ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯನ್ನು ಕೆಳಗೆ ಬೀಳಿಸಿ ಬಲವಂತದಿಂದ ಕೋವಿಡ್ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡುವ ವೀಡಿಯೊ ವೈರಲ್…ವೀಕ್ಷಿಸಿ

ಚೀನಾದ ಜನರು ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ಸಿಗಿಂತ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಭಯಪಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಶಾಂಘೈ ಮತ್ತು ಇತರ ಸ್ಥಳಗಳಿಂದ ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತಿರುವ ಹಲವಾರು ವೀಡಿಯೊಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.
ಅಂತಹದ್ದೇ ಒಂದು ವೀಡಿಯೊವೊಂದರಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬಳನ್ನು ನೆಲಕ್ಕೆ ಕೆಡವಿ ಕೋವಿಡ್‌ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ವೀಡಿಯೊ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಮಹಿಳೆಯು ಪರೀಕ್ಷಾ ಕೇಂದ್ರದ ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಮಲಗಿರುವಂತೆ ಕಾಣುತ್ತಾಳೆ. ಅವಳು ಕಿರುಚುವ ಮತ್ತು ಬಲವಂತದ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ವಿರೋಧಿಸುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬ ತನ್ನ ಮೊಣಕಾಲುಗಳಿಂದ ಆಕೆಯನ್ನು ಒತ್ತಿ ಹಿಡಿದಿದ್ದಾನೆ ಹಾಗೂ ತನ್ನ ಕೈಗಳಿಂದ ಅವಳನ್ನು ಗಟ್ಟಿಯಾಗಿ ಹಿಡಿದುಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ. ಹಜ್ಮತ್ ಸೂಟ್ ಧರಿಸಿದ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಸ್ವ್ಯಾಬ್ ಮಾದರಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾಳೆ. ಆದರೆ ವೀಡಿಯೊದ ಸತ್ಯಾಸತ್ಯತೆಯನ್ನು ದೃಢೀಕರಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ.

ಈ ವೀಡಿಯೋ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಬೆಚ್ಚಿಬೀಳಿಸಿದೆ. ಇತರ ಬಳಕೆದಾರರು ಅಂತಹ ಹೆಚ್ಚಿನ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, ಚೀನಾದ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಕಡ್ಡಾಯ ಕೋವಿಡ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗಾಗಿ ವೃದ್ಧೆಯ ಮನೆಗೆ ಬಲವಂತವಾಗಿ ಪ್ರವೇಶಿಸುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
ವೀಡಿಯೋವನ್ನು ಮೊದಲು ಚೀನಾದ ಟ್ವಿಟರ್‌ಗೆ ಸಮಾನವಾದ ವೈಬೊದಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ನಂತರ ಇತರ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ವೀಡಿಯೊ ತೆಗೆದ ಸ್ಥಳದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಶಾಂಘೈ ನಿವಾಸಿಗಳು ಒಂದು ತಿಂಗಳಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ನಲ್ಲಿ ತತ್ತರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಇದು ಬಂದಿದೆ.

ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಕ್ರಮವಾಗಿ, ಚೀನಾದ ರಾಜಧಾನಿ ಬೀಜಿಂಗ್ ಕೂಡ 40 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸುರಂಗಮಾರ್ಗ ನಿಲ್ದಾಣಗಳನ್ನು ಮತ್ತು 158 ಬಸ್ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಲಾಗಿದೆ. ಅಮಾನತುಗೊಂಡಿರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿಲ್ದಾಣಗಳು ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗಗಳು ಬೀಜಿಂಗ್‌ನ ಕೋವಿಡ್‌ನ ಕೇಂದ್ರಬಿಂದುವಾಗಿರುವ ಚಾಯಾಂಗ್ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿವೆ ಎಂದು ದಿ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್ ಟ್ರಿಬ್ಯೂನ್‌ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.
16 ಬೀಜಿಂಗ್ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಹನ್ನೆರಡು ಈ ವಾರದ ಮೂರು ಸುತ್ತಿನ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡನೆಯದನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿವೆ. ಒಂದು ತಿಂಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯದ ನಂತರ, ಚೀನಾದ ಮುಖ್ಯ ಭೂಭಾಗದ ದೊಡ್ಡ ನಗರ ಮತ್ತು ಅದರ ಹಣಕಾಸು ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ತಮ್ಮ ಮನೆಗಳನ್ನು ಬಿಡಲು ಇನ್ನೂ ಅನುಮತಿ ನೀಡುತ್ತಿಲ್ಲ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 1

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ