ಹುರೂನ್ ಜಾಗತಿಕ ಶ್ರೀಮಂತರ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿಗೆ ಎರಡನೇ ಸ್ಥಾನ..!

ಬುಧವಾರ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ 2022 ಹುರೂನ್ ಗ್ಲೋಬಲ್ ರಿಚ್ ಲಿಸ್ಟ್ (ಜಾಗತಿಕ ಶ್ರೀಮಂತರ ಪಟ್ಟಿ) ಪ್ರಕಾರ ಅದಾನಿ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸಸ್ ಮಾಲೀಕ ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿ ಅವರ ನಿವ್ವಳ ಆದಾಯ $49 ಬಿಲಿಯನ್ ಆಗಿದೆ. ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಗೌತಮ್‌ ಅದಾನಿ ಕಳೆದ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ವಾರ 6,000 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹುರೂನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಪತ್ರಿಕಾ ಪ್ರಕಟಣೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಪಟ್ಟಿಯ ಪ್ರಕಾರ ಅದಾನಿ ಸಂಪತ್ತು ಕಳೆದ ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ 153%ರಷ್ಟು ಜಿಗಿದಿದೆ. ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿ ಅವರು 2022 M3M ಹುರೂನ್ ಗ್ಲೋಬಲ್ ರಿಚ್ ಲಿಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಶ್ರೀಮಂತ ಇಂಧನ ಉದ್ಯಮಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅದು ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿ M3M ಹುರೂನ್ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಲಿಸ್ಟ್ 2022 ರಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಲಾಭ ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಅವರ ಸಂಪತ್ತಿಗೆ $49 ಬಿಲಿಯನ್ ಸೇರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಇಂಧನ ಕಂಪನಿ ಅದಾನಿ ಗ್ರೀನ್‌ನ ನಂತರ, ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿ ಅವರ ಸಂಪತ್ತು 2020 ರಲ್ಲಿ $ 17 ಶತಕೋಟಿಯಿಂದ $ 81 ಶತಕೋಟಿಗೆ ಸುಮಾರು ಐದು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅದು ಗಮನಿಸಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಏಕರೂಪ ನಾಗರಿಕ ಸಂಹಿತೆ, ಜನಸಂಖ್ಯೆ ನಿಯಂತ್ರಣ ಕಾನೂನು ಜಾರಿಗೆ ತನ್ನಿ: ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಗೆ ರಾಜ್ ಠಾಕ್ರೆ ಒತ್ತಾಯ

$49 ಶತಕೋಟಿ ಸಂಪತ್ತು ಗಳಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಗೌತಮ್ ಅದಾನಿ 2022 M3M ಹುರೂನ್ ಜಾಗತಿಕ ಶ್ರೀಮಂತರ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಜಾಗತಿಕ ಸಂಪತ್ತು ಗಳಿಸುವವರಲ್ಲಿ ಈಗ ಅಗ್ರ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೇರಿದ್ದಾರೆ. ಎಲಾನ್ ಮಸ್ಕ್, ಜೆಫ್ ಬೆಜೋಸ್ ಮತ್ತು ಬರ್ನಾರ್ಡ್ ಅರ್ನಾಲ್ಟ್‌ರಂತಹ ಅಗ್ರ ಮೂರು ಜಾಗತಿಕ ಬಿಲಿಯನೇರ್‌ಗಳ ಸಂಪತ್ತಿನ ನಿವ್ವಳ ಸೇರ್ಪಡೆಗಿಂತ ಇದು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅದು ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಅದಾನಿ ಗ್ರೀನ್ ಎನರ್ಜಿಯು ಎಸ್‌ಬಿ ಎನರ್ಜಿ ಇಂಡಿಯಾವನ್ನು 26,000 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸ್ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನದಲ್ಲಿ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿತು. ಹುರೂನ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಪ್ರಕಾರ ಈ ವಹಿವಾಟು ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ M&A(ವಿಲೀನಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ವಾಧೀನಗಳು) ಒಪ್ಪಂದವಾಗಿದೆ. 2018 ರಿಂದ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಿರುವ ಬಿಲಿಯನೇರ್‌ಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯು ವಿಶಾಲ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸೂಚ್ಯಂಕದ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಸುಮಾರು ದ್ವಿಗುಣಗೊಂಡಿದೆ, ಇದು ಕಳೆದ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ 80% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
ಹುರೂನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಶ್ರೀಮಂತರ ಪಟ್ಟಿಯು 1,000 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಶ್ರೇಯಾಂಕವಾಗಿದ್ದು, ಕಳೆದ ದಶಕದಲ್ಲಿ, ಪಟ್ಟಿಯು 10 ನಗರಗಳ 100 ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ 76 ನಗರಗಳ 1,007 ಶ್ರೀಮಂತ ಭಾರತೀಯರು ಎಂಬ ಮಟ್ಟಿಗೆ ಬೆಳೆಯಿತು.

ಓದಿರಿ :-   ಕೇಂದ್ರದ ಬೆನ್ನಲ್ಲೇ ಪೆಟ್ರೋಲ್-ಡೀಸೆಲ್ ಮೇಲಿನ ವ್ಯಾಟ್‌ ಇಳಿಸಿದ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ, ರಾಜಸ್ಥಾನ, ಒಡಿಶಾ, ಕೇರಳ

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ