ಭಾರತೀಯ ಮೂಲದ ರಾಜ್ ಸುಬ್ರಮಣ್ಯಂ 6 ಲಕ್ಷ ನೌಕರರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜಾಗತಿಕ ಕೊರಿಯರ್ ಡೆಲಿವರಿ ದೈತ್ಯ ಫೆಡ್‌ಎಕ್ಸ್ (FedEx )ಕಂಪನಿ ಹೊಸ ಸಿಇಒ

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್: ಅಮೆರಿಕದ ಬಹುರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕೊರಿಯರ್ ಡೆಲಿವರಿ ಕಂಪನಿ ಸೋಮವಾರ ಮಾಡಿದ ಪ್ರಕಟಣೆಯ ಪ್ರಕಾರ ಭಾರತೀಯ ಅಮೆರಿಕನ್ ರಾಜ್ ಸುಬ್ರಮಣ್ಯಂ ಅವರು ಫೆಡೆಕ್ಸ್‌ನ ಹೊಸ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿಯಾಗಲಿದ್ದಾರೆ.
ರಾಜ್ ಸುಬ್ರಮಣ್ಯಂ ಅವರು ಜೂನ್ 1 ರಂದು ಈ ಸ್ಥಾನದಿಂದ ಕೆಳಗಿಳಿಯುವ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ಸಿಇಒ (CEO) ಫ್ರೆಡೆರಿಕ್ ಡಬ್ಲ್ಯೂ ಸ್ಮಿತ್ ಅವರನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಈಗ ಅದರ ಕಾರ್ಯಕಾರಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿದ್ದಾರೆ.
FedEx ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ 6,00,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಸುಬ್ರಮಣ್ಯಂ ಅವರು 2020 ರಲ್ಲಿ ಫೆಡೆಕ್ಸ್ ಬೋರ್ಡ್ ಆಫ್ ಡೈರೆಕ್ಟರ್‌ಗೆ ಆಯ್ಕೆಯಾದರು ಮತ್ತು ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿ ಅವರ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಫೆಡ್‌ಎಕ್ಸ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್‌ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣಾ ಅಧಿಕಾರಿಯಾಗಿ ಅವರ ಪಾತ್ರಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ, ಸುಬ್ರಮಣ್ಯಂ ಅವರು ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್ ಸಾರಿಗೆ ಕಂಪನಿಯಾದ ಫೆಡ್ಎಕ್ಸ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ಸಿಇಒ ಆಗಿದ್ದರು. ಅವರು FedEx ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್‌ನ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸಂವಹನ ಅಧಿಕಾರಿಯಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ತಂತ್ರವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು.
ಜೊತೆಗೆ, ಅವರು ಕೆನಡಾದಲ್ಲಿ ಫೆಡ್ಎಕ್ಸ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರು 1991 ರಲ್ಲಿ ಫೆಡ್‌ಎಕ್ಸ್‌ಗೆ ಸೇರಿದಾಗಿನಿಂದ ಏಷ್ಯಾ ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕದಾದ್ಯಂತ ಹಲವಾರು ಇತರ ಮ್ಯಾನೇಜ್‌ಮೆಂಟ್ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಹುದ್ದೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಿದರು.
ರಾಜ್ ಒಬ್ಬ ನಿಪುಣ ಮತ್ತು ಸಾಬೀತಾದ ನಾಯಕ, ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಮಂಡಳಿಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ಬೆಂಬಲವಿದೆ. ಅವರು ತಂತ್ರ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಾದ್ಯಂತ 30 ವರ್ಷಗಳ ಜಾಗತಿಕ ಅನುಭವವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕಂಪನಿಯನ್ನು ಪ್ರಚಂಡ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಮುನ್ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ. ರಾಜ್ ಈ ಅಡಿಪಾಯದ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಕಂಪನಿಯನ್ನು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ಕೊಂಡೊಯ್ಯುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನನಗೆ ವಿಶ್ವಾಸವಿದೆ ಎಂದು ಮಂಡಳಿಯ ಆಡಳಿತ, ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ನೀತಿ ಸಮಿತಿಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೇವಿಡ್ ಸ್ಟೈನರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ