ರಷ್ಯಾ-ಉಕ್ರೇನ್ ಯುದ್ಧ ಮಧ್ಯೆಯೇ ಉಕ್ರೇನ್‌ ಜೊತೆ ಮಾತುಕತೆಗೆ ನಿಯೋಗ ಕಳುಹಿಸಲು ಸಿದ್ಧ ಎಂದ ರಷ್ಯಾ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಪುಟಿನ್..!

ಮಾಸ್ಕೋ: ಮಹತ್ವದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ, ರಷ್ಯಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ಪುಟಿನ್ ಅವರು ಉಕ್ರೇನ್‌ ಜೊತೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸಲು ನಿಯೋಗವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿರುವುದಾಗಿ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಸರ್ಕಾರಿ ಮಾಧ್ಯಮ ಸ್ಪುಟ್ನಿಕ್ ಪ್ರಕಾರ, ಪುಟಿನ್ ಅವರು ಉಕ್ರೇನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಮಾತುಕತೆಗಾಗಿ ಮಿನ್ಸ್ಕ್‌ಗೆ ನಿಯೋಗವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯ, ರಕ್ಷಣಾ ಮತ್ತು ಆಡಳಿತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ರಷ್ಯಾದ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ನಿಯೋಗವನ್ನು ಮಿನ್ಸ್ಕ್‌ಗೆ ಕಳುಹಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಕ್ರೆಮ್ಲಿನ್ ವಕ್ತಾರ ಡಿಮಿಟ್ರಿ ಪೆಸ್ಕೋವ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ರಷ್ಯಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಉಕ್ರೇನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವೊಲೊಡಿಮಿರ್ ಝೆಲೆನ್ಸ್ಕಿಯ ಮಾತುಕತೆಯ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆಯು ಬಂದಿದೆ. ಕೈವ್ ಮೊದಲು ‘ಶರಣಾಗಬೇಕುʼ ಎಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದರು.

ಹಿಂದಿನ ದಿನ, ರಷ್ಯಾದ ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವ ಸೆರ್ಗೆ ಲಾವ್ರೊವ್ ಅವರು ಉಕ್ರೇನ್ ಸೇನೆಯು ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಲು ಒಪ್ಪಿದರೆ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ಮಾರ್ಗಗಳ ಮೂಲಕ ಮಾತುಕತೆಯನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸಲು ರಷ್ಯಾ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ನಾವು ಝೆಲೆನ್ಸ್ಕಿಯೊಂದಿಗೆ ಕಳೆದ ಡಿಸೆಂಬರಿನಲ್ಲಿ ಭದ್ರತಾ ಖಾತರಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಸಲಹೆ ನೀಡಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಜಂಟಿ ಮಾತುಕತೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಲು ಮತ್ತು ಜಂಟಿ ಭದ್ರತಾ ಖಾತರಿಗಾಗಿ ಎದುರು ನೋಡಲು ಜಂಟಿ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ. ಅವರು ಉಕ್ರೇನ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಸಂಗತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಿಳಿದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾದ ಮೇಲೆ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಬಾರದು ಎಂದು ಲಾವ್ರೊವ್ ಹೇಳಿದರು.

ಕೈವ್‌ ಸುತ್ತ ರಷ್ಯನ್‌ ಸೈನಿಕರು..
ತ್ವರಿತ-ಗತಿಯ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳಲ್ಲಿ, ರಷ್ಯಾದ ಪಡೆಗಳು ಗುರುವಾರ ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ರಾಜಧಾನಿಯಿಂದ ಕೇವಲ 8 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ವೋರ್ಜೆಲ್ ಗ್ರಾಮವನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡವು. ವೋರ್ಜೆಲ್ ರಷ್ಯಾದ ಪಡೆಗಳ ವಶವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಉಕ್ರೇನ್ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವಾಲಯ ದೃಢಪಡಿಸಿದೆ. ಅವರು ಈಗ ಕೈವ್‌ನ ಓಬೋಲೋನ್ ಜಿಲ್ಲೆಯನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಅಲ್ಲಿ ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಮಿಲಿಟರಿಯು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದೆ, ಬಲವಾದ ಪ್ರತಿರೋಧವನ್ನು ತೋರುತ್ತಿದೆ. ರಷ್ಯಾ ಈಶಾನ್ಯ ಮತ್ತು ಪೂರ್ವದಿಂದ ಕೈವ್ ಅನ್ನು ಮುತ್ತಿಗೆ ಹಾಕುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ರಷ್ಯಾದ ಪಡೆಗಳು ರಾಜಧಾನಿಯನ್ನು ಸಮೀಪಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವೊಲೊಡಿಮಿರ್ ಝೆಲೆನ್ಸ್ಕಿ ಅವರನ್ನು ಬಂಕರ್‌ಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ಹೇಳಿವೆ.
ವಾರಗಳ ವರೆಗೆ, ಮಾಸ್ಕೋ 1,50,000 ಸೈನಿಕರನ್ನು ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಗಡಿಗಳಲ್ಲಿ ಜಮಾವಣೆ ಮಾಡಿತು. ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಉಕ್ರೇನ್‌ಗೆ ನ್ಯಾಟೊ (NATO)ಗೆ ಸೇರಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡದಂತೆ ಒತ್ತಡ ಹೇರುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಆಕ್ರಮಣಕ್ಕೆ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿತು. ಗುರುವಾರ, ಪುಟಿನ್ ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಡಾನ್‌ಬಾಸ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷ ಮಿಲಿಟರಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗೆ ಆದೇಶಿಸಿದರು ರಷ್ಯಾದ ನೌಕಾಪಡೆಯು ಚೆರ್ನೋಬಿಲ್ ಪರಮಾಣು ಸ್ಥಾವರವನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ, ಕೈವ್ ಕಡೆಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿವೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ