ಸ್ವಮೂತ್ರ ಪ್ರತಿದಿನ ಕುಡಿಯುವ ಬ್ರಿಟನ್‌ ವ್ಯಕ್ತಿ… ಇದು 10 ವರ್ಷ ಚಿಕ್ಕವನಾಗಿ ಕಾಣುವಂತೆ ಮಾಡಿದೆಯಂತೆ…!

ಇಂಗ್ಲೆಂಡಿನಲ್ಲಿ 34 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರು, ಪ್ರತಿದಿನ ತನ್ನದೇ ಆದ ಮೂತ್ರವನ್ನು ಕುಡಿಯುತ್ತಾನೆ, ವಿಲಕ್ಷಣ ಅಭ್ಯಾಸವು ತನ್ನ ಖಿನ್ನತೆಯನ್ನು “ಗುಣಪಡಿಸಿದೆ” ಮತ್ತು ತನ್ನ ನೈಜ ವಯಸ್ಸಿಗಿಂತ 10 ವರ್ಷ ಚಿಕ್ಕವನಾಗಿ ಕಾಣುವಂತೆ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ಹ್ಯಾಂಪ್‌ಶೈರ್‌ನ ಹ್ಯಾರಿ ಮಟಾಡೀನ್ 2016 ರಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಮೂತ್ರವನ್ನು ಸೇವಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಏಕೆಂದರೆ ಅವನು ತನ್ನ ಮಾನಸಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದಾಗಿ “ಹತಾಶನಾಗಿದ್ದರು”. ಅವರು ‘ಮೂತ್ರ ಚಿಕಿತ್ಸೆ’ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ನಂತರ, ಅವರು ಶಾಂತಿ, ಶಾಂತ ಮತ್ತು ನಿರ್ಣಯದ ಹೊಸ ಅರ್ಥವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದರು. ನಂತರ ತಾನು ಸ್ವಂತ ಮೂತ್ರವನ್ನು ಕುಡಿಯಲು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಲು ಆರಂಭಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ನಾನು ಅದನ್ನು ಸೇವಿಸಿದಾಗ ಅದು ಎಷ್ಟು ಶಕ್ತಿಯುತವಾಗಿತ್ತು ಎಂಬುದು ನನ್ನ ಕಲ್ಪನೆಗಳಿಗೆ ಮೀರಿದೆ” ಎಂದು ಪೋಸ್ಟ್ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದಂತೆ ಮಾಟಡೀನ್ ಜಾಮ್ ಪ್ರೆಸ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. “ನಾನು ಮೂತ್ರವನ್ನು ಕುಡಿದ ಕ್ಷಣದಿಂದ, ಅದು ನನ್ನ ಮೆದುಳನ್ನು ಎಚ್ಚರಗೊಳಿಸಿತು ಮತ್ತು ನನ್ನ ಖಿನ್ನತೆಯಿಂದ ಮುಕ್ತ ಮಾಡಿತು. ನಾನು ಶಾಂತ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಮಟಾಡೀನ್ ಪ್ರತಿದಿನ ಸುಮಾರು 200 ಮಿಲಿ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಮೂತ್ರವನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, 34 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರ ದೈನಂದಿನ ಪಾನೀಯವು ತಾಜಾ ಮೂತ್ರದ ಸ್ಪ್ಲಾಶ್ ಜೊತೆಗೆ ತಿಂಗಳ ಹಳೆಯ ಮೂತ್ರವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಅವರ ಮೂತ್ರವು “ಸೂಪರ್ ಕ್ಲೀನ್” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ತಾಜಾ ಮೂತ್ರವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ತಟಸ್ಥ ವಾಸನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದರು.
ಇದಲ್ಲದೆ, ಹಿಂದಿನ ಮೂತ್ರವು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ದುರ್ವಾಸನೆಯಿಂದ ಕೂಡಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಮಟಾಡೀನ್ ಹೇಳಿದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರು ತನ್ನ ಹಳೆಯ ಮೂತ್ರದ ವಾಸನೆ ಮತ್ತು ರುಚಿಯನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಅವರಿಗೆ ತರುವ “ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಮತ್ತು ಸಂತೋಷ” ಹೆಚ್ಚೆಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.
ಪೋಸ್ಟ್‌ನ ಪ್ರಕಾರ, ಮಟಾಡೀನ್ ಮೂತ್ರವನ್ನು ಸೇವಿಸುದೊಂದೇ ಅಲ್ಲ, ಅದನ್ನು ಮಾಯಿಶ್ಚರೈಸರ್ ಆಗಿ ಮುಖಕ್ಕೆ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಮೂತ್ರವು ನನ್ನನ್ನು ತುಂಬಾ ಚಿಕ್ಕವನಾಗಿ ಕಾಣುವಂತೆ ಮಾಡಿದೆ. ನಾನು ಅದನ್ನು ನನ್ನ ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಉಜ್ಜಿದಾಗ, ವ್ಯತ್ಯಾಸವು ತ್ವರಿತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಓದಿರಿ :-   1955ರ ಮರ್ಸಿಡಿಸ್-ಬೆಂಜ್ 300 SLR ಕಾರು ಮಾರಾಟವಾದ ದುಬಾರಿ ಕಾರು...ಮೊತ್ತ ಕೇಳಿದರೆ ಬೆಚ್ಚಿ ಬೀಳ್ತೀರಾ..!

“ನನ್ನ ಚರ್ಮವು ಮೃದುವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಹೊಳೆಯುತ್ತಿದೆ. ನಾನು ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಕಂಡುಕೊಂಡ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಹಳೆಯ ಮೂತ್ರವು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆಹಾರವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಅದನ್ನು ಉಜ್ಜಿದಾಗ, ಅದು ಚರ್ಮವನ್ನು ಮೃದುಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಯೌವನ ಮತ್ತು ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕತ್ವವನ್ನು ಇಡುತ್ತದೆ. ನಾನು ಮೂತ್ರವನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಬೇರೆ ಯಾವುದನ್ನೂ ಚರ್ಮದ ಆರೈಕೆಯನ್ನು ಬಳಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಆದಾಗ್ಯೂ, ‘ಮೂತ್ರ ಚಿಕಿತ್ಸೆ’ಯ ಎಲ್ಲಾ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು 34 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಟಾಡೀನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ “ಅಸಹ್ಯಕರ” ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಅವರ ಕುಟುಂಬವು “ಎಂದಿಗೂ ಅನುಮೋದಿಸಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಪೋಸ್ಟ್ ಪ್ರಕಾರ, ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಮೂತ್ರವನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಉಜ್ಜುವುದರಿಂದ ಯಾವುದೇ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಮೂದಿಸಬೇಕು. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಬ್ರಿಟನ್‌ ವೈದ್ಯ ಜೆಫ್ ಫೋಸ್ಟರ್ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಮೂತ್ರವನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದು “ಹೆಚ್ಚು ಕೆಟ್ಟದಾಗಿದೆ” ಮತ್ತು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ನಿರ್ಜಲೀಕರಣ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ವೇಗಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ