ಚೀನಾದ ಶಾಂಘೈನಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಉಲ್ಬಣ, ಕಠಿಣ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ : ಆಹಾರದ ಕೊರತೆಯಿಂದ ಮನೆಗಳ ಕಿಟಕಿಗಳಿಂದ ಕಿರುಚುವ, ಪ್ರತಿಭಟನೆ ನಡೆಸುವ ನಿವಾಸಿಗಳು..! ವೀಡಿಯೊಗಳು ವೈರಲ್‌

ಚೀನಾದ ಶಾಂಘೈನಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳಿಂದಾಗಿ ಸರ್ಕಾರವು 26 ಮಿಲಿಯನ್ ನಗರದ ಮೇಲೆ ವಿಧಿಸಿರುವ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಅನ್ನು ಸರಾಗಗೊಳಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ. ಆರ್ಥಿಕ ಹಬ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಜನರು ಆಹಾರ, ನೀರು ಮತ್ತು ಇತರ ಅಗತ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ಪರದಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ, ಅನೇಕರು ಹಸಿವಿನ ಅಂಚಿನಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.

ವೀಡಿಯೋಗಳು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿವೆ, ಶಾಂಘೈನ ಜನರು ಆಹಾರ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆರೈಕೆಯ ಕೊರತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ದೂರುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ. ತಮ್ಮ ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಬರುವುದನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿದ್ದರ ವಿರುದ್ಧ ಅವರು ತಮ್ಮ ಕೋಪ, ಭಯ ಮತ್ತು ಸಂಕಟಗಳಿಗೆ ಕಿರುಚಲು, ಹಾಡಲು ಮತ್ತು ಧ್ವನಿ ನೀಡಲು ವಾಸಿಸುವ ಅಪಾರ್ಟ್‌ಮೆಂಟುಗಳ ತಮ್ಮ ಬಾಲ್ಕನಿಗಳನ್ನುಬಳಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾದ ಈ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿ ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.

ಡಿಸ್ಟೋಪಿಯನ್ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಕಾಲ್ಪನಿಕ ಚಲನಚಿತ್ರದಂತೆ, ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸಂದೇಶವನ್ನು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲು ಡ್ರೋನ್‌ಗಳನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ: “ಆತ್ಮದ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ಬಯಕೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಿ ಮತ್ತು ಹಾಡಲು ಕಿಟಕಿಯನ್ನು ತೆರೆಯಬೇಡಿ. ಈ ನಡವಳಿಕೆಯು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವನ್ನು ಹರಡುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಜನರ ಕೂಗಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ವೀಡಿಯೊಗಳು ನಿರಂಕುಶ ಸರ್ಕಾರದ ಕೋವಿಡ್ ವಿರೋಧಿ ಕ್ರಮಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕೋಪವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ.
ಏಪ್ರಿಲ್ 1 ರಿಂದ ಎಲ್ಲಾ ಶಾಂಘೈ ಅನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ನಗರದ ಪೂರ್ವ ಭಾಗದ ಮೂರನೇ ಭಾಗವು ಮಾರ್ಚ್ 28 ರಿಂದ ಇನ್ನೂ ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಆಗಿಕೊಂಡೇ ಇದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸರ್ಕಾರವು ಹೋರಾಟದಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು 2,000 ಮಿಲಿಟರಿ ಮೆಡಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು 10,000 ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರನ್ನು ಇತರ ಪ್ರಾಂತ್ಯಗಳಿಂದ ಕಳುಹಿಸಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ನಿಮ್ಮ ಪತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಕೊಲ್ಲುವುದು' ಎಂಬ ಪುಸ್ತಕದ ಲೇಖಕಿಗೆ ಈಗ ತನ್ನ ಪತಿಯನ್ನು ಕೊಂದ ಆರೋಪದಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷೆ..!

ಪರೀಕ್ಷೆ ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಒತ್ತಡವು ಆರೋಗ್ಯ ವೃತ್ತಿಪರರ ಮೇಲೂ ಭಾರೀ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತಿದೆ. ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ವೀಡಿಯೊವು ತನ್ನ ಕರ್ತವ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವಾಗ ಕುಸಿದುಬಿದ್ದ ನಂತರ ರೋಗಿಗಳು ಒಯ್ಯುವ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಸೌಲಭ್ಯದಿಂದ ವೈದ್ಯರು ಹೊರದಬ್ಬುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ.
ಶಾಂಘೈ ಭಾನುವಾರ 25,000 ಕೋವಿಡ್ -19 ಸೋಂಕನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ, ಇದು ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಟ್ಟ ಕೋವಿಡ್ ಉಲ್ಬಣವಾಗಿದೆ. ರೋಗದ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ತಡೆಯುವ ಸಲುವಾಗಿ, ನಗರವನ್ನು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ “ಡೈನಾಮಿಕ್ ಶೂನ್ಯ” ಕೋವಿಡ್ ತಂತ್ರದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಜನರನ್ನು ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಶೂನ್ಯ ಕೋವಿಡ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ಶಾಂಘೈನ ಎಲ್ಲಾ 2.6 ಕೋಟಿ ನಿವಾಸಿಗಳು ಸಾಮೂಹಿಕ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಗಾದರು. ಸೋಂಕಿತರನ್ನು ಅವರ ಮನೆಗಳಿಂದ ಕರೆದೊಯ್ದು ಕ್ವಾರಂಟೈನ್ ಮಾಡಬೇಕು. ಸೋಂಕಿತರ ಎಲ್ಲಾ ನಿಕಟ ಸಂಪರ್ಕಗಳನ್ನು ಸಹ ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಿ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಉಳಿದವರು ತಮ್ಮ ಮನೆ ಅಥವಾ ಅಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಕಟ್ಟಡಗಳಿಂದ ಹೊರಬರುವುದನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ನಿಮ್ಮ ಪತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಕೊಲ್ಲುವುದು' ಎಂಬ ಪುಸ್ತಕದ ಲೇಖಕಿಗೆ ಈಗ ತನ್ನ ಪತಿಯನ್ನು ಕೊಂದ ಆರೋಪದಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷೆ..!

ನಿವಾಸಿಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದಾಗ ಜಿಲ್ಲೆಗಳ ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಪುನಃ ಜಾರಿ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾದ ನಂತರ ಅದು ಅನಿರ್ದಿಷ್ಟಾವಧಿಯ ನಗರಾದ್ಯಂತ ಕಠಿಣ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗೆ ಬದಲಾಯಿತು. ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಶಾಂಘೈನಲ್ಲಿನ ಅನೇಕ ನಿವಾಸಿಗಳು ತಮ್ಮ ಮನೆಗಳಿಗೆ ಆಹಾರ ವಿತರಣೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮಾಡಲು ಹೆಣಗಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಶಿಶುಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಅವರ ಪೋಷಕರಿಂದ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಕ್ವಾರಂಟೈನ್ ಮಾಡಲು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೂ ಶಾಂಘೈ ಸರ್ಕಾರವು ಈಗ ವಿಶೇಷ ಅಗತ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಕುಟುಂಬ ಸಂಪರ್ಕತಡೆ ನೀಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದೆ. ನಗರ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಕಳೆದ ವಾರ ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಆಹಾರ ಸರಬರಾಜುಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

/ 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ