ಎಲ್ಲಿಂದಾದರೂ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ…ಈ ಕಂಪನಿಯ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು 170 ದೇಶಗಳಿಗೆ ಪ್ರವಾಸ ಹೋಗುತ್ತಲೇ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬಹುದು…!

ನವದೆಹಲಿ: ಏರ್‌ಬಿಎನ್‌ಬಿ (Airbnb) ತನ್ನ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಅವರ ಆದ್ಯತೆಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಕಚೇರಿ, ಮನೆ ಅಥವಾ ದೇಶದ ಯಾವುದೇ ಭಾಗದಿಂದ ಎಲ್ಲಿಂದಲಾದರೂ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿದೆ.
ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ತಮ್ಮ ಕೆಲಸದ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ಮುಕ್ತವಾಗಿ ನಿರ್ಧರಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವರ ನಿರ್ಧಾರವು ಅವರ ಸಂಬಳದ ಮೇಲೆ ಯಾವುದೇ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೋ ಮೂಲದ ಸಂಸ್ಥೆ ಹೇಳಿದೆ.
ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ನಿಂದ, ಕಂಪನಿಯು ಬೇರೆ ದೇಶದ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಅವರು ಪ್ರತಿ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ವರ್ಷಕ್ಕೆ 90 ದಿನಗಳ ವರೆಗೆ 170 ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಕೆಲಸ ಮಾಡಬಹುದು. “ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ತೆರಿಗೆ ಮತ್ತು ವೇತನದಾರರ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಶಾಶ್ವತ ವಿಳಾಸ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಸಿಇಒ ಬ್ರಿಯಾನ್ ಚೆಸ್ಕಿ ಗುರುವಾರ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಇ ಮೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಸಿಇಒ ಹೊಸ ಕೆಲಸ-ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ವಿನ್ಯಾಸದ ಐದು ಪ್ರಮುಖ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

* ಮನೆ ಅಥವಾ ಕಚೇರಿಯಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ

ಕಂಪನಿಯು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಅವರ ಹೆಚ್ಚು ಉತ್ಪಾದಕತೆ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ನಮ್ಯತೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಸಿಇಒ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಈ ನಮ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಕಡಿಮೆ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಜನರು ಮಾತ್ರ ತಮ್ಮ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಇರಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಓದಿರಿ :-   1955ರ ಮರ್ಸಿಡಿಸ್-ಬೆಂಜ್ 300 SLR ಕಾರು ಮಾರಾಟವಾದ ದುಬಾರಿ ಕಾರು...ಮೊತ್ತ ಕೇಳಿದರೆ ಬೆಚ್ಚಿ ಬೀಳ್ತೀರಾ..!

* ದೇಶದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ಇರಿ

ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಒಂದು ಸ್ಥಳದಿಂದ ಇನ್ನೊಂದಕ್ಕೆ ಹೋಗಬಹುದು – ಇದರರ್ಥ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಹತ್ತಿರವಾಗುವುದು ಅಥವಾ ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ಕನಸು ಕಾಣುವ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸಬಹುದು. “ನೀವು ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡರೆ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಳ ಬದಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಜೂನ್‌ನಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ, ಸಂಬಳ ಮತ್ತು ಇಕ್ವಿಟಿ ಎರಡಕ್ಕೂ ನಾವು ದೇಶವಾರು ಒಂದೇ ವೇತನ ಶ್ರೇಣಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ. ಒಂದು ವೇಳೆ ನಿಮ್ಮ ವೇತನವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದ ಸ್ಥಳ-ಆಧಾರಿತ ವೇತನ ಶ್ರೇಣಿಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಹೊಂದಿಸಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಸಿಇಒ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

* ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಪ್ರಯಾಣಿಸಿ ಮತ್ತು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ

ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್‌ನಿಂದ, Airbnb ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು 170 ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ 90 ದಿನಗಳ ವರೆಗೆ ಒಂದು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಕೆಲಸ ಮಾಡಬಹುದು. ವೈಯಕ್ತಿಕ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಕೆಲಸದ ಪರವಾನಿಗೆಯನ್ನು ತಾವೇ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿದ್ದರೂ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಪ್ರಯಾಣಿಸಲು ಮತ್ತು ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಸುಲಭವಾಗುವಂತೆ “ಸ್ಥಳೀಯ ಸರ್ಕಾರಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಲಿದೆ” ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ವರ್ಷ ಶಾಶ್ವತ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಓಡಾಟ ಲಭ್ಯವಿರುವುದಿಲ್ಲ.

ಓದಿರಿ :-   1955ರ ಮರ್ಸಿಡಿಸ್-ಬೆಂಜ್ 300 SLR ಕಾರು ಮಾರಾಟವಾದ ದುಬಾರಿ ಕಾರು...ಮೊತ್ತ ಕೇಳಿದರೆ ಬೆಚ್ಚಿ ಬೀಳ್ತೀರಾ..!

* ನಿಯಮಿತ ತಂಡದ ಸೇರುವಿಕೆ, ಆಫ್-ಸೈಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು

ಸಿಇಒ ಬ್ರಿಯಾನ್ ಚೆಸ್ಕಿ ಪ್ರಕಾರ, Airbnb ವರ್ಷವಿಡೀ ಅರ್ಥಪೂರ್ಣ ವ್ಯಕ್ತಿಗತ ಕೂಟಗಳಿಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುತ್ತಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವು ಇನ್ನೂ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ, ಈ ವರ್ಷ ಸೀಮಿತ ಆಫ್-ಸೈಟ್ ಸಂಭನೀಯತೆ ಇರುತ್ತವೆ. ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ, ಇದರ ಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚು ಸಂಘಟಿತ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

 

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 2

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ