ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಸ್ತ್ರಗಳೆಂದರೆ ಯಾವುದು- ಪರಿಣಾಮ ಹೇಗಿರುತ್ತದೆ..? ರಷ್ಯಾವು ಅವುಗಳನ್ನು ಬಳಸಬಹುದೆಂದು ಅಮೆರಿಕಕ್ಕೆ ಏಕೆ ಆತಂಕ..?

ಸುಮಾರು ಒಂದು ತಿಂಗಳಿಂದ ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ಯುದ್ಧ ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದು, ಈಗ ರಷ್ಯಾ ತನ್ನ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಸ್ತ್ರಗಳ ಬಳಕೆಗೆ ಮುಂದಾಗುತ್ತದೆಯೇ ಎಂಬ ಆತಂಕಿತ ಪ್ರಶ್ನೆ ಎದುರಾಗಿದೆ.
ಉಕ್ರೇನ್ ಜೈವಿಕ ಮತ್ತು ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂಬ ರಷ್ಯಾದ ಸುಳ್ಳು ಆರೋಪವು ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ಪುತಿನ್ ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಸ್ತ್ರ ಬಳಸಬಹುದೆಂಬ ಸುಳಿವು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬೈಡೆನ್ ಆತಂಕ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಮಾರ್ಚ್ 21 ರಂದು ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಸುಮಿಯಲ್ಲಿರುವ ಸುಮಿಕಿಂಪ್ರೊಮ್ ರಾಸಾಯನಿಕ ಘಟಕದ ಮೇಲೆ ರಷ್ಯಾ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದಾಗ ಮೊದಲ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಬಂದವು. ಇದು ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಅಮೋನಿಯಾವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು, ಜನರು ಮನೆಯೊಳಗೆ ಇರುವಂತೆ ಮಾಡಿತು. ರಾಸಾಯನಿಕ ಮಾಲಿನ್ಯವು ರಷ್ಯಾದ ಪಡೆಗಳನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸುವಲ್ಲಿ ಅದರ ಪ್ರಮುಖ ತಂತ್ರದ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದ ಪ್ರಗತಿಯು ನಿರೀಕ್ಷಿತಕ್ಕಿಂತ ನಿಧಾನವಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಉಕ್ರೇನ್ ಜೈವಿಕ ಮತ್ತು ರಾಸಾಯನಿಕ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ರಷ್ಯಾ ಹೇಳುತ್ತಿದೆ. ಆ ಎರಡೂ ಅಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದನ್ನು ಅವರು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದು ಈ ಹೇಳಿಕೆಗಳ ಸ್ಪಷ್ಟ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ. ಅವರು ಈ ಹಿಂದೆ ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಮುಂಬರುವ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನಾವು ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಬೇಕು ಎಂದು ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬೈಡೆನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಫೆಬ್ರವರಿ 24 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ಉಕ್ರೇನ್ ಮೇಲಿನ ಆಕ್ರಮಣದಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾ ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಕೀವ್ ತನ್ನ ಜನರ ವಿರುದ್ಧ ರಾಸಾಯನಿಕ ದಾಳಿಯನ್ನು ಯೋಜಿಸಿದೆ ಎಂದು ರಷ್ಯಾದ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವಾಲಯವು ಹೇಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಉಕ್ರೇನ್‌ ಆರೋಪಿಸಿದೆ.

ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಸ್ತ್ರಗಳು .. ಹಾಗೆಂದರೇನು..?
bimba pratibimbaಎಲ್ಲಾ ಆಯುಧಗಳು ರಾಸಾಯನಿಕಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ಗನ್ ಪೌಡರ್ ಕೂಡ ರಾಸಾಯನಿಕ ಮಿಶ್ರಣವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಸ್ತ್ರಗಳೆಂದರೆ ಬಗ್ಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅನಿಲಗಳು ಅಥವಾ ದ್ರವಗಳ ಭಯಾನಕ ಮಿಶ್ರಣವಾಗಿದ್ದು ಅದು ವಿಷಕಾರಿ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಮಾನವರು, ಪ್ರಾಣಿಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ರೀತಿಯ ಜೀವಗಳನ್ನು ಅದು ಕೊಲ್ಲುತ್ತದೆ.
ಆರ್ಗನೈಸೇಶನ್ ಫಾರ್ ದಿ ಪ್ರೊಹಿಬಿಷನ್ ಆಫ್ ಕೆಮಿಕಲ್ ವೆಪನ್ಸ್ (OPCW) ಪ್ರಕಾರ, ಯುದ್ಧಸಾಮಗ್ರಿಗಳು, ಸಾಧನಗಳು ಮತ್ತು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ವಿಷಕಾರಿ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳನ್ನು ಶಸ್ತ್ರಸಜ್ಜಿತಗೊಳಿಸಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಇತರ ಉಪಕರಣಗಳು ರಾಸಾಯನಿಕ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತವೆ.
ಸುಮಿಕಿಂಪ್ರೊಮ್ ರಾಸಾಯನಿಕ ಸ್ಥಾವರದಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಅಮೋನಿಯಾವು ಹೆಚ್ಚು ನಾಶಕಾರಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾಂದ್ರತೆಗಳಿಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಕುರುಡುತನ, ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಹಾನಿ ಮತ್ತು ಸಾವಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಅಮೋನಿಯವು ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಸ್ತ್ರವಲ್ಲದಿದ್ದರೂ, ಅದರ ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕ ಮಾಲಿನ್ಯ ಮತ್ತು ಅನಿಯಂತ್ರಿತ ಹರಡುವಿಕೆಯು ಅದನ್ನು ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಸ್ತ್ರವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.
ಮೊದಲ ವಿಶ್ವಯುದ್ಧದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಸ್ತ್ರಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಮೊದಲು ದಾಖಲಿಸಲಾಯಿತು, ಕ್ಲೋರಿನ್, ಫಾಸ್ಜೀನ್ (ಉಸಿರುಗಟ್ಟಿಸುವ ಏಜೆಂಟ್), ಮತ್ತು ಸಾಸಿವೆ ಅನಿಲ (ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ನೋವಿನ ಸುಟ್ಟಗಾಯಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ) ಯುದ್ಧದ ಎರಡೂ ಬದಿಗಳಿಂದ ಗಂಭೀರ ಹಾನಿಯನ್ನುಂಟುಮಾಡಲು ಬಳಸಲಾಯಿತು. ಈ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳು ಸುಮಾರು 1,00,000 ಸಾವುಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ.
ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಈ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಪರಿಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಶೀತಲ ಸಮರದ ಯುಗವು ಈ ಸಾಮೂಹಿಕ ವಿನಾಶದ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳ ಗಮನಾರ್ಹ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ, ತಯಾರಿಕೆ ಮತ್ತು ಸಂಗ್ರಹಣೆಯನ್ನು ಕಂಡಿತು. ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ನಿಶ್ಯಸ್ತ್ರೀಕರಣ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಕಚೇರಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಸ್ತ್ರಗಳು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಒಂದು ಹತ್ತು ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಾವುನೋವುಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿವೆ.

ಓದಿರಿ :-   ಎನ್‌ಐಎ ಅಧಿಕಾರಿ-ಪತ್ನಿ ಹತ್ಯೆ ಪ್ರಕರಣ: ಇಬ್ಬರು ಅಪರಾಧಿಗಳಿಗೆ ಗಲ್ಲು ಶಿಕ್ಷೆ ವಿಧಿಸಿದ ಕೋರ್ಟ್‌

ರಾಸಾಯನಿಕ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದ ಪರಿಣತಿ
ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ರಷ್ಯಾದ ಬೆದರಿಕೆಯು ಗಂಭೀರವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಹಿಂದಿನಿಂದಲೂ ಉದ್ದೇಶಿತ ಹತ್ಯೆಗಳಲ್ಲಿ ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಆರೋಪವನ್ನು ರಷ್ಯಾ ಹಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ.
ಸಿರಿಯನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬಶರ್ ಅಸ್ಸಾದ್ ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾವು ಸಿರಿಯಾದ ನಾಗರಿಕರ ಮೇಲಿನ ದಾಳಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಡಮಾಸ್ಕಸ್ ಅನ್ನು ಹೊಣೆಗಾರರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುವ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ತಡೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಆರೋಪಿಸಿತ್ತು.
ತನ್ನ ಜನರ ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಸ್ತ್ರಗಳ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ” ಸಿರಿಯಾ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಅಸ್ಸಾದ್ ಅವರನ್ನು ರಷ್ಯಾ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕ ಆರೋಪಿಸಿದೆ, ಸ್ವತಂತ್ರ ತನಿಖೆಗಳನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ರಾಸಾಯನಿಕ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ “ಹಲವಾರು ಇತರ ದೌರ್ಜನ್ಯಗಳಿಗೆ” ಸಿರಿಯನ್ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಹೊಣೆಗಾರರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುವ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದೆ.

ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿನ ಯುದ್ಧವು ಎರಡನೇ ತಿಂಗಳಿಗೆ ಕಾಲಿಡುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೋ ಬೈಡನ್ ಮತ್ತು ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ಮಿತ್ರರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ರಷ್ಯಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ಪುತಿನ್ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ಒಟ್ಟುಗೂಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
2018 ರಲ್ಲಿ, ಇಬ್ಬರು ರಷ್ಯನ್ನರ ಮಾಜಿ ಏಜೆಂಟ್ ಸೆರ್ಗೆಯ್ ಸ್ಕ್ರಿಪಾಲ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಮಗಳು ಯುಲಿಯಾ ಅವರನ್ನು ಲಂಡನ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಲುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾ ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಆಗಿನ ಬ್ರಿಟನ್‌ ಪ್ರಧಾನಿ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಲಾದ ಇಬ್ಬರು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ರಷ್ಯಾದ ಮಿಲಿಟರಿ ಗುಪ್ತಚರ ಸೇವೆಯಾದ GRU ನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಎಂದು ಗುಪ್ತಚರ ತಜ್ಞರು ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.
2020 ರಲ್ಲಿ ಪುತಿನ್ ಅವರ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಟೀಕಾಕಾರ ಮತ್ತು ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕ ಅಲೆಕ್ಸಿ ನವಲ್ನಿ ಅವರಿಗೆ ವಿಷ ಪ್ರಾಷನ ನಡೆದಿತ್ತು. ಹಾಗೂ ರಷ್ಯಾ ಪ್ರಭುತ್ವು ತನ್ನ ವಿರೋಧಿಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಲು ರಾಸಾಯನಿಕಗಳನ್ನು ಬಳಸಿತ್ತು ಎಂಬ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿತ್ತು.
ನವಲ್ನಿ ಅವರು ಆಗಸ್ಟ್ 20 ರಂದು ರಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ದೇಶೀಯ ವಿಮಾನ ಹಾರಾಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಕೋಮಾಕ್ಕೆ ಹೋಗಿ ಎರಡು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಜರ್ಮನಿಗೆಹೋಗಬೇಕಾಯಿತು. ಜರ್ಮನಿ, ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸ್ವೀಡನ್‌ನಲ್ಲಿನ ಲ್ಯಾಬ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ರಾಸಾಯನಿಕ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳ ನಿಷೇಧದ ಸಂಘಟನೆಯ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು, ಅವರು ಸೋವಿಯತ್-ಯುಗದ ನೊವಿಚೋಕ್ ನರ ರಾಸಾಯನಿಕಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕಂಡುಬಂದಿತ್ತು.

ಓದಿರಿ :-   ದೆಹಲಿ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ತ್ರಿವರ್ಣ ಧ್ವಜದ ಮೇಲೆ ನಿಂತು ನಮಾಜ್ ಮಾಡಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಬಂಧನ, ಜಾಮೀನಿನ ಮೇಲೆ ಬಿಡುಗಡೆ

 ಏನಾಗಬಹುದು..?
ರಾಸಾಯನಿಕ ಮತ್ತು ಜೈವಿಕ ಆಯುಧಗಳು 21 ನೇ ಶತಮಾನದಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಆಕ್ರಮಣಗಳ ಕೇಂದ್ರ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿವೆ. ಇದು ಅಮೆರಿಕವು ಇರಾಕ್ ಅನ್ನು ಆಕ್ರಮಿಸುವಾಗ ಹೀಗೆ ಇದೇ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಆರೋಪ ಮಾಡಿತ್ತು. ರಷ್ಯಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಪುತಿನ್ ಈಗ ಉಕ್ರೇನ್‌ನ ಮೇಲೆ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ತಮ್ಮ ಯುದ್ಧದ ಸಮರ್ಥನೆಯಲ್ಲಿ ಅದೇ ತಂತ್ರವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
ರಷ್ಯಾ ಈ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಉಕ್ರೇನ್ ಮೇಲೆ ಬಳಸಿದರೆ ಅದು “ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿಯಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅಮೆರಿಕವು ಸುಳಿವು ನೀಡಿದೆ. ನ್ಯಾಟೋ ಸೆಕ್ರೆಟರಿ-ಜನರಲ್ ಜೆನ್ಸ್ ಸ್ಟೋಲ್ಟೆನ್‌ಬರ್ಗ್ ಕಳೆದ ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಸ್ತ್ರಗಳ ಯಾವುದೇ ಬಳಕೆಯು ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾನೂನು, ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಸ್ತ್ರಗಳ ಬಳಕೆಯ ಮೇಲಿನ ನಿಷೇಧದ ಸ್ಪಷ್ಟ ಮತ್ತು ಕ್ರೂರ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಸಂಘರ್ಷವು ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ರಕ್ತಸಿಕ್ತ, ಕೊಳಕು, ಭಯಾನಕ ಸಂಘರ್ಷದಿಂದ ನ್ಯಾಟೋ ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾ ನಡುವಿನ ಪೂರ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದ ಯುದ್ಧವಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವುದನ್ನು ತಡೆಯುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಾವು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕು ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ಯಾಕೆಂದರೆ ಇದು ಯುರೋಪ್ ಮತ್ತು ಸಂಭಾವ್ಯವಾಗಿ, ಸಹಜವಾಗಿ, ಅಮೆರಿಕವನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸ್ಟೋಲ್ಟೆನ್‌ಬರ್ಗ್ ಎನ್‌ಬಿಸಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ತಿಂಗಳ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಅಮೆರಿಕದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ಸಲಹೆಗಾರ ಜೆಕ್ ಸುಲ್ಲಿವಾನ್ ರಷ್ಯಾದ ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ನಿಕೊಲಾಯ್ ಪಟ್ರುಶೆವ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, “ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಥವಾ ಜೈವಿಕ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಯಾವುದೇ ಸಂಭವನೀಯ ರಷ್ಯಾದ ನಿರ್ಧಾರದ ನಂತರ ಪರಿಣಾಮಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
ಉಕ್ರೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ಯುದ್ಧವು 29 ದಿನಗಳಿಂದ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಉಕ್ರೇನ್ ಪಡೆಗಳು ಯುದ್ಧ ನಿಲ್ಲಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಲಕ್ಷಣವನ್ನು ತೋರಿಸಿಲ್ಲ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ