ವಿಜಯ್ ಮಲ್ಯ ಅವರನ್ನು ಲಂಡನ್‌ ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಹಾಕುವಂತೆ ಬ್ರಿಟನ್‌ ಕೋರ್ಟ್‌ ಆದೇಶ

ನವದೆಹಲಿ: ಪರಾರಿಯಾಗಿರುವ ಆರ್ಥಿಕ ಅಪರಾಧಿ ವಿಜಯ್ ಮಲ್ಯಗೆ ಭಾರೀ ಹಿನ್ನಡೆಯಾಗಿದ್ದು, ಬ್ರಿಟನ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಮಂಗಳವಾರ (ಜನವರಿ 18) ಸಂಕಷ್ಟದಲ್ಲಿರುವ ಉದ್ಯಮಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಇಡೀ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಲಂಡನ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಅವರ ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಹಾಕುವಂತೆ ಆದೇಶಿಸಿದೆ.
ಮಲ್ಯ ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬ-ಮಗ ಸಿದ್ಧಾರ್ಥ ಮತ್ತು ತಾಯಿ ಲಲಿತಾ ಅಲ್ಲಿಯೇ ಉಳಿಯುತ್ತಾರೆ-ಐಷಾರಾಮಿ ಆಸ್ತಿಯಿಂದ ಹೊರಹಾಕಲ್ಪಡುತ್ತಾರೆ.
ಲಂಡನ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ರೀಜೆಂಟ್ ಪಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಕಡೆಗಣಿಸುವ 64 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಉದ್ಯಮಿಗಳ ಪ್ರಧಾನ ಆಸ್ತಿಯಾದ ಕಾರ್ನ್‌ವಾಲ್ ಟೆರೇಸ್ ಅಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಸ್ವಿಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಯುಬಿಎಸ್‌ (UBS) ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ವಿವಾದದಲ್ಲಿ ವರ್ಚುವಲ್‌ ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ತೀರ್ಪನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾ, ಹೈಕೋರ್ಟಿನ ಡೆಪ್ಯೂಟಿ ಮಾಸ್ಟರ್ ಮ್ಯಾಥ್ಯೂ ಮಾರ್ಷ್ ಅವರು ಯುಬಿಎಸ್‌ ಗೆ 20.4 ಮಿಲಿಯನ್ ಪೌಂಡ್‌ಗಳ (ಸುಮಾರು 185.4 ಕೋಟಿ ರೂ.) ಸಾಲವನ್ನು ಮರುಪಾವತಿಸಲು ಮಲ್ಯ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯವನ್ನು ನೀಡಲು ಯಾವುದೇ ಆಧಾರಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ತೀರ್ಪು ನೀಡಿದರು. .
ಮುಖ್ಯವಾಗಿ, ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ತಮ್ಮ ಆದೇಶದ ವಿರುದ್ಧ ಮೇಲ್ಮನವಿ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಅಥವಾ ಜಾರಿಗೆ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ತಡೆ ನೀಡಲು ಅನುಮತಿಯನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದರು. ತೀರ್ಪು ಯುಬಿಎಸ್ ತನ್ನ ಸಾಲವನ್ನು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳಲು ಸ್ವಾಧೀನ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯೊಂದಿಗೆ ಹೋಗಬಹುದು ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.
ಬ್ರಿಟಿಷ್ ವರ್ಜಿನ್ ಐಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಿರುವ ರೋಸ್ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ವೆಂಚರ್ಸ್ ಮಲ್ಯ ಫ್ಯಾಮಿಲಿ ಟ್ರಸ್ಟ್ ಒಡೆತನದ 2012 ರಲ್ಲಿ ಲಂಡನ್ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಯುಬಿಎಸ್‌ಗೆ ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಸಾಲಕ್ಕೆ 20.4 ಮಿಲಿಯನ್ ಪೌಂಡ್‌ಗಳಿಗೆ ಅಡಮಾನ ಇಟ್ಟಿತ್ತು. 2017 ರಲ್ಲಿ, ಸಾಲದ ಅವಧಿ ಮುಗಿದಿದೆ ಮತ್ತು ಆ ದಿನಾಂಕದ ಬಾಕಿಯನ್ನು ಪಾವತಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಕಳೆದ ತಿಂಗಳ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ, ವಿಜಯ್ ಮಲ್ಯ, ನೀರವ್ ಮೋದಿ ಮತ್ತು ಮೆಹುಲ್ ಚೋಕ್ಸಿಯಂತಹ ಪರಾರಿಯಾದ ಆಸ್ತಿ ಮಾರಾಟದಿಂದ ಸಾಲದಾತರು 13,109.17 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ವಸೂಲಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವ ನಿರ್ಮಲಾ ಸೀತಾರಾಮನ್ ಹೇಳಿದ್ದರು.
2019 ರಲ್ಲಿ, ಮುಂಬೈ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಮಲ್ಯ ಅವರನ್ನು ಪರಾರಿಯಾದ ಆರ್ಥಿಕ ಅಪರಾಧಿ (ಎಫ್‌ಇಒ) ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿತು. ಮಲ್ಯ ಅವರು ಮಾರ್ಚ್ 2016 ರಲ್ಲಿ ಭಾರತವನ್ನು ತೊರೆದಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅವರು 13 ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಲಯದ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ಗಳ ಒಕ್ಕೂಟಕ್ಕೆ ಸುಮಾರು 9,000 ಕೋಟಿ ರೂ. ಸಾಲವನ್ನು ಮರುಪಾವತಿಸಲು ವಿಫಲವಾದ ಕಾರಣದಿಂದ ಭಾರತಕ್ಕೆ ತನ್ನ ಸನ್ನಿಹಿತ ಗಡೀಪಾರು ಮಾಡುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಮದ್ಯದ ಬ್ಯಾರನ್ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಸರ್ಕಾರದೊಂದಿಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರದ ವಿರುದ್ಧ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಹೋರಾಟ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ