ಚೀನಾದಲ್ಲಿ 13,000 ದಾಟಿದ ದೈನಂದಿನ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳು..4ನೇ ಅಲೆ ಆತಂಕ..?!

ಬೀಜಿಂಗ್: ಚೀನಾ ಭಾನುವಾರ (ಏಪ್ರಿಲ್ 3) 13,146 ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ, ಇದು ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಮೊದಲ ಅಲೆಯ ಉತ್ತುಂಗದ ನಂತರ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು, ಒಮಿಕ್ರಾನ್ ರೂಪಾಂತರದ ಹೊಸ ಉಪಪ್ರಕಾರವನ್ನು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ.
ರೋಗ ಲಕ್ಷಣಗಳೊಂದಿಗೆ 1,455 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹಾಗೂ 11,691 ಲಕ್ಷಣರಹಿತ ಪ್ರಕರಣಗಳು ದಾಖಲಾಗಿದ್ದು, ಆದರೆ ಹೊಸ ಸಾವುಗಳು ವರದಿಯಾಗಿಲ್ಲ” ಎಂದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆರೋಗ್ಯ ಆಯೋಗವು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.ಒಮಿಕ್ರಾನ್ ರೂಪಾಂತರದ ಹೊಸ ಉಪರೂಪಾಂತರಿಯಿಂದ ಸೋಂಕಿತ ಪ್ರಕರಣ ಹೆಚ್ಚಳವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರಿ ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಶಾಂಘೈನಿಂದ 70 ಕಿಮೀಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ನಗರದಲ್ಲಿ ಸೌಮ್ಯವಾದ ವೈರಸ್‌ನ ಹೊಸ ಪುನರಾವರ್ತನೆಯು ಒಮಿಕ್ರಾನ್ ರೂಪಾಂತರದ BA.1.1ರಿಂದ ವಿಕಸನಗೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಸ್ಥಳೀಯ ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಂದ ಅನುಕ್ರಮ ಡೇಟಾವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಟೈಮ್ಸ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
ದೇಶದ ಅತ್ಯಂತ ತೀವ್ರವಾದ ಕೋವಿಡ್ -19 ಉಲ್ಬಣ ಚೀನಾದ ಆರ್ಥಿಕ ಕೇಂದ್ರವಾದ ಶಾಂಘೈನಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ನಗರದ ಸುಮಾರು 2.5 ಕೋಟಿನಿವಾಸಿಗಳು ಶನಿವಾರ ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಉಳಿಯುವಂತೆ ಆದೇಶಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   1955ರ ಮರ್ಸಿಡಿಸ್-ಬೆಂಜ್ 300 SLR ಕಾರು ಮಾರಾಟವಾದ ದುಬಾರಿ ಕಾರು...ಮೊತ್ತ ಕೇಳಿದರೆ ಬೆಚ್ಚಿ ಬೀಳ್ತೀರಾ..!

ಭಾನುವಾರ, ನಗರವು 8,200 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥಳೀಯ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ – ರಾಷ್ಟ್ರದ ಶೇಕಡಾ 70 ರಷ್ಟು ಈ ನಗರದಲ್ಲೇ ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಇದು ಜಾಗತಿಕ ಮಾನದಂಡಗಳಿಂದ ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಎರಡು-ಅಂಕಿಯ ದೈನಂದಿನ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ ದೇಶಕ್ಕೆ ಈ ಉಲ್ಬಣದಿಂದ ತೊಂದರೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಿನ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ ಜಾರಿಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ