ಏಲಿಯನ್‌ಗಳನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸಲು ಮಾನವರ ಬೆತ್ತಲೆ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದ ನಾಸಾ…!

ಅನ್ಯಗ್ರಹ ಜೀವಿಗಳ ಗಮನವನ್ನು ಸೆಳೆಯಬೇಕೆಂಬ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ನಾಸಾ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಮಾನವರ ಬೆತ್ತಲೆ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.
ಬೆತ್ತಲೆ ಮಹಿಳೆ ಹಾಗೂ ಪುರುಷ “ಹಲೋ” ಎಂದು ಕೈಬೀಸುವ ಪಿಕ್ಸೆಲೇಟೆಡ್ ಚಿತ್ರಣವನ್ನು ಕಳುಹಿಸುವ ಮೂಲಕ 150 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ ಮತ್ತು ವಿಫಲವಾದ ಮತ್ತೊಂದು ಜೀವ ರೂಪದೊಂದಿಗೆ ಸರಿಯಾದ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಬಹುದು ಎಂದು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ನಂಬುತ್ತಾರೆ.

advertisement

ಈ ಕ್ರಮವು ‘ಬೀಕನ್ ಇನ್ ದಿ ಗ್ಯಾಲಕ್ಸಿ’ (ಬಿಐಟಿಜಿ) ಎಂಬ ಯೋಜನೆಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ, ಇದು ಇತರ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನಾಗರಿಕತೆಗಳಿಗೆ ಮಾನವರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಆಹ್ವಾನಿಸುವ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಕಳುಹಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಪಿಕ್ಸಲೇಟೆಡ್ ಚಿತ್ರಗಳ ಹೊರತಾಗಿ, ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಗುರುತ್ವಾಕರ್ಷಣೆ ಮತ್ತು DNA ಚಿತ್ರವನ್ನು ಸಹ ಸೇರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬೈನರಿ-ಕೋಡೆಡ್ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಅನ್ಯಗ್ರಹ ಜೀವಿಗಳು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ನಂಬಿದ್ದಾರೆ.
ಮಾನವ ಪರಿಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಗಣಿತದ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯು ಬಾಹ್ಯ-ಭೂಮಂಡಲದ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಗೆ ಸಂಭಾವ್ಯವಾಗಿ ಗುರುತಿಸಲಾಗದಿದ್ದರೂ, ಬೈನರಿಯು ಎಲ್ಲಾ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ತಮ್ಮ ಅಧಿಕೃತ ಯೋಜನೆಯ ದಾಖಲೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ನಾಸಾ ಇದನ್ನು ಈಗ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ
ಬೈನರಿಯು ಗಣಿತಶಾಸ್ತ್ರದ ಸರಳ ರೂಪವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಕೇವಲ ಎರಡು ವಿರುದ್ಧ ಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ: ಶೂನ್ಯ ಮತ್ತು ಒಂದು, ಹೌದು ಅಥವಾ ಇಲ್ಲ, ಕಪ್ಪು ಅಥವಾ ಬಿಳಿ, ದ್ರವ್ಯರಾಶಿ ಅಥವಾ ನಿರ್ವಾತವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.

“ಉದ್ದೇಶಿತ ಸಂದೇಶವು ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಸಂವಹನ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಮೂಲಭೂತ ಗಣಿತ ಮತ್ತು ಭೌತಿಕ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಗಳನ್ನು ಹಾಗೂ ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಜೀವರಾಸಾಯನಿಕ ಸಂಯೋಜನೆಯ ಮಾಹಿತಿ, ಸೌರವ್ಯೂಹದ ಮತ್ತು ಭೂಮಿಯ ಮೇಲ್ಮೈಯ ಡಿಜಿಟೈಸ್ಡ್ ಚಿತ್ರಣಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.
ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ, ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಮಾನವರ ಬೆತ್ತಲೆ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶಕ್ಕೆ ಬೀಮ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದು ಇದೇ ಮೊದಲಲ್ಲ.
1972 ರಲ್ಲಿ, ಪಯೋನೀರ್ 10 ಮತ್ತು 1973 ರಲ್ಲಿ ಪಯೋನೀರ್ 11 ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳು ತಮ್ಮ ಆಂಟೆನಾಗಳಿಗೆ ಲಗತ್ತಿಸಲಾದ ಬೆತ್ತಲೆ ಮಾನವರ ಚಿತ್ರಣಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ.

ಕನ್ನಡಿ ನ್ಯೂಸ್ ನ ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಸುದ್ದಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ
ಟೆಲಿಗ್ರಾಮ್ ಚಾನೆಲ್ ಸೇರಿ
ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸೇರಿ
ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
ಗೂಗಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿ
ಟ್ವಿಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ
advertisement

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ

advertisement