ಉಕ್ರೇನ್‌ನಿಂದ ಬೇರ್ಪಟ್ಟ ಪ್ರದೇಶಗಳ ಜೊತೆ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ರಷ್ಯಾ ಸಹಿ: ಯುರೋಪ್‌ ಒಕ್ಕೂಟದಿಂದ ರಷ್ಯಾ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಬಂಧ | ಪ್ರಮುಖ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳು

ನವದೆಹಲಿ: ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಪ್ರತ್ಯೇಕತಾವಾದಿ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಮಾನ್ಯತೆ ನೀಡುವ ರಷ್ಯಾದ ಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಬಲವಾದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಯುರೋಪ್‌ ನಾಯಕರು ಪೂರ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದ ಯುದ್ಧವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವ ಭರವಸೆ ಮೇಲೆ ಮಾಸ್ಕೋದ ಮೇಲೆ ವಿವಿಧ ಹಂತದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಐದು ರಷ್ಯಾದ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಮತ್ತು ಮೂರು ಬಿಲಿಯನೇರ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ಬ್ರಿಟನ್ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸಿದರೆ, ಜರ್ಮನಿಯು ರಷ್ಯಾದೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವ ಹೊಸ ಅನಿಲ ಪೈಪ್‌ಲೈನ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿದೆ. ಅಮೆರಿಕ ಉಕ್ರೇನ್‌ ಬಗೆಗಿನ ರಷ್ಯಾದ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು “ಆಕ್ರಮಣ” ಎಂದು ಕರೆದಿದೆ, ಇದು ಮಾಸ್ಕೋದ ಮೇಲೆ ಬಲವಾದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ರಷ್ಯಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ಪುಟಿನ್ ಅವರು ಪೂರ್ವ ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಎರಡು ಬೇರ್ಪಟ್ಟ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಸೈನ್ಯವನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಲು ಆದೇಶಿಸಿದ್ದಾರೆ. ರಷ್ಯಾ-ಉಕ್ರೇನ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ಅಮೆರಿಕ ಮತ್ತು ಇತರ ದೇಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾಸ್ಕೋ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕತೆಗೆ ಮುಕ್ತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕ್ರೆಮ್ಲಿನ್ ಹೇಳಿತು.
ಮಂಗಳವಾರ, ಜರ್ಮನ್ ಚಾನ್ಸೆಲರ್ ಓಲಾಫ್ ಸ್ಕೋಲ್ಜ್ ನಾರ್ಡ್ ಸ್ಟ್ರೀಮ್ 2 ನೈಸರ್ಗಿಕ ಅನಿಲ ಪೈಪ್‌ಲೈನ್‌ಗಾಗಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿದರು, ಇದು ರಷ್ಯಾದ ಅನಿಲವನ್ನು ಜರ್ಮನಿಯ ಮೂಲಕ ಯುರೋಪ್‌ಗೆ ನೇರವಾಗಿ ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತದೆ. ಪೈಪ್‌ಲೈನ್ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡಿದ್ದರೂ ಇನ್ನೂ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ.
ಈ ಕ್ರಮವನ್ನು ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಸರ್ಕಾರವು ಪ್ರಶಂಸಿಸಿತು, ಇದು ಜರ್ಮನಿಯ ನಿಜವಾದ ನಾಯಕತ್ವ” ಕ್ಕಾಗಿ ಶ್ಲಾಘಿಸಿತು. ಪ್ರಸ್ತುತ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಇದು ನೈತಿಕವಾಗಿ, ರಾಜಕೀಯವಾಗಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಸರಿಯಾದ ಹೆಜ್ಜೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವ ಡಿಮಿಟ್ರೋ ಕುಲೆಬಾ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. “ನಿಜವಾದ ನಾಯಕತ್ವ ಎಂದರೆ ಕಷ್ಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕಠಿಣ ನಿರ್ಧಾರಗಳು. ಜರ್ಮನಿಯ ಕ್ರಮವು ಅದನ್ನು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಐದು ರಷ್ಯಾದ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಮತ್ತು ಮೂರು ಉದ್ಯಮಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಬ್ರಿಟನ್‌ ಕಠಿಣ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸಿತು, ಇದನ್ನು ಪ್ರಧಾನಿ ಬೋರಿಸ್ ಜಾನ್ಸನ್ ರಷ್ಯಾದ ಪಡೆಗಳು ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಎರಡು ಪ್ರತ್ಯೇಕಗೊಂಡ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಮಾನ್ಯತೆ ನೀಡಿದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಕ್ರಮಗಳ “ಮೊದಲ ಭಾಗ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್ ಪ್ರಕಾರ, ಯುರೋಪಿಯನ್ ಯೂನಿಯನ್ ಹಲವಾರು ರಷ್ಯಾದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾದ ಸಶಸ್ತ್ರ ಪಡೆಗಳಿಗೆ ಹಣಕಾಸು ಒದಗಿಸುವ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸಲು ಯೋಚಿಸಿದೆ. 27-ದೇಶಗಳ ಬಣವು ಯುರೋಪ್‌ ಒಕ್ಕೂಟದ ಬಂಡವಾಳ ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ಮಾಸ್ಕೋದ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿದೆ.
ಶ್ವೇತಭವನವು ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದ ಕ್ರಮವನ್ನು “ಆಕ್ರಮಣ” ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ, ಮಾಸ್ಕೋ ವಿರುದ್ಧ ಅಮೆರಿಕ ಭಾರೀ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸಿಸುವುದಕ್ಕೆ ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿದೆ.
ಪ್ರಧಾನ ಉಪ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ಸಲಹೆಗಾರ ಜಾನ್ ಫೈನರ್, “ಇದು ಆಕ್ರಮಣದ ಆರಂಭ, ಇದು ಉಕ್ರೇನ್‌ ವಿರುದ್ಧ ರಷ್ಯಾದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಆಕ್ರಮಣ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಮಂಗಳವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಬಂಡಾಯ ಪ್ರದೇಶಗಳ ಮೇಲೆ ತನ್ನ ಹಿಡಿತವನ್ನು ಭದ್ರಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ, ರಷ್ಯಾ ತನ್ನ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಮಂಡಿಸಿದ ನೂತನ ಶಾಸನವು ರಷ್ಟಯಾ ಅಲ್ಲಿ ಸೈನ್ಯವನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಪೂರ್ವ ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಅದರ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ಮಾನ್ಯತೆ ಪ್ರಸ್ತುತ ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಪಡೆಗಳ ವಶದಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಮಾಸ್ಕೋ ಹೇಳಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   1955ರ ಮರ್ಸಿಡಿಸ್-ಬೆಂಜ್ 300 SLR ಕಾರು ಮಾರಾಟವಾದ ದುಬಾರಿ ಕಾರು...ಮೊತ್ತ ಕೇಳಿದರೆ ಬೆಚ್ಚಿ ಬೀಳ್ತೀರಾ..!

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ