ನೆಹರು ಸರ್ಕಾರ ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾ ವಹಿಸಿಕೊಂಡಾಗ ಟಾಟಾಗೆ ನೀಡಿದ್ದು 2.8 ಕೋಟಿ ರೂ… ಮರಳಿ ಖರೀದಿಸಲು ಈಗ ಟಾಟಾ ಸಮೂಹ ನೀಡಿದ್ದು 18,000 ಕೋಟಿ ರೂ

ನವದೆಹಲಿ:1932 ರಲ್ಲಿ ಜೆಆರ್‌ಡಿ ಟಾಟಾ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿಮಾನಯಾನ ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾವನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಟಾಟಾ ಗ್ರೂಪ್ ಬಿಡ್ ಗೆದ್ದಿದೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರ ಶುಕ್ರವಾರ ಘೋಷಿಸಿತು. ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಘರ್ ವಾಪಸಿ ಅದರ ಸ್ಥಾಪನೆಯ 89ನೇ ಜನ್ಮದಿನವಾದ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 15.ರ ಒಂದು ವಾರದ ಮೊದಲು ಘೋಷಿಸಲಾಯಿತು.
68 ವರ್ಷಗಳ ಸರ್ಕಾರಿ ಸ್ವಾಮ್ಯದ ನಂತರ ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾ ಮತ್ತೆ ಟಾಟಾ ಕಂಪನಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿತು. ಜವಾಹರಲಾಲ್ ನೆಹರು ಸರ್ಕಾರವು 1953 ರಲ್ಲಿ ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾವನ್ನು ರಾಷ್ಟ್ರೀಕರಣದ ಮೂಲಕ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿತ್ತು. ಆಗ ಸರ್ಕಾರವು ಟಾಟಾ ಸಮೂಹಕ್ಕೆ 2.8 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸಿತ್ತು ಮತ್ತು ಈ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಶೇ 100ರಷ್ಟು ಪಾಲನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿತ್ತು.
ಸ್ಥಾಪನೆ..
ಜೆಆರ್‌ಡಿ ಟಾಟಾ ತನ್ನ ಬಾಲ್ಯವನ್ನು ಫ್ರಾನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಲೂಯಿಸ್ ಬ್ಲೂರಿಯೋಟ್‌ನ ನೆರೆಹೊರೆಯಲ್ಲಿ ಕಳೆದರು, 1907 ರಲ್ಲಿ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಾಗರೋತ್ತರ ವಿಮಾನಯಾನ ಮಾಡಿದ ಮೊದಲ ವ್ಯಕ್ತಿ, ಅವರು ಇಂಗ್ಲೀಷ್ ಚಾನೆಲ್ ಅನ್ನು ಮೊನೊಪ್ಲೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ದಾಟಿದರು.
ಇಪ್ಪತ್ತು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ, ಜೆಆರ್‌ಡಿ ಟಾಟಾ ಅವರ ಜೀವನಚರಿತ್ರೆಕಾರ ಆರ್‌.ಎಂ. ಲಾಲಾ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಅವರು 1927 ರಲ್ಲಿ ಅಟ್ಲಾಂಟಿಕ್‌ನಾದ್ಯಂತ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಹಾರಿದ ಚಾರ್ಲ್ಸ್ ಲಿಂಡ್‌ಬರ್ಗ್‌ನ ರೇಖಾಚಿತ್ರವನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸಿದರು. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಜೆಆರ್‌ಡಿ ಟಾಟಾ ಅವರ ಹಾರಾಟದ ಆಕರ್ಷಣೆಯು ದೃಢವಾದ ಬೇರುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು.
ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ, JRD ಟಾಟಾ 1932 ರಲ್ಲಿ 2 ಲಕ್ಷ ರೂ.ಗಳ ಹೂಡಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಟಾಟಾ ಏವಿಯೇಷನ್ ​​ಸೇವೆಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಮೊದಲ ವಿಮಾನವನ್ನು ಪೈಲಟ್ ಮಾಡಿದರು, ನಂತರ ಅದನ್ನು ಟಾಟಾ ಏರ್ ಮೇಲ್ ಎಂದು ಅದನ್ನು ಕರೆಯಲಾಯಿತು.
ಅದು ಸರಕು ವಿಮಾನ. ಇದು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಲಾಭ ಗಳಿಸುವ ಉದ್ಯಮವಾಯಿತು. ಐದು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಟಾಟಾ ಏರ್ ಮೇಲ್ ಲಾಭ 1933 ರಲ್ಲಿ 60,000 ರೂ.ಗಳಿಂದ ರಿಂದ 1937 ರಲ್ಲಿ 6 ಲಕ್ಷಕ್ಕೆ ಏರಿತು.

ಎರಡನೇ ಮಹಾಯುದ್ಧ…
1938ರಲ್ಲಿ ಟಾಟಾ ತನ್ನ ಹೆಸರನ್ನು ಟಾಟಾ ಏರ್‌ಲೈನ್ಸ್ ಎಂದು ಬದಲಾಯಿಸಿತು. ಎರಡನೆಯ ಮಹಾಯುದ್ಧ ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗ, ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಭಾರತೀಯ ಸರ್ಕಾರವು ಟಾಟಾ ಏರ್‌ಲೈನ್ಸ್ ಹೊಂದಿದ್ದ ಎಲ್ಲಾ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಕಮಾಂಡರ್ ಆಗಿತ್ತು. ಅದಕ್ಕೂ ಮೊದಲು, ಟಾಟಾ ವಿಮಾನಯಾನ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ನಡೆಸುವಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರದೊಂದಿಗೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲಾರಂಭಿಸಿತು.
ಎರಡನೆಯ ಮಹಾಯುದ್ಧ ಮುಗಿದ ನಂತರ ಮತ್ತು ಟಾಟಾ ವಿಮಾನದ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆದ ನಂತರ, ಜೆಆರ್‌ಡಿ ಟಾಟಾ 1946 ರಲ್ಲಿ ಏರ್‌ಲೈನ್ಸ್ ಎಂದು ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾ ಎಂದು ಮರುನಾಮಕರಣ ಮಾಡಿ ಜಂಟಿ-ಸ್ಟಾಕ್ ಕಂಪನಿಯಾಗಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಯಿತು.
ಟಾಟಾ-ಸರ್ಕಾರಿ ಸಂಯೋಜನೆ
ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವು ಸರ್ಕಾರದೊಂದಿಗಿನ ಟಾಟಾದ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿತು. ಟಾಟಾ ಗ್ರೂಪ್, ಅಕ್ಟೋಬರ್ 1947 ರಲ್ಲಿ, ಏರ್-ಇಂಡಿಯಾ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಅನ್ನು ಫ್ಲೋಟ್ ಮಾಡಲು ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ನೀಡಿತು.
ಸರ್ಕಾರವು ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 49 ರಷ್ಟು ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ ಎರಡು ಶೇಕಡಾ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು. ಟಾಟಾಗಳು ಶೇಕಡಾ 25 ರಷ್ಟನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ಉಳಿದವು ಸಾರ್ವಜನಿಕರ ಒಡೆತನದಲ್ಲಿರಬೇಕು. ಈ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಯು ನೆಹರು ಸರ್ಕಾರದ ಅನುಮೋದನೆಯನ್ನು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಿತು.
ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ, ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಮುಂಬೈ-ಲಂಡನ್ ವಿಮಾನದೊಂದಿಗೆ ಆರಂಭಿಸಿತು. ಈ ಹಾರಾಟದಲ್ಲಿಯೇ ಅದರ ಐಕಾನಿಕ್ ಮ್ಯಾಸ್ಕಾಟ್ ಮಹಾರಾಜವನ್ನು ಬಳಸಲಾಯಿತು.

ರಾಷ್ಟ್ರೀಕರಣ
ಎರಡನೆಯ ಮಹಾಯುದ್ಧದ ಅಂತ್ಯವು ಭಾರತದ ಮೇಲೆ ಬ್ರಿಟಿಷರ ನಿಯಂತ್ರಣವು ಸಮಯದ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿತು. 1946ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಖಾಸಗಿ ಒಡೆತನದ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ರಾಷ್ಟ್ರೀಕರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಯಿತು.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಜೆಆರ್‌ಡಿ ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್‌ಗೆ ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಊಹಾಪೋಹಗಳನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದರು, “ಭಾರತೀಯ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ರಾಷ್ಟ್ರೀಕರಣದ ವಿರುದ್ಧ ಅಗಾಧವಾದ ಪ್ರಕರಣವಿದೆ.
ಆದರೂ, ಟಾಟಾ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ 49 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಲು ಐದು ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ, ನೆಹರು ಸರ್ಕಾರವು ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾವನ್ನು ರಾಷ್ಟ್ರೀಕರಣಗೊಳಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿತು. ಜೆಆರ್‌ಡಿ ಟಾಟಾ ಅಚ್ಚರಿಗೊಂಡರು ಮತ್ತು “ಸರ್ಕಾರವು ವಾಯು ಸಾರಿಗೆ ಉದ್ಯಮವನ್ನು ನಡೆಸಿಕೊಂಡ ರೀತಿಗೆ ಆಕ್ರೋಶ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು”.
1953 ರಲ್ಲಿ, ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಉಳಿದ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಸರ್ಕಾರ 2.8 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳನ್ನು ನೀಡಿತು.  ನಾಗರಿಕ ವಿಮಾನಯಾನವನ್ನು ರಾಷ್ಟ್ರೀಕರಣಗೊಳಿಸುವುದನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುವ ಇತರ ದೇಶೀಯ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಸರ್ಕಾರವು ಇನ್ನೂ 3 ಕೋಟಿ ರೂ.ನೀಡಿತು.
ಪೋಸ್ಟ್-ರಾಷ್ಟ್ರೀಕರಣ..
ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಕರಣದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಜೆಆರ್‌ಡಿ ಟಾಟಾ 25 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಾಹಕದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಉಳಿದಿದ್ದರು. ಅವರನ್ನು 1978 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನದಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಯಿತು.
ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಮೊದಲ ಬೋಯಿಂಗ್ 747 ವಿಮಾನವು ಮುಂಬೈನಿಂದ ಅರೇಬಿಯನ್ ಸಮುದ್ರಕ್ಕೆ ಧುಮುಕಿತು, ಎಲ್ಲಾ 213 ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಮತ್ತು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಜನವರಿ 1, 1978 ರಂದು ಮೃತರಾದರು. ಮೊರಾರ್ಜಿ ದೇಸಾಯಿ ಸರ್ಕಾರ ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳು ಜೆಆರ್‌ಡಿ ಟಾಟಾ ಅವರನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದರು.
1980ರಲ್ಲಿ ಇಂದಿರಾ ಗಾಂಧಿ ಮತ್ತೆ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ, ಅವರು ಜೆಆರ್‌ಡಿ ಟಾಟಾ ಅವರನ್ನು ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾದ ನಿರ್ದೇಶಕರ ಮಂಡಳಿಗೆ ಮರಳಿ ತಂದರು. 1986 ರ ವರೆಗೂ ಅವರು ಈ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದರು, ಪ್ರಧಾನಿ ರಾಜೀವ್ ಗಾಂಧಿ ರತನ್ ಟಾಟಾ ಅವರನ್ನು ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾ ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನಾಗಿ ನೇಮಿಸಿದರು. ರತನ್ ಟಾಟಾ 1989 ರ ವರೆಗೆ ಕುರ್ಚಿಯಲ್ಲಿದ್ದರು.

ಟಾಟಾಸ್ ವಿಮಾನಯಾನಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗಿದಾಗ
1990ರ ದಶಕದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ತನ್ನ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಉದಾರೀಕರಣಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ, ಟಾಟಾಗಳು ಸಿಂಗಾಪುರ್ ಏರ್‌ಲೈನ್ಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಜಂಟಿ ಉದ್ಯಮವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದವು, ಅದು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ವಿಫಲವಾಯಿತು, ಆದರೆ 2012ರಲ್ಲಿ, ಎರಡು ಗುಂಪುಗಳು ಒಂದು ದೇಶೀಯ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯನ್ನು ಆರಂಭಿಸಲು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರಿಕೊಂಡವು.
ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾಕ್ಕಾಗಿ ಸರ್ಕಾರವು ಹೂಡಿಕೆಯ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ಬಿಡ್ ಮಾಡಿದಾಗ, ಟಾಟಾ ಗ್ರೂಪ್ ರೇಸ್‌ಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ ನಾಲ್ಕು ಬಿಡ್ಡರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿತ್ತು. ಟಾಟಾಸ್ ಬಿಡ್ ಗೆದ್ದಿದೆ. ವಿಜೇತ ಬಿಡ್ ಟಾಟಾಗಳಿಗೆ, ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾದಲ್ಲಿ 100 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಪಾಲನ್ನು ಮತ್ತು ಅದರ ಅಂಗ ಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್ ಜೊತೆಗೆ ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾ ಎಸ್‌ಎಟಿಎಸ್ ಏರ್‌ಪೋರ್ಟ್ ಸರ್ವಿಸಸ್ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (ಎಐಎಸ್‌ಎಟಿಎಸ್) ನಲ್ಲಿ 50 % ಪಾಲು ಸಿಗಲಿದೆ.
ಇದು ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಸಾಲದ ಭಾಗವನ್ನು ಟಾಟಾಸ್‌ಗೆ ತರುತ್ತದೆ. ಆಗಸ್ಟ್ 31 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾ ಒಟ್ಟು 61,562 ಕೋಟಿ ಸಾಲವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರ ಹೇಳಿದೆ. ಟಾಟಾ 15,300 ಕೋಟಿ ಸಾಲವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಉಳಿದವುಗಳನ್ನು ವಿಶೇಷ ಉದ್ದೇಶದ ವಾಹನಕ್ಕೆ (ಎಸ್‌ಪಿವಿ) ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಒಂದು ವರ್ಷದವರೆಗೆ ನೌಕರರನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಹೇಳಿದೆ. ಈಗಿರುವ ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾ ನೌಕರರ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಕಾಪಾಡಲಾಗುತ್ತಿದ್ದು, ಒಂದು ವರ್ಷ ನಂತರ ಸಂಸ್ಥೆ ಸೇವೆಯಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕುವ ನೌಕರರಿಗೆ ವಿಆರ್ ಎಸ್ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ನೀಡಬೇಕೆಂದು ಸರ್ಕಾರ ತಾಕೀತು ಮಾಡಿದೆ.

ಈ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಚಿವಾಲಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ರಾಜೀವ್ ಬನ್ಸಲ್, ಈಗಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ನೌಕರರ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುವುದು. ನಮ್ಮ ಬಿಡ್ಡಿಂಗ್ ನಲ್ಲಿ ಗೆದ್ದಿರುವ ಟಾಟಾ ಗ್ರೂಪ್ ನೌಕರರನ್ನು ಕಂಪೆನಿಯಲ್ಲಿ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಅದರರ್ಥ ಒಂದು ವರ್ಷದವರೆಗೆ ಕೆಲಸದಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕುವಂತಿಲ್ಲ. ಒಂದು ವರ್ಷ ಬಳಿಕ ಸೇವೆಯಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕುವ ನೌಕರರಿಗೆ ಅವರಿಗೆ ಸ್ವಯಂ ನಿವೃತ್ತಿ ಯೋಜನೆಯ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ನೀಡಬೇಕು ಎಂದು ಸರ್ಕಾರ ನಿಯಮ ತಂದಿದೆ ಎಂದರು.

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆ ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಬಿಡ್ಡಿಂಗ್ ನಲ್ಲಿ ಟಾಟಾ ಸನ್ಸ್ 18 ಸಾವಿರ ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗೆ ಗೆದ್ದು ಸಂಸ್ಥೆಯನ್ನು ತನ್ನ ತೆಕ್ಕೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದು ದಿವಾಳಿಯ ಹಂತಕ್ಕೆ ತಲುಪಿರುವ ಏರ್ ಇಂಡಿಯಾದ ವೈಭವವನ್ನು ಮರು ನಿರ್ಮಾಣ ಮಾಡಲು ಮುಂದಾಗಲಿದೆ. ದೇಶದ ಕಾನೂನಿನ ಪ್ರಕಾರ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಗ್ರಾಚ್ಯುಟಿ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯ ನಿಧಿ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲಾಗುವುದು. ನಿವೃತ್ತಿ ಹೊಂದಿದ ಅಥವಾ ನಿವೃತ್ತರಾದವರಿಗೆ ನಿವೃತ್ತಿ ನಂತರದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಬನ್ಸಲ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ