ಅಜ್ಞಾತ ಮೂಲದ ತೀವ್ರ ತರಹದ ಹೆಪಟೈಟಿಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹಲವು ದೇಶಗಳ ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ದಾಖಲು…!

ಸ್ಟಾಕ್‌ಹೋಮ್: ಬ್ರಿಟನ್ನಿನ ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಮೊದಲು ಪತ್ತೆಯಾದ ಅಜ್ಞಾತ ಮೂಲದ ಹೆಪಟೈಟಿಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಈಗ ಇನ್ನೂ ನಾಲ್ಕು ಯುರೋಪಿಯನ್ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾಗಿವೆ ಎಂದು ಯುರೋಪಿಯನ್‌ ಯೂನಿಯನ್‌ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ ಮಂಗಳವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಶುಕ್ರವಾರ, ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಏಪ್ರಿಲ್ 5 ರಿಂದ ಬ್ರಿಟನ್‌ನಲ್ಲಿ ವರದಿಯಾದ ತೀವ್ರತರವಾದ ಹೆಪಟೈಟಿಸ್‌ನ 84 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಮುಂಬರುವ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ಡೆನ್ಮಾರ್ಕ್, ಐರ್ಲೆಂಡ್, ನೆದರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸ್ಪೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ಈಗ ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಈ ಪ್ರಕರಣಗಳು ದಾಖಲಾಗಿವೆ ಎಂದು ಯುರೋಪಿಯನ್ ಸೆಂಟರ್ ಫಾರ್ ಡಿಸೀಸ್ ಪ್ರಿವೆನ್ಶನ್ ಅಂಡ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ (ಇಸಿಡಿಸಿ) ಮಂಗಳವಾರ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಅಮೆರಿಕ ರಾಜ್ಯ ಅಲಬಾಮಾದಲ್ಲಿ ಒಂಬತ್ತು ಶಂಕಿತ ಪ್ರಕರಣಗಳು ದಾಖಲಾಗಿವೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ಎಲ್ಲಾ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡುವ ತನಿಖೆಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ, ಈ ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಹೆಪಟೈಟಿಸ್‌ಗೆ ನಿಖರವಾದ ಕಾರಣ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ECDC ಹೇಳಿದೆ.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಜ್ವರ ಇರಲಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಬ್ರಿಟನ್ನಿನ ಕೆಲವು ಪ್ರಕರಣಗಳು ತುಂಬಾ ತೀವ್ರವಾಗಿದ್ದು, ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಮಕ್ಕಳ ಯಕೃತ್ತು ಘಟಕಗಳಿಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಬೇಕಾಯಿತು ಹಾಗೂ ಆರು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಯಕೃತ್ತು ಕಸಿ ಮಾಡಲಾಯಿತು ಎಂದು ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆ (WHO) ಮತ್ತು ECDC ಎರಡೂ ಹೇಳಿವೆ.
ಸೋಂಕು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ 10 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಕ್ಕಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳು ಕಾಮಾಲೆ, ಅತಿಸಾರ, ವಾಂತಿ ಮತ್ತು ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು ಸೇರಿವೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   1955ರ ಮರ್ಸಿಡಿಸ್-ಬೆಂಜ್ 300 SLR ಕಾರು ಮಾರಾಟವಾದ ದುಬಾರಿ ಕಾರು...ಮೊತ್ತ ಕೇಳಿದರೆ ಬೆಚ್ಚಿ ಬೀಳ್ತೀರಾ..!

ತಿಳಿದಿರುವ ಹೆಪಟೈಟಿಸ್ ವೈರಸ್‌ಗಳು, ಎ ನಿಂದ ಇ ವರೆಗೆ, ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಯಾಗಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಆರೋಗ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯ ವೈರಸ್‌ಗಳಿಗೆ ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ್ದಾರೆ ಅಥವಾ ಕೋವಿಡ್ -19, ಸೋಂಕುಗಳು ಅಥವಾ ಪರಿಸರ ಅಂಶಗಳಂತಹ ಇತರ ಸಂಭವನೀಯ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸದ್ಯಕ್ಕೆ, ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿಗಳು ಸಂಭವನೀಯ ಕಾರಣ ಸೋಂಕು ಎಂದು ಶಂಕಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಇಸಿಡಿಸಿ ಹೇಳಿದೆ.
ಕೋವಿಡ್‌-19 ಲಸಿಕೆಗೆ ಯಾವುದೇ ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಆಹಾರ, ಪಾನೀಯ ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಭ್ಯಾಸಗಳ ಪ್ರಕರಣಗಳಿಗೆ ಪ್ರಶ್ನಾವಳಿಯ ಮೂಲಕ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾದ ವಿವರವಾದ ಮಾಹಿತಿಯು ಯಾವುದೇ ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಾನ್ಯತೆಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ECDC ಹೇಳಿದೆ.
ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂರಕ್ಷಣಾ ಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ಯುಕೆ ಹೆಲ್ತ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಏಜೆನ್ಸಿಯ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಮತ್ತು ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಸೋಂಕುಗಳ ನಿರ್ದೇಶಕಿ ಮೀರಾ ಚಂದ್ ಅವರು, ಸಾಮಾನ್ಯ ನೈರ್ಮಲ್ಯ ಕ್ರಮಗಳು ನಾವು ತನಿಖೆ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಅನೇಕ ಸೋಂಕುಗಳ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ