ಇಂಧನ ವೆಚ್ಚ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು 50 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳ ತೈಲ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಿದೆ ಅಮೆರಿಕ..!

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್: ಚೀನಾ ಸೇರಿದಂತೆ ಇತರ ದೇಶಗಳ ಸಮನ್ವಯದೊಂದಿಗೆ ಇಂಧನ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಲು ಆಯಕಟ್ಟಿನ ಮೀಸಲು ಪ್ರದೇಶದಿಂದ 50 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್ ತೈಲ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಆದೇಶ ನೀಡಿರುವುದಾಗಿ ವೈಟ್ ಹೌಸ್ ಮಂಗಳವಾರ ಹೇಳಿದೆ.
ಈ ಕ್ರಮವು ಏರುತ್ತಿರುವ ಅನಿಲ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ತಗ್ಗಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನವಾಗಿದೆ. ಅಮೆರಿಕನ್ ಆಟೋಮೊಬೈಲ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್‌ನ ಪ್ರಕಾರ, ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಗ್ಯಾಸೋಲಿನ್ ಬೆಲೆಗಳು ಒಂದು ಗ್ಯಾಲನ್‌ಗೆ ಸುಮಾರು $3.40 ಸರಾಸರಿಯಾಗಿವೆ. ಇದು ಒಂದು ವರ್ಷದ ಹಿಂದೆ ಅವುಗಳ ಬೆಲೆಯ ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.
ನೈಸರ್ಗಿಕ ವಿಕೋಪಗಳು, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಘಟನೆಗಳ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ತೈಲದ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಸಂರಕ್ಷಿಸಲು ಸ್ಟ್ರಾಟೆಜಿಕ್ ಪೆಟ್ರೋಲಿಯಂ ರಿಸರ್ವ್ ತುರ್ತು ಸಂಗ್ರಹವಾಗಿದೆ. ಇಂಧನ ಇಲಾಖೆಯು ಇವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಇವನ್ನು ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಮತ್ತು ಲೂಯಿಸಿಯಾನ ಕರಾವಳಿಯ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಉಪ್ಪು ಗುಮ್ಮಟಗಳಲ್ಲಿ ರಚಿಸಲಾದ ಗುಹೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮೀಸಲು ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 605 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳ ಸಿಹಿ ಮತ್ತು ಹುಳಿ ಪೆಟ್ರೋಲಿಯಂ ಇದೆ.
ಜಾಗತಿಕ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದಂತೆ ತೈಲ ಪೂರೈಕೆಯು ಬೇಡಿಕೆಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಬಿಡೆನ್ ಆಡಳಿತವು ವಾದಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಮೀಸಲು ಇಂಧನ ಸರಿಯಾದ ಸಾಧನವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ.
ವಾರಗಳ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ಮಾತುಕತೆಗಳ ನಂತರ ಈ ನಿರ್ಧಾರವು ಬಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ಇಂಧನ ಗ್ರಾಹಕರಾದ ಭಾರತ, ಜಪಾನ್, ಕೊರಿಯಾ ಗಣರಾಜ್ಯ ಮತ್ತು ಬ್ರಿಟನ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಇತರ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಯನ್ನು ಸಮಾನಾಂತರವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಅಮೆರಿಕ ಇಂಧನ ಇಲಾಖೆಯು ಆಯಕಟ್ಟಿನ ಪೆಟ್ರೋಲಿಯಂ ರಿಸರ್ವ್‌ನಿಂದ ತೈಲವನ್ನು ಎರಡು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ; ಮುಂದಿನ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ 32 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಮೀಸಲಿಗೆ ಪುನಃ ಅದು ಹಿಂತಿರುಗಲಿದೆ ಎಂದು ಶ್ವೇತಭವನ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಶ್ವೇತಭವನದ ಪತ್ರಿಕಾ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಜೆನ್ ಪ್ಸಾಕಿ ಸೋಮವಾರ ಸಂಜೆ, ನಾವು ದಾಖಲೆಯ ಲಾಭವನ್ನು ಗಳಿಸಿದ ತೈಲ ಕಂಪನಿಗಳ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡ ಹೇರುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ತೈಲದ ಪೂರೈಕೆ ಅಥವಾ ತೈಲದ ಬೆಲೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಿರುವಾಗ ಮತ್ತು ಅನಿಲದ ಬೆಲೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗದೇ ಇರುವಾಗ ಅಲ್ಲಿ ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ