ಚೀನಾದ ನಂತರ, ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ದಿಢೀರ್‌ ಹೆಚ್ಚಳ: ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆ

ನವದೆಹಲಿ: ಹಲವಾರು ಏಷ್ಯಾದ ದೇಶಗಳು ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ಉಲ್ಬಣವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಭಾರತದ ಸನ್ನದ್ಧತೆ ಮತ್ತು ಸೋಂಕು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವ ಮನ್ಸುಖ್ ಮಾಂಡವಿಯಾ ಅವರು ಬುಧವಾರ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಸಭೆಯನ್ನು ಕರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಚೀನಾದ ನಂತರ, ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾ ಈಗ ತನ್ನ ಕೆಟ್ಟ ಕೋವಿಡ್ -19 ಏಕಾಏಕಿ ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ದೇಶವು ಮತ್ತೊಂದು ಮೈಲಿಗಲ್ಲನ್ನು ತಲುಪಿದೆ, ಬುಧವಾರ 4,00,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸೋಂಕು ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ.
ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾವು 4,00,741 ಹೊಸ ದೈನಂದಿನ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ, ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ದೇಶವು ತನ್ನ ಮೊದಲ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಇದು ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು. ಈ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವು ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಹರಡುತ್ತವೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
ತಾಜಾ ಪ್ರಕರಣಗಳೊಂದಿಗೆ, ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದ ಒಟ್ಟಾರೆ ಕ್ಯಾಸೆಲೋಡ್ ಈಗ 7,629,275 ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ ಎಂದು ಕೊರಿಯಾ ರೋಗ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮತ್ತು ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಸಂಸ್ಥೆ (ಕೆಡಿಸಿಎ) ಬುಧವಾರ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ.
ಏಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ಉಲ್ಬಣ…
ಚೀನಾ, ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್, ಸಿಂಗಾಪುರ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾ ಸೇರಿದಂತೆ ದೇಶಗಳು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಸೋಂಕುಗಳ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಚೀನಾದ ಕೋವಿಡ್ ಉಲ್ಬಣವಾಗುತ್ತಿದೆ. ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ದೈನಂದಿನ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ಹೆಚ್ಚಳವಾಗಿದೆ. ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದ ದೈನಂದಿನ ಹೊಸ ಕೋವಿಡ್ -19 ಸೋಂಕುಗಳು ದಾಖಲೆಯ 6,21,328 ಅನ್ನು ತಲುಪಿವೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಈ ಯೋಜನೆಯ ಎಲ್​ಪಿಜಿ ಸಿಲಿಂಡರ್​ಗೆ 200 ರೂ. ಸಬ್ಸಿಡಿ ಘೋಷಿಸಿದ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ..!

ಇಸ್ರೇಲಿನಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್-19 ರೂಪಾಂತರದ ಮತ್ತೊಂದು ತಳಿ ಪತ್ತೆ
ಡೆಲ್ಟಾ ಮತ್ತು ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ಕೋವಿಡ್-19 ರ ಏಷ್ಯನ್ ಅಲೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಬಲ್ಯವನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದರೆ, ಹೊಸ ಸಂಬಂಧಿತ ರೂಪಾಂತರ – BA.2 – ಯುರೋಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಅಪಾಯಗಳ ಪುನರುಜ್ಜೀವನಕ್ಕೆ ವೇದಿಕೆ ಹೊಂದಿಸುತ್ತಿದೆ. ಓಮಿಕ್ರಾನ್ ರೂಪಾಂತರಕ್ಕಿಂತ ಇನ್ನೂ ವೇಗವಾಗಿ ಹರಡುವ ಸ್ಟ್ರೈನ್ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ, ವೈರಸ್ ಜರ್ಮನಿ ಮತ್ತು ಆಸ್ಟ್ರಿಯಾದಲ್ಲಿ ವೇಗವಾಗಿ ಹರಡಿದೆ.
ಮಾರ್ಚ್ 5 ರಂದು ಕೊನೆಗೊಂಡ ವಾರದಲ್ಲಿ ಸಂಪರ್ಕತಡೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸುಮಾರು 1,20,000 ಶಾಲಾ ಮಕ್ಕಳೊಂದಿಗೆ ಇಟಲಿಯು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಸೋಂಕಿನ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತಿದೆ, ದಕ್ಷಿಣ ಪಟ್ಟಣವಾದ ಸೆರ್ಚಿಯಾರಾ ಡಿ ಕ್ಯಾಲಬ್ರಿಯಾದಲ್ಲಿ, ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಕರಣಗಳಿಂದಾಗಿ ಮೇಯರ್ ಈ ವಾರ ಮತ್ತೆ ಎಲ್ಲಾ ಶಾಲೆಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಿದ್ದಾರೆ.

ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ಉಲ್ಬಣ
ಅಮೆರಿಕದಾದ್ಯಂತ ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ, ಇದು ಹಿಂದಿನ ತಿಂಗಳಿಗಿಂತ ಸುಮಾರು ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ದೇಶದ ಹಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿನ ಜನರು ಮಾಸ್ಕ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಸಡಿಲಗೊಳಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಮತ್ತೆ ಕಚೇರಿಗಳಿಗೆ ಮರಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ, ಪ್ರಸರಣದ ಹೊಸ ಅಪಾಯದ ಬಗ್ಗೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತೆ ಜಾಗರೂಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಇಂಧನ ದರ ಇಳಿಕೆ ಮಾಡಿದ ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರ; ಅಮೆರಿಕ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಮಣಿಯದ ಭಾರತವನ್ನು ಹೊಗಳಿದ ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್...!

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ