ಅಲಾರ್ಮ್ ಬೆಲ್ಸ್ …?: ಜಿಂಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಇದೇ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಒಮಿಕ್ರಾನ್ ರೂಪಾಂತರವನ್ನು ಪತ್ತೆ ಮಾಡಿದ ಅಮೆರಿಕ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು..!

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್: ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಕೆಲವು ಬಿಳಿ ಬಾಲದ ಜಿಂಕೆಗಳು ಕೋವಿಡ್‌-19 ಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ವೈರಸ್‌ನ SARS-CoV-2 ನ ಒಮಿಕ್ರಾನ್ ರೂಪಾಂತರದ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿವೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನವೊಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಪ್ರಿ ಪ್ರಿಂಟ್ ರೆಪೊಸಿಟರಿ ಬಯೋಆರ್‌ಕ್ಸಿವ್‌ನಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾದ ಇನ್ನೂ ಪೀರ್-ರಿವ್ಯೂಡ್ ಅಧ್ಯಯನವು ಒಮಿಕ್ರಾನ್-ಸೋಂಕಿತ ಜಿಂಕೆಗಳಲ್ಲಿ SARS-CoV-2 ಗೆ ತಟಸ್ಥಗೊಳಿಸುವ ಪ್ರತಿಕಾಯಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ, ಇದು ಮನುಷ್ಯರಂತೆ ವೈರಸ್ಸುಗಳ ಈ ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತೆ ಸೋಂಕು ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಕೆಲವು ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು SARS-CoV-2 ಆಶ್ರಯಿಸುತ್ತವೆ ಎಂಬುದು ನಮ್ಮ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಮತ್ತೊಂದು ಸಂಭಾವ್ಯ ಬೆದರಿಕೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಪೆನ್ ಸ್ಟೇಟ್‌ನ ಸಹಾಯಕ ಸಂಶೋಧನಾ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಮತ್ತು ಪತ್ರಿಕೆಯ ಪ್ರಮುಖ ಲೇಖಕ ಕರ್ಟ್ ವಾಂಡೆಗ್ರಿಫ್ಟ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಅಮೆರಿಕದ ಅಯೋವಾದಾದ್ಯಂತ ಸ್ಯಾಂಪಲ್ ಮಾಡಿದ ಬಿಳಿ ಬಾಲದ ಜಿಂಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 80 ರಷ್ಟು SARS-CoV-2 ಗೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನ ತಂಡವು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.
ಇತ್ತೀಚಿನ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಜಿಂಕೆಗಳಲ್ಲಿ ವೈರಸ್ ಹರಡುವುದನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಇದು ಮಾನವರಿಗೆ ಸಂಭಾವ್ಯ ತಗುಲುವಿಕೆಯನ್ನು ತಡೆಯಲು ಅನೇಕ ತುರ್ತು ಕ್ರಮಗಳ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಜಿಂಕೆಗಳಿಂದ ಮಾನವರಲ್ಲಿ SARS-CoV-2 ರೂಪಾಂತರಗಳು ಮತ್ತೆ ತಗಲುವ ಯಾವುದೇ ಸೂಚನೆಯಿಲ್ಲದಿದ್ದರೂ, ಅಂತಹ ಫಲಿತಾಂಶದ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಪೆನ್ ಸ್ಟೇಟ್‌ನ ಪಶುವೈದ್ಯಕೀಯ ಮತ್ತು ಬಯೋಮೆಡಿಕಲ್ ವಿಜ್ಞಾನದ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಸುರೇಶ್ ಕೂಚಿಪುಡಿ ಹೇಳಿದರು.
ಈ ಪ್ರಾಣಿಗಳಲ್ಲಿ ವೈರಸ್ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಪರಿಚಲನೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಸೋಂಕು ತಗುಲುತ್ತದೆ, ವೈರಸ್ ವಿಕಸನಗೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಪ್ರಸ್ತುತ ಲಸಿಕೆಗಳಿಗೆ ನಿರೋಧಕವಾಗಿರುವ ಸಂಪೂರ್ಣ ನವೀನ ರೂಪಾಂತರದ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಕೂಚಿಪುಡಿ ಹೇಳಿದರು. .
ಜಿಂಕೆಗಳಿಂದ ಮನುಷ್ಯರಿಗೆ ವೈರಸ್ ತಗುಲುವುದು ಸಾಧ್ಯವೇ ಎಂಬುದನ್ನು ಈ ಬಗೆಗಿನ ಅಧ್ಯಯನವು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಬೋನಿನಲ್ಲಿದ್ದ ಸಿಂಹದ ಜೊತೆ ಚೆಲ್ಲಾಟವಾಡಲು ಹೋಗಿ ಕೈ ಬೆರಳು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ವ್ಯಕ್ತಿ...! ದೃಶ್ಯ ಸಿಸಿಟಿವಿಯಲ್ಲಿ ಸೆರೆ

ಸಂಶೋಧಕರು ಡಿಸೆಂಬರ್ 12, 2021 ಮತ್ತು ಜನವರಿ 31, 2022 ರ ನಡುವೆ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾದ 131 ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಜಿಂಕೆಗಳ ರಕ್ತದ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 19 SARS-CoV-2-ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರತಿಕಾಯಗಳಿಗೆ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಸ್ಯಾಂಪಲ್ ಜಿಂಕೆಗಳಲ್ಲಿ 68 ರಲ್ಲಿ ಏಳರಿಂದ ಮೂಗಿನ ಸ್ವ್ಯಾಬ್‌ಗಳಲ್ಲಿ SARS-CoV-2 ನ್ಯೂಕ್ಲಿಯಿಕ್ ಆಮ್ಲವನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದ್ದಾರೆ, ಈ ಜಿಂಕೆಗಳು ವೈರಸ್‌ನಿಂದ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿವೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.
ಅಯೋವಾದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಹಿಂದಿನ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಬೇಟೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಈಗಾಗಲೇ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟ ಜಿಂಕೆಗಳ ದುಗ್ಧರಸ ಗ್ರಂಥಿಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದೆ, ಆದರೆ ಈ ಮಾದರಿಗಳಿಂದ ಸಕ್ರಿಯ ಸೋಂಕನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಲು ನಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನದ ಸಹ-ಮುಖ್ಯ ಲೇಖಕ ವಿವೇಕ್ ಕಪೂರ್ ಹೇಳಿದರು. .
ನಮ್ಮ ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ, ನಾವು ಮೂಗಿನ ಸ್ವ್ಯಾಬ್‌ಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು, ಇದು ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಮೂಗುಗಳಲ್ಲಿ ಜೀವಂತ ವೈರಸ್ ಅನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿತು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ನ್ಯೂ ಯಾರ್ಕ್‌ನ ಸ್ಟೇಟನ್ ಐಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಬಿಳಿ ಬಾಲದ ಜಿಂಕೆಗಳ ನಡುವೆ ಹರಡುವ ವೈರಸ್ ಒಮಿಕ್ರಾನ್ ಎಂದು ಸಂಪೂರ್ಣ-ಜೀನೋಮ್ ಅನುಕ್ರಮವು ಸಹ ಗುರುತಿಸಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಬೋನಿನಲ್ಲಿದ್ದ ಸಿಂಹದ ಜೊತೆ ಚೆಲ್ಲಾಟವಾಡಲು ಹೋಗಿ ಕೈ ಬೆರಳು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ವ್ಯಕ್ತಿ...! ದೃಶ್ಯ ಸಿಸಿಟಿವಿಯಲ್ಲಿ ಸೆರೆ

ಜೀವಿಗಳ ಗುಂಪುಗಳ ನಡುವಿನ ವಿಕಸನೀಯ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುವ ಫೈಲೋಜೆನೆಟಿಕ್ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗಳು, ಜಿಂಕೆಗಳಲ್ಲಿನ ಒಮಿಕ್ರಾನ್ ಅನುಕ್ರಮಗಳು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ನಗರ ಮತ್ತು ಇತರೆಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಸೋಂಕಿತ ಮನುಷ್ಯರಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡವುಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿವೆ ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿತು, ಇದು ವೈರಸ್ ಮಾನವರಿಂದ ಜಿಂಕೆಗಳಿಗೆ ಹರಡಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.
ಮುಖ್ಯವಾಗಿ, ಒಂದು ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಜಿಂಕೆ ವೈರಲ್ ಆರ್‌ಎನ್‌ಎಗೆ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟದ ತಟಸ್ಥಗೊಳಿಸುವ ಪ್ರತಿಕಾಯಗಳನ್ನು(neutralising antibodies) ಹೊಂದಿತ್ತು, ಇದು ಸೋಂಕಿನ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತಟಸ್ಥಗೊಳಿಸುವ ಪ್ರತಿಕಾಯಗಳು ವೇಗವಾಗಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದುತ್ತವೆ ಅಥವಾ ಪ್ರಗತಿಯ ಸೋಂಕು ಸಂಭವಿಸಿದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಕೂಚಿಪುಡಿ ಹೇಳಿದರು.
ಈ ಪ್ರಾಣಿಯು ಮರುಸೋಂಕನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಬಿಳಿ ಬಾಲದ ಜಿಂಕೆಗಳು ವೈರಸ್ ರೂಪಾಂತರಗೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಕ್ಷೇತ್ರವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಇದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾದ ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ