ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ 40,000 ಬ್ರಾಹ್ಮಣ ವರಗಳಿಗೆ ವಧು ಕ್ಷಾಮ…! ಈಗ ವಧುಗಳಿಗಾಗಿ ಉತ್ತರದತ್ತ ನೋಟ..!!

ಚೆನ್ನೈ: ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ಬಿಹಾರ ಸೇರಿದಂತೆ ದೇಶದ ಹೃದಯ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸಮುದಾಯದ 40,000 ವರಗಳಿಗೆ ವಧುಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುವ ವಿಶೇಷ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ತಮಿಳುನಾಡು ಬ್ರಾಹ್ಮಣ ಸಂಘ (ಟಿಬಿಎ) ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ…! ಕಾರಣ ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ಸಂಭಾವ್ಯ ವಧುಗಳ ಕೊರತೆ. ತಮಿಳುನಾಡು ಬ್ರಾಹ್ಮಣ ಸಂಘ(TBA)ದ ಮಾಸಿಕ ತಮಿಳು ನಿಯತಕಾಲಿಕದ ನವೆಂಬರ್ ಸಂಚಿಕೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯು ಈಗ ಕನಿಷ್ಠ 10 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಇದೆ.
ಹೀಗಾಗಿ ತಮಿಳುನಾಡು ಮೂಲದ ಬ್ರಾಹ್ಮಣರ ಸಂಘವು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ ಸೂಕ್ತ ಜೋಡಿಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುವ ವಿಶೇಷ ಅಭಿಯಾನ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ.
ನಮ್ಮ ಸಂಗಮ್ ಪರವಾಗಿ ನಾವು ವಿಶೇಷ ಆಂದೋಲನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ತಮಿಳುನಾಡು ಬ್ರಾಹ್ಮಣ ಸಂಘದ (ತಂಬ್ರಾಸ್) ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಎನ್. ನಾರಾಯಣನ್ ಸಂಘದ ಮಾಸಿಕ ತಮಿಳು ನಿಯತಕಾಲಿಕದ ನವೆಂಬರ್ ಸಂಚಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಮುಕ್ತ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ನಾರಾಯಣನ್ ಅವರು, ಸ್ಥೂಲ ಅಂದಾಜಿನ ಪ್ರಕಾರ, 30-40 ವಯಸ್ಸಿನ 40,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ತಮಿಳು ಬ್ರಾಹ್ಮಣ ಪುರುಷರಿಗೆ ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ವಧುಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಕಾರಣ ಮದುವೆಯಾಗಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ.
ನಾರಾಯಣನ್ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಲಿಂಗ ಅನುಪಾತ. ಪ್ರತಿ 10 ಹುಡುಗರಿಗೆ ಕೇವಲ ಆರು ಹುಡುಗಿಯರಿದ್ದಾರೆ. “ಸ್ಥಳ ಮತ್ತು ಸ್ಥಾನಮಾನದಲ್ಲಿನ ಅಂತರ ಮತ್ತು ಅಂತರ್ಜಾತಿ ವಿವಾಹಗಳು ಇತರ ಕಾರಣಗಳಾಗಿವೆ” ಎಂದು ಅವರನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ನ್ಯೂ ಇಂಡಿಯನ್‌ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ತಮ್ಮ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಈ ವರರಿಗೆ ವಧುಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ದೆಹಲಿ, ಲಕ್ನೋ ಮತ್ತು ಪಾಟ್ನಾದಲ್ಲಿ ಸಂಯೋಜಕರನ್ನು ನೇಮಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಹಿಂದಿಯಲ್ಲಿ ಓದಲು, ಬರೆಯಲು ಮತ್ತು ಮಾತನಾಡಲುಬಲ್ಲ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಇಲ್ಲಿನ ಸಂಘದ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಸಮನ್ವಯ ಪಾತ್ರವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ನೇಮಿಸಲಾಗುವುದು. ಲಕ್ನೋ ಮತ್ತು ಪಾಟ್ನಾದ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ, ಈ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಆರಂಭಿಸಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಅವರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಮದುವೆಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಹುಡುಗಿಯ ಕುಟುಂಬವೇ ಭರಿಸಬೇಕಾಗಿದ್ದು, ಇದು ತಮಿಳು ಬ್ರಾಹ್ಮಣ ಸಮುದಾಯದ ಪಾಡು ಎಂದು ಪರಮೇಶ್ವರನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಭರ್ಜರಿ ಮದುವೆಗಳು ಅವರ ಶ್ರೀಮಂತಿಕೆ ಹಾಗೂ ಸ್ಥಿತಿಯ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ. ಇದು ತುಂಬಾ ದುರದೃಷ್ಟಕರ. ಸಮುದಾಯವು ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಮತ್ತು ಇಂಥದ್ದನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಬೇಕು. ಹುಡುಗಿಯರ ಸಂಖ್ಯೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗಲು ಇದೂ ಒಂದು ಕಾರಣ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ನಿಸ್ಸಂದೇಹವಾಗಿ, ಇದು ವಧುವಿನ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ದೊಡ್ಡ ಆರ್ಥಿಕ ಹೊರೆಯಾಗಿದೆ. ಕೆಲವರು ತಮ್ಮ ಜೀವಿತಾವಧಿಯ ಉಳಿತಾಯವನ್ನು ಕಳೆಯುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಇನ್ನು ಕೆಲವರು ತಮ್ಮ ಜೀವನದುದ್ದಕ್ಕೂ ಸಾಲದ ಸುಳಿಯಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿರುತ್ತಾರೆ. “ಇಲ್ಲಿ, ನಾವು ಖರ್ಚು ಮಾಡಲು ಶಕ್ತರಾಗಿರುವವರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ಸಮಸ್ಯೆಯೆಂದರೆ, ಅಂತಹ ಶ್ರೀಮಂತರನ್ನೇ ಅನುಸರಿಸಿ ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಜನರು ಸಹ ಅದನ್ನು ಅನುಕರಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಸಮಾಜ ಬಯಸುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಹಾನಿಗೊಳಗಾದವರು ಮಧ್ಯಮ ವರ್ಗ, ಕೆಳ ಮಧ್ಯಮ ವರ್ಗ ಮತ್ತು ಬಡ ಬ್ರಾಹ್ಮಣರು. “ಬಡ ಬ್ರಾಹ್ಮಣ ಕುಟುಂಬಗಳು ತಮ್ಮ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳ ಮದುವೆಗಾಗಿ ಹಣವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ನನಗೆ ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ತಿಳಿದಿದೆ. ಜನರು ತಮ್ಮ ಅಹಂಕಾರವನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದರೆ, ಅವರು ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ವಧುಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಬಹುದು. ಮದುವೆ ಸಮಾರಂಭಗಳು ಸಮಯದೊಂದಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸರಳವಾಗಿರಬೇಕು ಎಂದು ಪರಮೇಶ್ವರನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಪರಮೇಶ್ವರನ್ ಅವರು ದೇಶದ ದಕ್ಷಿಣ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷಣ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ವಧುವಿನ ಹುಡುಕಾಟದಲ್ಲಿರುವ ಯುವಕ ಅಜಯ್, “ಈಗ ಕನ್ನಡ ಮಾತನಾಡುವ ಮಾಧ್ವರು ಮತ್ತು ತಮಿಳು ಮಾತನಾಡುವ ಸ್ಮಾರ್ತರ ನಡುವೆ ತಮಿಳು-ತೆಲುಗು ಬ್ರಾಹ್ಮಣ ವಿವಾಹಗಳು ಅಥವಾ ಮದುವೆಗಳನ್ನು ನೋಡುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಹಲವಾರು ದಶಕಗಳ ಹಿಂದೆ ಈ ರೀತಿಯದ್ದನ್ನು ಊಹಿಸಲೂ ಸಾಧ್ಯವಿರಲಿಲ್ಲ. “ಈಗಾಗಲೇ, ನಾವು ಉತ್ತರ ಭಾರತೀಯ ಮತ್ತು ತಮಿಳು ಬ್ರಾಹ್ಮಣರ ನಡುವೆ ಅರೇಂಜ್ಡ್ ಮ್ಯಾರೇಜ್‌ಗಳನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ