ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಸೋಂಕಿತರಿಗೆ ಕಠಿಣ ನಿರ್ಬಂಧ: ಲೋಹದ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಗಳಲ್ಲಿ ಸೋಂಕಿತರ ವಾಸ..! ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಪ್ರಕರಣಗಳ ಪ್ರಸ್ತುತ ಉಲ್ಬಣವು ವೈರಸ್ ಹರಡುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸಲು ಹಲವಾರು ದೇಶಗಳನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿದೆ, ಆದರೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ರೌಂಡ್ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಕೆಲವು ಚೀನಾದ ವಿಡಿಯೊಗಳು ಚೀನಾ ಕೋವಿಡ್‌-19 ನಿಗ್ರಹಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಮತ್ತೊಂದು ಹಂತಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

advertisement

ಅಲ್ಲಿನ ನಿವಾಸಿಗಳು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ವಿಡಿಯೊಗಳ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ, ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌-19 ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾದ ಜನರನ್ನು ಇರಿಸಲು ಸೀಮಿತವಾದ ಲೋಹದ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಗಳ ಸಾಲುಗಳನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. ದೇಶದ ಹೊಸ ‘ಝೀರೋ ಕೋವಿಡ್’ ನಿಯಮದ ಮಧ್ಯೆ ಈ ಹೊಸ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲಾದ ವಿಡಿಯೊಗಳ ದೃಶ್ಯಗಳು ಶಂಕಿತ ಕೋವಿಡ್‌-19 ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಲೋಹದ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಗಳ ಸಾಲುಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಜನರನ್ನು ಕ್ವಾರಂಟೈನ್ ಶಿಬಿರಗಳಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುವ ಬಸ್‌ಗಳ ಸಾಲುಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ. ಚೀನಾದ ಹೊಸ ಶೂನ್ಯ ಕೋವಿಡ್‌-19 ನೀತಿಯು ವೈರಸ್‌ಗೆ ತುತ್ತಾದ ಅಥವಾ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಹಲವಾರು ಕಠಿಣ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸಿದೆ.
ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳು ಬೀಜಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಚಳಿಗಾಲದ ಒಲಿಂಪಿಕ್ಸ್‌ಗೆ ಆತಿಥ್ಯ ವಹಿಸಲು ಚೀನಾ ಸಜ್ಜಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜನರನ್ನು ಕ್ವಾರಂಟೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಬಿಗಿಯಾದ ಕೋವಿಡ್‌-19 ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಮಧ್ಯೆ ಗರ್ಭಿಣಿಯರು, ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ವೃದ್ಧರು ಸೇರಿದಂತೆ ಜನರು ಇಕ್ಕಟ್ಟಾದ ಲೋಹದ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸಬೇಕಿದೆ.

ಈ ಲೋಹದ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಗಳನ್ನು ಕೇವಲ ಮರದ ಹಾಸಿಗೆ ಮತ್ತು ಶೌಚಾಲಯದಿಂದ ಒದಗಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಡೈಲಿ ಮೇಲ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿ ವೈರಸ್‌ಗೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಿದರೂ ಸಹ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಎರಡು ವಾರಗಳ ವರೆಗೆ ಈ ಇಕ್ಕಟ್ಟಾದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.
ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿಯ ನಂತರ ಜನರು ತಕ್ಷಣವೇ ಕ್ವಾರಂಟೈನ್ ಕೇಂದ್ರಗಳಿಗೆ ತೆರಳಬೇಕು ಮತ್ತು ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಹೋಗಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಇತ್ತೀಚೆಗೆ, ಗರ್ಭಿಣಿ ಚೀನೀ ಮಹಿಳೆ ತನ್ನ ಕೋವಿಡ್‌-19 ನಕಾರಾತ್ಮಕ ವರದಿಯು ಕೆಲವು ಗಂಟೆಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಕ್ಸಿಯಾನ್‌ನ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯೊಳಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದ ನಂತರ ತನ್ನ ಮಗುವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಳು. ಕೋವಿಡ್‌-19 ಮಾನದಂಡಗಳ ನಡುವೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯೊಂದು ಅವನನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದಾಗ ಹೃದಯಾಘಾತದಿಂದ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬ ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಓದಿರಿ :-   ಮಂಕಿಪಾಕ್ಸ್ ವೈರಸ್‌ ರೂಪಾಂತರಗಳಿಗೆ ಹೊಸ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement