126 ವರ್ಷದ ಅಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಸಾಧಕ, ಯೋಗಪಟುವಿಗೆ ಪದ್ಮಶ್ರೀ ಗೌರವ..ಬಾಬಾ ಜೀವನವೇ ಒಂದು ಪವಾಡ..! ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ವಾರಾಣಸಿ: ನಿನ್ನೆ ಘೋಷಣೆಯಾದ ಪದ್ಮ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಪದ್ಮಶ್ರೀ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ಭಾಜನರಾದವರಲ್ಲಿ ಕಾಶಿಯ ಶಿವಾನಂದ ಬಾಬಾ ಕೂಡ ಒಬ್ಬರು. ಅವರ ಹೆಚ್ಚಿನ ಚರ್ಚೆ ಅವರ ವಯಸ್ಸಿನ ಬಗ್ಗೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಈಗ ಅವರಿಗೆ 126 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸು. ಈ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲೂ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
ವಯಸ್ಸಿನ ಹೊರತಾಗಿ, ಬಾಬಾ ಶಿವಾನಂದರ ಜೀವನ ಪಯಣದ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಮಾತನಾಡಬೇಕು, ಅವರ ಜೀವನವೇ ಪವಾಡದಂತಿದೆ. ಯೋಗ ಅನ್ವೇಷಕ ಬಾಬಾ ಶಿವಾನಂದ ಅವರು ಜನಮನದಿಂದ ದೂರವಿರಲು ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುವುದರಿಂದ, ಅವರು ತಮ್ಮ ಪೂರ್ವಾಶ್ರಮದ ಬಗ್ಗೆ ಯಾರೊಂದಿಗೂ ಏನನ್ನೂ ಹೇಳಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಈಗ ಅವರ ಹಿಂದಿನ ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಶನಗಳಿಂದ ಈ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ದೊರೆಯುತ್ತಿದೆ.
1896ರಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದ ಶಿವಾನಂದ ಬಾಬಾ ಅವರು ಯೋಗ ಮತ್ತು ಧರ್ಮದ ಬಗ್ಗೆ ಆಳವಾದ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಬಂಗಾಳದಿಂದ ಕಾಶಿಯನ್ನು ತಲುಪಿದರು ಮತ್ತು ಇಲ್ಲಿ ಗುರು ಓಂಕಾರಾನಂದರಿಂದ ಶಿಕ್ಷಣ ಪಡೆದರು. 1925 ರಲ್ಲಿ, ತಮ್ಮ 29 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ, ಅವರ ಗುರುಗಳ ಆದೇಶದ ಮೇರೆಗೆ, ಅವರು ವಿಶ್ವ ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ ಹೋದರು. 34 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ದೇಶ-ವಿದೇಶಗಳನ್ನು ಸುತ್ತಿ ಬದುಕಿನ ರಹಸ್ಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಜ್ಞಾನ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದರು. ಇದರ ನಂತರ, ಅವರು ಯೋಗ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ದಿನಚರಿಗಾಗಿ ಜನರನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತ ಬಂದರು.
ಈ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಬಾಬಾ ಅವರ ಫಿಟ್‌ನೆಸ್ ಮತ್ತು ಕಠಿಣ ಯೋಗ ಮಾಡುವ ಕೌಶಲ್ಯವು ಗಮನಕ್ಕೆ ಬಂದಿದ್ದು ನಟಿ ಶಿಲ್ಪಾ ಶೆಟ್ಟಿ ಅವರ ವಿಡಿಯೊವನ್ನು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡು ಅವರ ಆರೋಗ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿಸಿದ ನಂತರ. ಇವುಗಳಿಂದ ಸ್ಫೂರ್ತಿ ಪಡೆದ ಶಿಲ್ಪಾ ಯೋಗ ಆರಂಭಿಸಿದ್ದು, ಆಹಾರ ಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. 123 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಶಿವಾನಂದ್ ಬಾಬಾ ಎಷ್ಟು ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿದ್ದಾರೆ. ನಮ್ಮ ಉತ್ತಮ ಜೀವನಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ನಮಗೆ ಮಾದರಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ತಮ್ಮ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಮತ್ತು ಟ್ವಿಟರ್ ಖಾತೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಾಬಾ ಬಗ್ಗೆ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಬಾಬಾರ ಈ ವೃದ್ಧಾಪ್ಯದ ಪುರಾವೆಯೂ ಅವರ ಬಳಿ ಇದೆ. ಅವರ ಜನ್ಮ ದಿನಾಂಕ 8 ಆಗಸ್ಟ್ 1896 ಎಂದು ಅವರ ಆಧಾರ್ ಕಾರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಪಾಸ್‌ಪೋರ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ನಂಬುವುದಾದರೆ, ಅವರು ಜಪಾನ್‌ನ ಚಿಟೆಟ್ಸು ವಟನಾಬೆ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಗಿನ್ನೆಸ್ ಬುಕ್ ಆಫ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾಗಿರುವ ಅತ್ಯಂತ ಹಳೆಯ ವ್ಯಕ್ತಿಯ (122 ವರ್ಷಗಳು) ದಾಖಲೆಗಿಂತ ಸಾಕಷ್ಟು ಮುಂದಿದ್ದಾರೆ.
ಬಾಬಾ ಶಿವಾನಂದರು ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 3 ಗಂಟೆಗೆ ಏಳುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರತಿದಿನ ಒಂದು ಗಂಟೆ ಯೋಗ ಮಾಡಿ. ಗೀತಾ ಮತ್ತು ಮಾ ಚಂಡಿಯ ಶ್ಲೋಕಗಳನ್ನು ಪಠಿಸಿ. ಒಲೆಯಲ್ಲಿ ಬೇಯಿಸಿದ ಆಹಾರವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಸೇವಿಸುತ್ತಾರೆ. ತಮ್ಮ ದಿನವನ್ನ ಪೂಜೆಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಶಿವಾನಂದ ಬಾಬಾ, ಹಣ್ಣು ಮತ್ತು ಹಾಲು ಸೇವಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಅವರು ಬೇಯಿಸಿದ ಆಹಾರವನ್ನ ಮಾತ್ರ ಸೇವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಕಡಿಮೆ ಉಪ್ಪು ಆಹಾರವನ್ನ ಸೇವಿಸುವ ಬಾಬಾ, 126 ವರ್ಷಗಳ ವರೆಗೆ ಆರೋಗ್ಯವಂತ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಇದೇ ಕಾರಣ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಪದ್ಮಶ್ರೀ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಬಂದಿರುವುದಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ. ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಕೃತಜ್ಞತೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತೇನೆ. ನಾವು ಯಾವಾಗಲೂ ಜೀವನ ನಡೆಸಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಶುದ್ಧ ಮತ್ತು ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಆಹಾರವನ್ನ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರುವುದಾಗಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಬಾಬಾ ಸಾತ್ವಿಕ ಆಹಾರವನ್ನ ಸೇವಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಸಂಪೂರ್ಣ ಶಿಸ್ತಿನಿಂದ ಜೀವನವನ್ನ ನಡೆಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಕಲ್ಲು ಉಪ್ಪನ್ನ ಮಾತ್ರ ಬಳಸ್ತಾರೆ ಎನ್ನುವುದು ಮತ್ತೊಂದು ವಿಶೇಷ.
ಬಾಬಾ ಶಿವಾನಂದ ಅವರು ತಮ್ಮ ವಯಸ್ಸನ್ನು ದೃಢೀಕರಿಸಿ ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ ತಾವು 8 ಆಗಸ್ಟ್ 1896 ರಂದು ಬಂಗಾಳದ ಶ್ರೀಹಟ್ಟಿ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದ್ದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಹಸಿವಿನಿಂದ ತಂದೆ ತಾಯಿ ತೀರಿ ಹೋಗಿದ್ದರು. ಅಂದಿನಿಂದ ಬಾಬಾ ಅರ್ಧ ಹೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಮಾತ್ರ ತಿನ್ನುವ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರಂತೆ. ಅದನ್ನು ಅವರು ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೂ ಪಾಲಿಸಿಕೊಂಡು ಬಂದಿದ್ದಾರೆ. ಬಡವರಿಗೆ ಹಣ್ಣು ಮತ್ತು ಹಾಲು ಸಿಗದಿದ್ದರೆ, ಬಾಬಾ ಕೂಡ ಅವುಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. 1979 ರಿಂದ, ಅವರು ಶಿವನ ನಗರವಾದ ಕಾಶಿಯಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಕಾಶಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳುವುದಾದರೆ ಇದು ಪುಣ್ಯಭೂಮಿ ಹಾಗೂ ತಪೋಭೂಮಿ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಭಗವಾನ್ ಶಂಕರ ಸ್ವತಃ ಇಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಿದ್ದಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ಈ ನಗರವನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   ದೆಹಲಿ: ಶಾಸ್ತ್ರಿ ಭವನದ 7ನೇ ಮಹಡಿಯಿಂದ ಜಿಗಿದು ಐಟಿ ಸಚಿವಾಲಯದ ವಿಜ್ಞಾನಿ ಸಾವು

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

4.6 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 5

advertisement

  1. Panchalingappa.j.Kavalur

    So nice what wonder yoga is life that is the real reason yoga is life

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ