ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆ ಕಂಡುಹಿಡಿದ ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಬೋರ್ ವ್ಯಕ್ತಿ-ಉದ್ಯೋಗ ಯಾವುದೆಂದರೆ…

ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯೊಂದು ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ನೀರಸ  (ಬೋರ್‌) ಕೆಲಸ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ನೀರಸ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ
ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ನೀರಸ (ಬೋರ್) ವ್ಯಕ್ತಿ ಯಾರೆಂದು ಎಸೆಕ್ಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಸಂಶೋಧನೆಯೊಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ – ಮತ್ತು ಇದು ಟಿವಿ ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಇಷ್ಟಪಡುವ ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಪಟ್ಟಣದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಧಾರ್ಮಿಕ ಡೇಟಾ ಎಂಟ್ರಿ ಕೆಲಸಗಾರ ಎಂದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.
ಅಧ್ಯಯನವು ಬ್ರಿಟನ್‌ನ ನೀರಸ ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ – ಡೇಟಾ, ಅಕೌಂಟೆನ್ಸಿ, ಕ್ಲೀನಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. 500 ಜನರ ಜೀವನಶೈಲಿಯನ್ನು ನೋಡಿದ ಎಸ್ಸೆಕ್ಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ತಂಡವು ಬೇಸರ (boredom ) ಎಂಬುದು ದೂರದರ್ಶನದ ಮುಂದೆ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವುದು, ಪಕ್ಷಿ ವೀಕ್ಷಣೆ ಮತ್ತು ಧೂಮಪಾನಕ್ಕೂ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.
ಪೇಪರ್ – ಪರ್ಸನಾಲಿಟಿ ಮತ್ತು ಸೋಶಿಯಲ್ ಸೈಕಾಲಜಿ ಬುಲೆಟಿನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ – ಧರ್ಮ, ಟಿವಿ ನೋಡುವುದು, ಪಕ್ಷಿ ವೀಕ್ಷಣೆ ಮತ್ತು ಧೂಮಪಾನ ಮಾಡುವುದು ನೀರಸ ಹವ್ಯಾಸ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ನೀರಸ ಜನರು ಸಣ್ಣ ನಗರಗಳು ಮತ್ತು ಪಟ್ಟಣಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸಲು ದೊಡ್ಡ ವಸಾಹತುಗಳನ್ನು ದೂರವಿಡಲು ಸಹ ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನ ಹೇಳಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ನಿಮ್ಮ ಪತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಕೊಲ್ಲುವುದು' ಎಂಬ ಪುಸ್ತಕದ ಲೇಖಕಿಗೆ ಈಗ ತನ್ನ ಪತಿಯನ್ನು ಕೊಂದ ಆರೋಪದಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷೆ..!

ಸೈಕಾಲಜಿ ವಿಭಾಗದ ಡಾ. ವಿಜ್ನಂದ್ ವ್ಯಾನ್ ಟಿಲ್ಬರ್ಗ್ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಸಂಶೋಧನೆಯು ರೂಢಿಗತವಾಗಿ ನೀರಸ ಜನರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅವರನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಪೂರ್ವಾಗ್ರಹಗಳ ಕಾರಣದಿಂದ ದೂರವಿರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿತು.
ಅವರು ಗ್ರಹಿಸಿದ ಬೇಸರದ ಕಳಂಕವನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅದು ಗ್ರಹಿಕೆಗಳ ಮೇಲೆ ಹೇಗೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಬಹುದು ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆಅಧ್ಯಯನ ನಡೆಸಿದರು. ವ್ಯಂಗ್ಯವೆಂದರೆ ಬೇಸರವನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುವುದು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ತುಂಬಾ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅನೇಕ ನಿಜ ಜೀವನದ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಬೇಸರವನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುವುದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ತುಂಬಾ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಅನೇಕ ನೈಜ-ಜೀವನದ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಬೇಸರದ ಗ್ರಹಿಕೆಗಳುಜನರ ಮೇಲೆ ಯಾವ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಾವು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಗ್ರಹಿಕೆಗಳು ಬದಲಾಗಬಹುದು ಆದರೆ ಜನರು ‘ನೀರಸ’ ಉದ್ಯೋಗಗಳು ಮತ್ತು ಹವ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವವರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಬದಲಿಗೆ ಅವರನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬಹುದು. ಜನರು ಅವರನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ವಾಸ್ತವವು ಅವರ ಒಂಟಿತನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು, ಇದು ಅವರ ಜೀವನದ ಮೇಲೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರಭಾವಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   ನಿಮ್ಮ ಪತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಕೊಲ್ಲುವುದು' ಎಂಬ ಪುಸ್ತಕದ ಲೇಖಕಿಗೆ ಈಗ ತನ್ನ ಪತಿಯನ್ನು ಕೊಂದ ಆರೋಪದಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷೆ..!

ಅಗ್ರ ಐದು ‘ಅತ್ಯಂತ ನೀರಸ’ ಉದ್ಯೋಗಗಳು:
1.) ಡೇಟಾ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ
2.) ಲೆಕ್ಕಪತ್ರ ನಿರ್ವಹಣೆ
3.) ತೆರಿಗೆ/ವಿಮೆ
4.) ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವಿಕೆ
5.) ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್

ಅಗ್ರ ಐದು ‘ಅತ್ಯಂತ ರೋಮಾಂಚಕಾರಿ’ ಉದ್ಯೋಗಗಳು
1.) ಪ್ರದರ್ಶನ ಕಲೆಗಳು
2.) ವಿಜ್ಞಾನ
3.) ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮ
4.) ಆರೋಗ್ಯ ವೃತ್ತಿ ನಿರತ
5.) ಬೋಧನೆ

ಅಗ್ರ ಐದು ‘ಅತ್ಯಂತ ನೀರಸ’ ಹವ್ಯಾಸಗಳು
1) ನಿದ್ರಿಸುವುದು
2.) ಧರ್ಮ
3.) ಟಿವಿ ನೋಡುವುದು
4.) ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸುವುದು
5.) ಗಣಿತ

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ