ಕೋವಿಡ್‌ ಮೂರನೇ ಅಲೆ ಜನವರಿ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ತಲುಪಬಹುದು.. ಮಾರ್ಚ್ ಮಧ್ಯಕ್ಕೆ ಮುಕ್ತಾಯವಾಗಬಹುದು: ಐಐಟಿ ಪ್ರೊಫೆಸರ್

ಕಾನ್ಪುರ: ದೇಶದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್-19 ಸೋಂಕುಗಳು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಮಧ್ಯೆ ಜನವರಿ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಸೋಂಕು ಉತ್ತುಂಗಕ್ಕೇರಲಿದೆ ಎಂದು ಐಐಟಿ ಕಾನ್ಪುರದ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಮಣಿಂದ್ರ ಅಗರವಾಲ್ ಸೋಮವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಎರಡನೇ ಅಲೆಯಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ ಪ್ರಕರಣಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ದೈನಂದಿನ ಸೋಂಕು ದಾಖಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಕರಣಗಳು ವೇಗವಾಗಿ ಇಳಿಮುಖವಾಗಲಿದ್ದು, ಮಾರ್ಚ್ ವೇಳೆಗೆ ಅದು ಮುಗಿಯಲಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರಕರಣಗಳು (ರಾಷ್ಟ್ರೀಯವಾಗಿ) ಈ ತಿಂಗಳ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಉತ್ತುಂಗಕ್ಕೇರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಎರಡನೇ ಅಲೆಯ ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ದಾಟುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಈ ಬಾರಿ ಗರಿಷ್ಠವು ಸೋಂಕಿನ ತುಂಬಾ ತೀಕ್ಷ್ಣವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಮಣೀಂದ್ರ ಅಗರವಾಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಕುಸಿತವು ಸಹ ವೇಗವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟವನ್ನು ತಲುಪಿದರೆ, ಮಾರ್ಚ್ ಮಧ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಅಲೆಯು ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ದಿನಕ್ಕೆ 22,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಕರಣಗಳು ವರದಿಯಾಗುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ, ರಾಷ್ಟ್ರ ರಾಜಧಾನಿಯು ದಿನಕ್ಕೆ ಸುಮಾರು 40,000 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಗರಿಷ್ಠ ವರದಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಹಾಗೂ ಇದು ಜನವರಿ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ತಲುಪುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಎಂದು ಐಐಟಿ ಕಾನ್ಪುರದ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ದೆಹಲಿ, ಮುಂಬೈ, ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದಲ್ಲಿ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಈ ತಿಂಗಳ ಮಧ್ಯಭಾಗದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಮುಂದಿನ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಉತ್ತುಂಗಕ್ಕೇರುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಆದರೆ ಈ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಈ ತಿಂಗಳ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಈ ಅಲೆಯು ಬಹುತೇಕ ಅಂತ್ಯಗೊಳ್ಳಲಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ವೈರಸ್ ಹರಡುವ ಚುನಾವಣಾ ಸಮಾವೇಶಗಳ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು, ಚುನಾವಣಾ ಸಮಾವೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಹರಡಲು ಕಾರಣವೆಂದು ನೋಡಿದರೆ ಅದು ತಪ್ಪು. ಹರಡುವಿಕೆಗೆ ಹಲವು ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣಾ ರ್ಯಾಲಿಗಳು ಒಂದು. ಮತ್ತು ಚುನಾವಣಾ ರ್ಯಾಲಿಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ನಿಲ್ಲಿಸುವ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಸರಿಯಾಗಿಲ್ಲದ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ತಪ್ಪು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಅಗರವಾಲ್ ಅವರು ಇತರ ಸಂಶೋಧಕರೊಂದಿಗೆ ಸೂತ್ರ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ ಅದು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಕರ್ವ್ ಅನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
ಕಳೆದ 24 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತವು 1,79,723 ಹೊಸ ಕೋವಿಡ್-19 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ, ಇದು ದೇಶದಲ್ಲಿ ದೈನಂದಿನ ಸಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಶೇಕಡಾ 13.29 ಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಸೋಮವಾರ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬ ಕಲ್ಯಾಣ ಸಚಿವಾಲಯ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ