ಕಪ್ಪು ಸಮುದ್ರದ ಪ್ರಮುಖ ನೌಕಾ ನೆಲೆ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ತರಬೇತಿ ಪಡೆದ ಮಿಲಿಟರಿ ಡಾಲ್ಫಿನ್‌ಗಳನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಿರುವ ರಷ್ಯಾ…..!

ರಷ್ಯಾವು ಕಪ್ಪು ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ನೌಕಾ ನೆಲೆಯನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ರಷ್ಯಾವು ಡಾಲ್ಫಿನ್‌ಗಳ ಸೈನ್ಯವನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಿದೆ…! ಅಮೆರಿಕ ನೇವಲ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ (USNI) ಪ್ರಕಾರ, ಎರಡು ತೇಲುವ ಡಾಲ್ಫಿನ್ ಪೆನ್ನುಗಳನ್ನು ಸೆವಾಸ್ಟೊಪೋಲ್ ಬಂದರಿನ ಪ್ರವೇಶದ್ವಾರದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದು ಕಪ್ಪು ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ನೆಲೆಗೊಂಡಿರುವ ರಷ್ಯಾದ ಅತ್ಯಂತ ಮಹತ್ವದ ನೌಕಾಪಡೆಯಾಗಿದೆ.
ಅಮೆರಿಕ ನೇವಲ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ವರದಿಯು ರಷ್ಯಾದ ನೌಕಾ ನೆಲೆಯ ಉಪಗ್ರಹ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ. ಉಕ್ರೇನ್ ಯುದ್ಧ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ಮೊದಲು ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ಡಾಲ್ಫಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಅಲ್ಲಿಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಲಾಯಿತು ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ರಷ್ಯಾವು ಡಾಲ್ಫಿನ್ ಸೈನ್ಯವನ್ನು ಯಾಕೆ ನಿಯೋಜಿಸಿದೆ?
ನ್ಯೂಸ್‌ವೀಕ್‌ನ ಪ್ರಕಾರ, ನೌಕಾ ನೆಲೆಯನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಡಾಲ್ಫಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಅವುಗಳು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಸೋನಾರ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ, ಅವುಗಳು ಸಾಗರದ ಮೂಲಕ ನ್ಯಾವಿಗೇಟ್ ಮಾಡುವಾಗ ಬಳಸುತ್ತವೆ. ಎಖೋಲೇಷನ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಡಾಲ್ಫಿನ್‌ಗಳ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ತುಂಬಾ ನಿಖರವಾಗಿದೆ, ಇದು ಗಾಲ್ಫ್ ಬಾಲ್ ಮತ್ತು ಪಿಂಗ್-ಪಾಂಗ್ ಬಾಲ್ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಕೇವಲ ಸಾಂದ್ರತೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತದೆ.

ರಷ್ಯಾದ ನೌಕಾ ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಲಂಗರು ಹಾಕಲಾಗಿರುವ ಹಡಗುಗಳು ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ಕ್ಷಿಪಣಿಗಳ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಿಂದ ಹೊರಗಿವೆ, ಆದರೆ ನೀರೊಳಗಿನ ದಾಳಿಯನ್ನು ಎದುರಿಸಬಹುದು. ಇಂತಹ ಘಟನೆ ನಡೆಯದಂತೆ ತಡೆಯಲು ಡಾಲ್ಫಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಅಲ್ಲಿಯೇ ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನ್ಯೂಸ್‌ವೀಕ್ ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಈ ಸಮುದ್ರ ಸಸ್ತನಿಗಳು ಹಡಗುಗಳನ್ನು ಕಾಪಾಡಲು ಮತ್ತು “ಕೌಂಟರ್-ಡೈವರ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು” ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ತರಬೇತಿ ಪಡೆದಿರಬಹುದು ಎಂದು ಅಮೆರಿಕ ನೇವಲ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಅನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ನ್ಯೂಸ್‌ವೀಕ್ ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.

ಮ್ಯಾಕ್ಸರ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಚಿತ್ರಗಳು ರಷ್ಯಾದ ನೌಕಾಪಡೆಯ ಡಾಲ್ಫಿನ್‌ಗಳು ಕ್ರಿಮಿಯಾದ ಸೆವಾಸ್ಟೊಪೋಲ್ ಬಂದರಿನ ಪ್ರವೇಶದ್ವಾರದಲ್ಲಿ ಶತ್ರುಗಳ ಉಪಸ್ಥಿತಿಗೆ ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರುವುದನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸುತ್ತದೆ. ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಯುದ್ಧದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಬಂದರಿನಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದ ಯುದ್ಧನೌಕೆಗಳನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದಾದ ಉಕ್ರೇನಿಯನ್ ನೌಕಾಪಡೆಯ ಡೈವರ್‌ಗಳನ್ನು ಅವುಗಳು ಎದುರಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ಜಲಾಂತರ್ಗಾಮಿ ವಿಶ್ಲೇಷಕ ಸುಟ್ಟನ್ US ನೇವಲ್ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮಾಸ್ಕೋದ ಪ್ರಮುಖ ಕಪ್ಪು ಸಮುದ್ರದ ಕ್ಷಿಪಣಿ ಕ್ರೂಸರ್ ಮೊಸ್ಕ್ವಾ ಹಿಂದೆ ಸ್ಲಾವಾ ಐತಿಹಾಸಿಕವಾಗಿ ಮುಳುಗಿದ ನಂತರ ಇವುಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡವು.

ಸೆವಾಸ್ಟೊಪೋಲ್ ಬಂದರಿನ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ
ಸೆವಾಸ್ಟೊಪೋಲ್ ಕಪ್ಪು ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದ ನೌಕಾಪಡೆಯ ಅತ್ಯಂತ ಮಹತ್ವದ ನೌಕಾ ನೆಲೆಯಾಗಿದೆ. ಸೋವಿಯತ್ ಯುಗದಿಂದಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೌಲ್ಯದ ಹಡಗುಗಳು ಅಲ್ಲಿಗೆ ಬಂದಿವೆ. 2014 ರಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಮಿಯಾವನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ, ಸಿರಿಯಾದಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವಲ್ಲಿ ಸೆವಾಸ್ಟೊಪೋಲ್ ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ.

ಅಮೆರಿಕ ಕೂಡ ಡಾಲ್ಫಿನ್‌ಗಳಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡುತ್ತಿದೆಯೇ?
ಹೌದು, ನ್ಯೂಸ್‌ವೀಕ್ ಪ್ರಕಾರ. ಅಮೆರಿಕದ ನೌಕಾಪಡೆಯು 1959ರಿಂದ ಇದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.
ಅದರ ಸಾಗರ ಸಸ್ತನಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ಅಮೆರಿಕ (US) ನೌಕಾಪಡೆಯು ಡಾಲ್ಫಿನ್‌ಗಳು, ಶಾರ್ಕ್‌ಗಳು, ಆಮೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಮುದ್ರ ಪಕ್ಷಿಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿತು. ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ನೌಕಾಪಡೆಯು ಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ ಡಾಲ್ಫಿನ್ಗಳು ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಸಮುದ್ರ ಸಿಂಹವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿತು.
ಕರಾವಳಿ ಪ್ರದೇಶಗಳ ಸುತ್ತಲಿನ ಗಣಿಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಬೆದರಿಕೆ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಅಮೆರಿಕ ಕೂಡ ರಷ್ಯಾದಂತೆಯೇ ಅದೇ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಡಾಲ್ಫಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ.

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

0 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 0

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ