ಚೀನಾದಲ್ಲಿ 2 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕೋವಿಡ್ -19 ಉಲ್ಬಣ..ಮತ್ತೆ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿದ ದೇಶ..!

ಬೀಜಿಂಗ್‌: ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಹೆಚ್ಚಿನ ದೇಶಗಳು ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳ ಕುಸಿತದೊಂದಿಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಜೀವನಕ್ಕೆ ತೆರೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ಆದರೆ ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ವೈರಸ್‌ನ ಅತಿಹೆಚ್ಚು ಉಲ್ಬಣ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.
ಭಾನುವಾರ, ಚೀನಾವು ಒಂದೇ ದಿನದಲ್ಲಿ 3,100 ಹೊಸ ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಹರಡುವ ಕೊರೊನಾ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ, ಇದು ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದ್ದು, ಕೆಲವು ಸ್ಥಳೀಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ರೂಪಾಂತರ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಉಲ್ಬಣಕ್ಕೆ ಕಾರಣ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಪ್ರಕರಣಗಳ ಹೆಚ್ಚಳದೊಂದಿಗೆ, ಚೀನಾದ ವಿವಿಧ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜನರು ಈಗ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ನಿರ್ಬಂಧವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಸತತ ಎರಡು ದಿನಗಳವರೆಗೆ 1,000 ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದ ನಂತರ, ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಹರಡುವ ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಈಗ 3,100 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ದಾಖಲಾಗಿವೆ ಎಂದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆರೋಗ್ಯ ಆಯೋಗ ಭಾನುವಾರ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಇದು ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲೇ ಗರಿಷ್ಠವಾಗಿದೆ.
ಕೆಲವು ಸ್ಥಳೀಯ ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಉಲ್ಬಣಕ್ಕೆ ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ರೂಪಾಂತರ ಕಾರಣವೆಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಹರಡುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಮೂಲ ಕೋವಿಡ್ -19 ವೈರಸ್‌ಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ತೀವ್ರತರವಾದ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸೌತ್ ಚೀನಾ ಮಾರ್ನಿಂಗ್ ಪೋಸ್ಟ್ ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ವೈರಸ್ ಹರಡುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು, ಚೀನಾ ಸರ್ಕಾರವು ಹೈಟೆಕ್ ಶೆನ್ಜೆನ್ ನಗರವನ್ನು ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿದೆ. ನಗರವು 17 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   1955ರ ಮರ್ಸಿಡಿಸ್-ಬೆಂಜ್ 300 SLR ಕಾರು ಮಾರಾಟವಾದ ದುಬಾರಿ ಕಾರು...ಮೊತ್ತ ಕೇಳಿದರೆ ಬೆಚ್ಚಿ ಬೀಳ್ತೀರಾ..!

ಶೆನ್‌ಜೆನ್ ಎಲ್ಲಾ ಸಮುದಾಯಗಳು, ಹಳ್ಳಿಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಲಿದೆ ಮತ್ತು ಸೋಮವಾರದಿಂದ ಭಾನುವಾರದವರೆಗೆ ಬಸ್ ಮತ್ತು ಮೆಟ್ರೋ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಭಾನುವಾರ ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಶನಿವಾರ, ಜಿಲಿನ್ ನಗರವನ್ನು ಭಾಗಶಃ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಮಾಡಲಾಗಿದ್ದು, 7 ಲಕ್ಷ ಜನರಿರುವ ಯಾಂಜಿಮ್ ನಗರವನ್ನು ಭಾನುವಾರ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, 90 ಲಕ್ಷ ಜನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಕೈಗಾರಿಕಾ ನೆಲೆಯಾದ ಚಾಂಗ್‌ಚುನ್ ಅನ್ನು ಶುಕ್ರವಾರ ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಮಾಡಲಾಗಿದ್ದು, ಮಾರ್ಚ್ 1 ರಿಂದ ಇತರ ಕೆಲವು ನಗರಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಲಾಗಿದೆ.
ಸಂಪೂರ್ಣ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳ ಹೊರತಾಗಿ, ವೈರಸ್ ಹರಡುವುದನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಶಾಲೆಗಳು, ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗಳು, ಮಾಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸ್ಥಳಗಳ ಮೇಲೆ ಸ್ಥಳೀಯ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
ಶಾಂಘೈನಲ್ಲಿ, ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಶಾಲೆಗಳು, ವ್ಯಾಪಾರಗಳು, ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಲ್‌ಗಳನ್ನು ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಮುಚ್ಚಿದ್ದಾರೆ.
ಹೊಸ ಏಕಾಏಕಿ ಅದರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ, ಚೀನಾ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಕೋವಿಡ್ -19 ಅನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಕ್ಷಿಪ್ರ ಪ್ರತಿಜನಕ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಅನುಮತಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ. ಪ್ರಕರಣಗಳ ಆರಂಭಿಕ ಆವಿಷ್ಕಾರವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಇದನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಶೆನ್ಜೆನ್ ನಗರವು ಈ ವಾರ ನಗರದಾದ್ಯಂತ ಮೂರು ಸುತ್ತಿನ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲಿದೆ.
ಈ ತಿಂಗಳ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಚೀನಾದ ಉನ್ನತ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಕೋವಿಡ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವನ್ನು ನಿಗ್ರಹಿಸುವಲ್ಲಿ ಚೀನಾ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡುವವರಲ್ಲಿ ಒಂದು. ಮತ್ತು ವೈರಸ್ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಲ್ಲೆಲ್ಲಾ ಪೂರ್ವಭಾವಿಯಾಗಿ ಸ್ಥಳೀಯ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮತ್ತು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುವ ಅದರ ಕಠಿಣ ಶೂನ್ಯ-ಕೇಸ್ ನೀತಿಯು ಯಶಸ್ಸಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ಶಾಂಘೈ ಮತ್ತು ಬೀಜಿಂಗ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ನಗರಗಳು ಈಗ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಉಲ್ಬಣಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ದೇಶದ ಕೋವಿಡ್ ನಿಯಂತ್ರಣ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವು ಪ್ರಶ್ನಾರ್ಹವಾಗಿದೆ.
ಹಾಂಕಾಂಗ್‌ನಲ್ಲೂ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತಷ್ಟು ಹದಗೆಟ್ಟಿದೆ. ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾನುವಾರ 27,647 ಹೊಸ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮತ್ತು 87 ಸಾವುಗಳು ದೃಢಪಟ್ಟಿವೆ.
ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಕುರಿತು ವರದಿ ಮಾಡಿದ ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ ಮೂಲದ ಸೌತ್ ಚೀನಾ ಮಾರ್ನಿಂಗ್ ಪೋಸ್ಟ್, ವುಹಾನ್ ನಂತರ ಚೀನಾ ತನ್ನ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕೋವಿಡ್ -19 ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಪರಿಸ್ಥಿಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಡಿಸೆಂಬರ್ 2019 ರಲ್ಲಿ ವುಹಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಫೋಟಗೊಂಡಿತು, ಇದು ಪ್ರಪಂಚದ ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲಾ ಭಾಗಗಳಿಗೆ ಹರಡಿದ್ದು,ಇದುವರೆಗೆ 60 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   1955ರ ಮರ್ಸಿಡಿಸ್-ಬೆಂಜ್ 300 SLR ಕಾರು ಮಾರಾಟವಾದ ದುಬಾರಿ ಕಾರು...ಮೊತ್ತ ಕೇಳಿದರೆ ಬೆಚ್ಚಿ ಬೀಳ್ತೀರಾ..!

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ