರಾಮಾಯಣ ಧಾರವಾಹಿಯಲ್ಲಿ ಸೀತಾ ಪಾತ್ರವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಿದ ನಟಿ ದೀಪಿಕಾ ಚಿಖಾಲಿಯಾ ಕೂಡ ತಮ್ಮ ಸಂತಾಪವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡರು. “ನನ್ನ ಹೃದಯವು ಅವರ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಸಂತಾಪ ಸೂಚಿಸಿದೆ … ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯ ಮನುಷ್ಯ #ಅರವಿಂದ್ರಿವೇದಿ #ರಾವಣ” ಎಂದು ಅವರು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಅವರು ಗುಜರಾತಿ ಚಿತ್ರಗಳಾದ ದೇಶ್ ರೇ ಜೋಯಾ ದಾದ ಪರದೇಶ ಜೋಯಾ (1998), ಕುನ್ವರ್ಬಾಯಿ ನು ಮಾಮೆರುನ್ (1974), ಸಂತು ರಂಗಿಲಿ (1976). ಅವರು ಜಂಗಲ್ ಮೇ ಮಂಗಲ್ (1972) ಮತ್ತು ಆಜ್ ಕಿ ತಾಜಾ ಖಬರ್ (1973) ನಂತಹ ಕೆಲವು ಹಿಂದಿ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನಟಿಸಿದರು. ಅವರು ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 300 ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು 1991 ರಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷದ ಟಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಬರ್ಕಥಾ ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ಸಂಸದರಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾದರು ಮತ್ತು 1996ರ ವರೆಗೆ ಸಂಸದರಾಗಿದ್ದರು.
ಅರವಿಂದ್ ತ್ರಿವೇದಿ 2002 ರಿಂದ 2003 ರವರೆಗೆ ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಬೋರ್ಡ್ ಫಾರ್ ಫಿಲ್ಮ್ ಸರ್ಟಿಫಿಕೇಶನ್ (CBFC) ನ ಹಂಗಾಮಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದರು

ಓದಿರಿ :-   ಭಾರತದಿಂದ ರಫ್ತು ನಿಷೇಧದ ಬೆನ್ನಲ್ಲೇ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಗೋಧಿ ಬೆಲೆ ದಾಖಲೆ ಏರಿಕೆ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ