ರಷ್ಯಾ-ಉಕ್ರೇನ್ ಯುದ್ಧ: ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೀಡಿತರಿಗೆ ಆಶ್ರಯ ಮನೆಯಾಗಿ ಬದಲಾದ ಭಾರತೀಯ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್…ಉಚಿತ ಊಟ..!

ಕೀವ್:‌ ರಷ್ಯಾದ ಆಕ್ರಮಣದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಕೀವ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಭಾರತೀಯ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್ ಭಾರತೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಪ್ರಜೆಗಳಿಗೆ ಸುರಕ್ಷಿತ ಧಾಮವಾಗಿದೆ.
ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ದಾಳಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗಿನಿಂದ ಮಾಲೀಕರು ಕನಿಷ್ಠ 70 ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಆಶ್ರಯ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. “ಸಾಥಿಯಾ” ರೆಸ್ಟೊರೆಂಟ್‌ನ ಮಾಲೀಕ ಮನೀಶ್ ದೇವ್ ಅವರು, ಚೋಕೋಲಿವ್ಸ್‌ಕಿ ಬೌಲೆವಾರ್ಡ್‌ನ ನೆಲಮಾಳಿಗೆಯಲ್ಲಿ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್ ಇರುವುದರಿಂದ ಇದು ಒಂದು ರೀತಿಯ ಬಾಂಬ್ ಬಂಕರ್ ಆಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಪ್ರಜೆಗಳು ಸಹ ರಕ್ಷಣೆ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗೆ ಬರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಊಟವನ್ನು ಉಚಿತವಾಗಿ ಒದಗಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ದೇವ್‌ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ರಷ್ಯಾದ ಯುದ್ಧದ ಮೊದಲು, ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಸಾಥಿಯಾ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್ ಭಾರತೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ನೆಚ್ಚಿನ ಹ್ಯಾಂಗ್‌ಔಟ್ ಆಗಿತ್ತು.

ಈ ಹಿಂದೆ, ಭಾರತೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯೊಬ್ಬರು ಮಾಧ್ಯಮ ಪೋರ್ಟಲ್‌ಗೆ ಈ ಉಪಾಹಾರ ಗೃಹವು ಯುದ್ಧದಿಂದ ಪೀಡಿತ ರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲಿ ತನ್ನ “ಇದು ಮನೆಯಿಂದ ದೂರದ ಮನೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು. ಅವರು ಭಾರತೀಯ ಆಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದರು. ರಷ್ಯಾದ ಆಕ್ರಮಣ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ಅವರು ದೇವ್‌ನಿಂದ ಕರೆ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ತಕ್ಷಣವೇ ಸಾಥಿಯಾಕ್ಕೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡರು. ಅವರು ಈ ಹಿಂದೆ ತಮ್ಮ ಹಾಸ್ಟೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಅಂತಹ ನಾಗರಿಕ ಸ್ಥಳಗಳು ವೈಮಾನಿಕ ದಾಳಿಯಿಂದ ಎಷ್ಟು ಸಮಯದವರೆಗೆ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರುತ್ತವೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಆತಂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಆಹಾರ ಸರಬರಾಜು ಎಷ್ಟು ಕಾಲ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಆತಂಕವಿದೆ.

ರಷ್ಯಾ-ಉಕ್ರೇನ್ ಸಂಘರ್ಷದ ಮಧ್ಯೆ ಅನೇಕ ನಾಗರಿಕರು ವಿವಿಧ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ. ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಬ್ರೂವರಿಯು ತನ್ನ ಬಾಟಲಿಂಗ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಬಾಂಬ್ ಕಾರ್ಖಾನೆಯಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಿದೆ, ರಷ್ಯಾದ ಟ್ಯಾಂಕ್‌ಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಎಸೆಯಲು ಮೊಲೊಟೊವ್ ಕಾಕ್‌ಟೇಲ್‌ಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದನೆ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಗುರುದ್ವಾರಗಳು ಸಮುದಾಯದ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಮತ್ತು ಹೊರಗಿನವರಿಗೆ ಉಚಿತ ಆಶ್ರಯ ಮತ್ತು ಆಹಾರವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತಿದೆ. ಈ ಕಠೋರ ಯುದ್ಧಕಾಲದಲ್ಲಿ, ನಿಸ್ವಾರ್ಥ ಭಕ್ತಿಯ ಸಿಖ್ ನೀತಿಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಯುದ್ಧ-ಹಾನಿಗೊಳಗಾದ ರಾಷ್ಟ್ರದ ನಿವಾಸಿಗಳಿಗೆ ಆಹಾರದ ಸಿದ್ಧತೆಗಳು ಮತ್ತು ವಿತರಣೆಯನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸುವ ಖಾರ್ಕಿವ್‌ನ ವೀಡಿಯೊ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ