ಲಸಿಕೆಗಳು ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ವಿರುದ್ಧ ರಕ್ಷಣೆ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಯಾವುದೇ ಹೇಳಲು ಪುರಾವೆಗಳಿಲ್ಲ: ಆಕ್ಸ್‌ಫರ್ಡ್ ವಿವಿ

ಲಂಡನ್‌ : ಕೋವಿಡ್‌ ಲಸಿಕೆಗಳು ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರ ಓಮಿಕ್ರಾನ್‌ನಿಂದ ತೀವ್ರವಾದ ರೋಗವನ್ನು ತಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಪುರಾವೆಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ಆಕ್ಸ್‌ಫರ್ಡ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯವು ಮಂಗಳವಾರ ಹೇಳಿದೆ, ಆದರೆ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ ಆಸ್ಟ್ರಾಜೆನೆಕಾ (AZN.L) ನೊಂದಿಗೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ಅದರ ಲಸಿಕೆಯ ನವೀಕರಿಸಿದ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿರುವುದಾಗಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಮಂಗಳವಾರ, ಔಷಧ ತಯಾರಕ ಮಾಡರ್ನಾ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು, ಕೋವಿಡ್‌-19 ಡೋಸ್‌ಗಳು ಓಮಿಕ್ರಾನ್‌ ರೂಪಾಂತರದ ವಿರುದ್ಧ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಲು ಅಸಂಭವವೆಂದು ಹೇಳಿದೆ.
ಆದರೆ ಆಕ್ಸ್‌ಫರ್ಡ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯವು ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ Omicron ನಲ್ಲಿ ಸೀಮಿತ ಡೇಟಾ ಇದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ ಮತ್ತು ಕಳೆದ ವಾರ ಆಸ್ಟ್ರಾ ಝೆನೆಕಾ (AstraZeneca) ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದೆ. ಅಲ್ಲದೆ ಆಸ್ಟ್ರಾ ಝೆನೆಕಾ ಕೋವಿಡ್‌ ಲಸಿಕೆ ಮೇಲೆ ಓಮ್ರಿಕಾನ್‌ ರೂಪಾಂತರದ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
“ಕಳೆದ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರಗಳ ಗೋಚರಿಸುವಿಕೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಲಸಿಕೆಗಳು ತೀವ್ರತರವಾದ ಕಾಯಿಲೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟದ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ನೀಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದೆ ಮತ್ತು ಓಮಿಕ್ರಾನ್‌ ಭಿನ್ನವಾಗಿದ್ದು, ಲಸಿಕೆಗಳ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದಿಂದ ಪಾರಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಪುರಾವೆಗಳಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅಗತ್ಯವಿದ್ದಲ್ಲಿ ನವೀಕರಿಸಿದ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ನಾವು ಅಗತ್ಯವಾದ ಪರಿಕರಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ