ಪಾಕಿಸ್ತಾನ: ಧರ್ಮನಿಂದೆ ಆರೋಪದಡಿ ಪಾಕ್‌ ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್, ಇತರ ಪಿಟಿಐ ನಾಯಕರ ವಿರುದ್ಧ ಎಫ್‌ಐಆರ್ ದಾಖಲು

ನವದೆಹಲಿ: ಧರ್ಮನಿಂದೆಯ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಇಮ್ರಾನ್ ಖಾನ್, ಮಾಜಿ ಆಂತರಿಕ ಸಚಿವ ಶೇಖ್ ರಶೀದ್ ಅಹ್ಮದ್, ಮಾಜಿ ಮಾಹಿತಿ ಸಚಿವ ಫವಾದ್ ಚೌಧರಿ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ್ ತೆಹ್ರೀಕ್-ಇ-ಇನ್ಸಾಫ್ (ಪಿಟಿಐ) ಇತರ ಸದಸ್ಯರ ವಿರುದ್ಧ ಎಫ್ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಪಂಜಾಬ್‌ನ ಫೈಸಲಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ ಎಫ್‌ಐಆರ್‌ನ ಪ್ರಕಾರ, ತೆಹ್ರೀಕ್-ಇ-ಇನ್ಸಾಫ್ (ಪಿಟಿಐ) ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾಕ್ಕೆ ಯೋಜಿಸಿ ಮತ್ತು ಕಳುಹಿಸುವ ಮೂಲಕ ಧರ್ಮನಿಂದನೆ ಎಸಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಮಸೀದ್-ಎ-ನಬ್ವಿಯ ಮದೀನಾದ ಪವಿತ್ರ ಮಸೀದಿಯೊಳಗೆ ಅವರು ನಿಂದನೆ, ಘೋಷಣೆಗಳನ್ನು ಕೂಗಿ ಸರ್ಕಾರಿ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ. .

ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿಯ ಮಾಜಿ ಸಹಾಯಕ ಶಹಬಾಜ್ ಗಿಲ್, ಆಪ್ತ ಸ್ನೇಹಿತ ಅನೀಲ್ ಮುಸ್ಸರತ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾರಿಸ್ಟರ್ ಅಮೀರ್ ಇಲ್ಯಾಸ್ ಅವರನ್ನೂ ಎಫ್‌ಐಆರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಸರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಎಫ್‌ಐಆರ್‌ನಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅಸೆಂಬ್ಲಿಯ ಮಾಜಿ ಡೆಪ್ಯೂಟಿ ಸ್ಪೀಕರ್ ಖಾಸಿಮ್ ಸೂರಿ ಅವರ ಹೆಸರನ್ನೂ ನಮೂದಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಸೂಚಿಸುವ ವರದಿಗಳಿವೆ.
ಮಸೀದಿ-ಎ-ನಬ್ವಿ ಅಂಗಳದಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರದ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಘೋಷಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಆರೋಪಗಳು ಮುಸ್ಲಿಮರ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಧಕ್ಕೆ ತಂದಿವೆ ಎಂದು ಎಫ್‌ಐಆರ್ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಸರ್ಕಾರದ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಘೋಷಣೆಗಳನ್ನು ಕೂಗುವ ಮತ್ತು ಅವಮಾನ ಮಾಡುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ 150 ಜನರ ಗುಂಪನ್ನು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಫ್‌ಐಆರ್ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ನೋಂದಾಯಿಸಲಾದ ಮೊಕದ್ದಮೆಯು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಕಾನೂನು ನಿಯಮಗಳ 295, 296 ಮತ್ತು 109 ನೇ ಷರತ್ತುಗಳಿಗೆ ಅನುಸಾರವಾಗಿದೆ.

ಓದಿರಿ :-   1955ರ ಮರ್ಸಿಡಿಸ್-ಬೆಂಜ್ 300 SLR ಕಾರು ಮಾರಾಟವಾದ ದುಬಾರಿ ಕಾರು...ಮೊತ್ತ ಕೇಳಿದರೆ ಬೆಚ್ಚಿ ಬೀಳ್ತೀರಾ..!

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ