ನೀರಿನ ಅಲರ್ಜಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಎಂದಾದರೂ ಕೇಳಿದ್ದೀರಾ? ಅಮೆರಿಕದ ಈ ಹುಡುಗಿಗೆ ನೀರು ಕುಡಿಯುವ ಹಾಗಿಲ್ಲ, ಸ್ನಾನ ಮಾಡುವಂತಿಲ್ಲ, ಕಣ್ಣೀರು ಬಿದ್ದರೂ ಚರ್ಮ ಸುಡುತ್ತದೆ…!..!

ನೀರು ಅಲರ್ಜಿಯೇ..? ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ಚಿಕ್ಕ ಹುಡುಗಿಯೊಬ್ಬಳಿಗೆ ನೀರಿನ ತೀವ್ರ ಅಲರ್ಜಿ ಇದೆ ಮತ್ತು ಅವಳಿಗೆ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಲು ಸಹ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.
ಅಮೆರಿಕದ ಅರಿಜೋನಾದ ಟಕ್ಸನ್‌ನ ಅಬಿಗೈಲ್ ಬೆಕ್ ಎಂಬ 15 ವರ್ಷದ ಹುಡುಗಿ ಅಕ್ವಾಜೆನಿಕ್ ಉರ್ಟಿಕೇರಿಯಾ ಎಂಬ ರೋಗದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಅಂದರೆ ಆಕೆಯ ದೇಹವು ನೀರಿಗೆ ನಂಬಲಾಗದಷ್ಟು ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಅವಳು ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ರೋಗ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ. ಅವಳಿಗೆ ನೀರನ್ನು ಸಹ ಕುಡಿಯಲು ಸಹ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಕುಡಿದರೆ ಆರೋಗ್ಯ ಹದಗೆಡುತ್ತದೆ…! ಹೀಗಾಗಿ ಅವಳು ಬದಲಿಗೆ ಶಕ್ತಿ ಪಾನೀಯಗಳು ಅಥವಾ ದಾಳಿಂಬೆ ರಸವನ್ನು ಕುಡಿಯುತ್ತಾಳೆ.
“ನಾನು ಸಾಮಾನ್ಯ ವ್ಯಕ್ತಿಯಂತೆ ಅಳುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಕಣ್ಣೀರು ಸಹ ನನಗೆ ನೋವುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವಳು ಹೇಳುತ್ತಾಳೆ. ನಿಮ್ಮ ಕಣ್ಣೀರು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಸುಡಬಾರದು. ಆದರೆ ನನ್ನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅದು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ನಾನು ನೀರು ಕುಡಿದರೆ, ನನ್ನ ಎದೆಯು ತುಂಬಾ ನೋವುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಹೃದಯವು ತುಂಬಾ ವೇಗವಾಗಿ ಬಡಿಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹುಡುಗಿ ಅಬಿಗೈಲ್ ಬೆಕ್ ಹೇಳುತ್ತಾಳೆ.

ಈ ರೋಗದ ಲಕ್ಷಣವನ್ನು ಆಕೆಗೆ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆಯೇ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿತ್ತು . ಇಂಥ ಅಪರೂಪದ ರೋಗ 200 ಮಿಲಿಯನ್ ಜನರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆಯಂತೆ. ಮಕ್ಕಳು ಪ್ರೌಢಾವಸ್ಥೆಗೆ ಬಂದಾಗ ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ . ಈ ನೀರಿನ ಅಲರ್ಜಿಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವವರ ಸಂಖ್ಯೆ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ 100ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಇದೆಯಂತೆ. ಮಳೆ ಬಂದಾಗ ಅಥವಾ ಸ್ನಾನ ಮಾಡುವಾಗ ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ನೀರು ಬಿದ್ದಾಗ ಆಸಿಡ್ ಸುರಿದಂತೆ ಭಾಸವಾಗುತ್ತದೆ . ನೀರು ಕುಡಿಯಲೂ ಕಷ್ಟಸಾಧ್ಯ. ಒಂದು ವರ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಅವಳು ನೀರು ಕೂಡ ಕುಡಿದಿಲ್ಲವಂತೆ .

ಸದ್ಯ ಬಾಲಕಿಗೆ ವೈದ್ಯರು ಪುನರ್ಜಲೀಕರಣ ಮಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ . ಅವಳು ಒಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಪ್ರಮಾಣದ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯಬಹುದಾಗಿದ್ದು , ಆಂಟಿಹಿಸ್ಟಮೈನ್ ಮತ್ತು ಸ್ಟೀರಾಯ್ಡ್​ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾಳೆ .
ನನ್ನ ಕಣ್ಣೀರು ನನ್ನ ಮುಖವು ಕೆಂಪಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ನೋವು ಉಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಚರ್ಮವನ್ನು ಸುಡುತ್ತದೆ. ಸಣ್ಣದಾಗಿ ಆರಂಭವಾದ ಈ ಸಮಸ್ಯೆ ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗತೊಡಗಿತು. ಮಳೆಯಾದಾಗ ಅದು ತುಂಬಾ ನೋವು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀರು ಆಮ್ಲದಂತೆ ಭಾಸವಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ಅಮ್ಮನ ಬಳಿ ಹೇಳಿಕೊಂಡೆ. ನನಗೆ ನೀರಿನ ಅಲರ್ಜಿ ಇದೆ ಎಂದು ಜನರ ಬಳಿ ಹೇಳಿದಾಗ ಹಾಸ್ಯಾಸ್ಪದವೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅಬಿಗೈಲ್ ಹೇಳಿರುವುದಾಗಿ ಡೈಲಿ ಮೇಲ್ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ.
ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಕಂಡುಬಂದಾಗ ತನ್ನ ಮನೆಯ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಇರಬಹುದೆಂದು ಅಂದುಕೊಂಡಿದ್ದಳು. ಆದರೆ ದಿನಗಳೆದಂತೆ ರೋಗ ಲಕ್ಷಣ ಉಲ್ಬಣಗೊಂಡಿತು.
ತನಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ನೀರಿನ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ, ಅಬಿಗೈಲ್ ಅವರು ಮಳೆಯಲ್ಲಿ ಹೊರಗೆ ಹೋದರೆ ‘ಜಾಕೆಟ್ ಮತ್ತು ಮೂರು ಜೊತೆ ಸ್ವೆಟ್ ಪ್ಯಾಂಟ್’ಗಳನ್ನು ಧರಿಸುತ್ತಾಳೆ.

ಮೇಲಿನ ಸುದ್ದಿಗೆ ರೇಟಿಂಗ್ ನೀಡಿ

5 / 5. ಒಟ್ಟು ವೋಟುಗಳು 3

advertisement

ನಿಮ್ಮ ಕಾಮೆಂಟ್ ಬರೆಯಿರಿ