ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ದೇಹದಲ್ಲಿ 505 ದಿನ ಕೋವಿಡ್ -19 ವೈರಸ್‌ ಇತ್ತು…! ಇದು ಈವರೆಗೆ ವರದಿಯಾದ ದೀರ್ಘಾವಧಿ ಪ್ರಕರಣ

ಲಂಡನ್: ತೀವ್ರವಾಗಿ ದುರ್ಬಲಗೊಂಡ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಬ್ರಿಟನ್ನಿನ ರೋಗಿಯು 500 ದಿನಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಕೋವಿಡ್ -19 ಜೊತೆ ಹೋರಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಪ್ರಕರಣವು ದುರ್ಬಲ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ಇರುವ ಜನರನ್ನು ಕೊರೊನಾದಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಬೇಕಾದ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದೆ.
505 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ ರೋಗಿಯ ದೇಹದಲ್ಲಿತ್ತು. ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ ಇದು ಈವರೆಗೆ ವರದಿಯಾದ ಅತ್ಯಂತ ದೀರ್ಘವಾದ ಕೋವಿಡ್ ಸೋಂಕು ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ’ ಎಂದು ಗೈಸ್ ಮತ್ತು ಸೇಂಟ್ ಥಾಮಸ್ ಎನ್‌ಎಚ್‌ಎಸ್ ಫೌಂಡೇಶನ್ ಟ್ರಸ್ಟ್‌ನ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗ ತಜ್ಞ ಡಾ. ಲ್ಯೂಕ್ ಬ್ಲಾಗ್ಡನ್ ಸ್ನೆಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಹಿಂದೆ ಪಿಸಿಆರ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯೊಂದಿಗೆ ದೃಢೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಪ್ರಕರಣವು 335 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಇತ್ತು ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇದಲ್ಲದೆ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಕಾಲ ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಬಳಲುವ ಜನರಲ್ಲಿ ಯಾವ ರೂಪಾಂತರಗಳು ಉದ್ಭವಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಆ ರೂಪಾಂತರಗಳು ಪುನಃ ವಿಕಸನಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆಯೇ ಎಂದು ತಂಡ ತನಿಖೆ ಮಾಡಿದೆ.
ಇದಲ್ಲದೆ, ಈ ತನಿಖಾ ತಂಡವು ಅಂಗಾಂಗ ಕಸಿ, ಎಚ್ಐವಿ, ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಥವಾ ಇತರ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಿಂದ ದುರ್ಬಲಗೊಂಡ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಹೊಂದಿರುವ ಸುಮಾರು ಒಂಬತ್ತು ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಈ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸಿದೆ. ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ಅವರಲ್ಲಿ ಸೋಂಕು ಸರಾಸರಿ 73 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಇರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ. ಇಬ್ಬರ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಒಂದು ವರ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ವೈರಸ್ ಇತ್ತು. ಈ ಹಿಂದೆ, ಪಿಸಿಆರ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯೊಂದಿಗೆ ದೃಢೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಕರಣವು 335 ದಿನಗಳ ವರೆಗೆ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಇತ್ತು ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ನಿರಂತರವಾದ ಕೋವಿಡ್ ಸೋಂಕು ಅಪರೂಪ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘ ಕೋವಿಡ್‌ಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   ನಿಮ್ಮ ಪತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಕೊಲ್ಲುವುದು' ಎಂಬ ಪುಸ್ತಕದ ಲೇಖಕಿಗೆ ಈಗ ತನ್ನ ಪತಿಯನ್ನು ಕೊಂದ ಆರೋಪದಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷೆ..!

“ದೀರ್ಘ ಕೋವಿಡ್‌ನಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಿಂದ ವೈರಸ್ ಅನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಭಾವಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳು ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತವೆ. ನಿರಂತರ ಸೋಂಕಿನೊಂದಿಗೆ, ಇದು ವೈರಸ್ಸಿನ ಸಕ್ರಿಯ ಪುನರಾವರ್ತನೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸ್ನೆಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಪೋರ್ಚುಗಲ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಗಳ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ತಂಡವು ಈ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ.
ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ ಸಂಶೋಧಕರು ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದಾಗ, ಅವರು ವೈರಸ್‌ನ ಆನುವಂಶಿಕ ಸಂಕೇತವನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಜನರು ಒಂದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಬಾರಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಅನ್ನು ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಆನುವಂಶಿಕ ಅನುಕ್ರಮವು ವೈರಸ್ ರೂಪಾಂತರಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ, ಅದು ಸಮಯಕ್ಕೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ಯಾವುದೇ ರೋಗಿಗಳು ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸದಿದ್ದರೂ ಅದು ಕಾಳಜಿಯ ರೂಪಾಂತರಗಳಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ನಂತರ ರೂಪಾಂತರಗಳು ನಂತರ ವ್ಯಾಪಕವಾದ ರೂಪಾಂತರಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡವು ಎಂದು ಸ್ನೆಲ್ ಹೇಳಿದರು.

2020 ರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ತಿಳಿದಿರುವ ದೀರ್ಘವಾದ ಸೋಂಕನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಆಂಟಿವೈರಲ್ ಡ್ರಗ್, ರಿಮೆಡಿಸಿವರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲಾಯಿತು ಮತ್ತು 2021 ರಲ್ಲಿ ಅವರು ನಿಧನರಾದರು. ಸಂಶೋಧಕರು ಸಾವಿಗೆ ನಿಖರ ಕಾರಣ ಹೇಳಳು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಹಲವಾರು ಇತರ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು.
ದೀರ್ಘಾವಧಿ ಕಾಲ ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದ ಐವರು ರೋಗಿಗಳು ಬದುಕುಳಿದರು. ಇಬ್ಬರು ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಇಲ್ಲದೆ ಸೋಂಕನ್ನು ನಿವಾರಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದರೆ, ಇಬ್ಬರು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರ ಅದರಿಂದ ಮುಕ್ತವಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತೆ ಒಬ್ಬರಿಗೆ ಇನ್ನೂ ಕೋವಿಡ್ -19 ಇದೆ. ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಕೊನೆಯ ಅನುಸರಣೆಯಲ್ಲಿ, ಆ ರೋಗಿಯ ಸೋಂಕು 412 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಇತ್ತು.
ನಿರಂತರ ಸೋಂಕು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರಿಗೆ ವೈರಸ್ ಅನ್ನು ಸೋಲಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   ನಿಮ್ಮ ಪತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಕೊಲ್ಲುವುದು' ಎಂಬ ಪುಸ್ತಕದ ಲೇಖಕಿಗೆ ಈಗ ತನ್ನ ಪತಿಯನ್ನು ಕೊಂದ ಆರೋಪದಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷೆ..!

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ